બંદૂકની અણીએ કાબુલમાં કરવામાં આવ્યું ભારતીય નાગરિકનું અપહરણ, આ રીતે બચાવ્યો જીવ

અફઘાનિસ્તાનમાં તાલિબાની આતંકીઓનો આતંક ચાલુ છે. દેશ પર તાલિબાનના કબજા બાદથી જ સામાન્ય લોકો પર અત્યાચારનો આલમ છે. આ બધા વચ્ચે એવા સમાચાર મળી રહ્યા છે કે અફઘાનિસ્તાનની રાજધાની કાબુલમાં તાલિબાની આતંકીઓએ બંદૂકની અણીએ એક અફઘાન મૂળના ભારતીય નાગરિકનું અપહરણ કરી લીધુ. ઈન્ડિયન વર્લ્ડ ફોરમના અધ્યક્ષ પુનીલ સિંહ ચંડોકે આ વાતની જાણકારી આપી. કાબુલના અફઘાન મૂળના એક ભારતીય નાગરિકનું ધોળા દાડે અપહરણ કરવામાં આવ્યું. માનવામાં આવી રહ્યું છે કે, બંદુકની અણીએ અપહરણ કરનારાઓ તાલિબાની જ હતા. આ ઘટના બાદ ભારત સરકારના વિદેશ મંત્રાલય સાથે સંપર્ક સાધવામાં આવ્યો છે અને તાત્કાલિક કાર્યવાહી કરવાની માંગ કરવામાં આવી છે.અફઘાન મૂળના ભારતીય નાગરિક બંસરી લાલ અરેન્દે કાબુલમાં વેપાર કરે છે.

Advertisement

તે ફાર્માસ્યુટિકલ ઉત્પાદોના વેપારી છે. સોમવારે લગભગ 8 વાગ્યે કેટલાક લોકો તેમને બંદુકની અણીએ તેમનું અને તેમના સાથીઓનું અપહરણ કરી ગયા હતા. ઘટના બાદ સમગ્ર વિસ્તારમાં સનસની મચી ગઇ છે. એવી પણ જાણકારી મળી રહી છે કે, બસંરી લાલ અરેન્દેના તમામ સાથી ભાગવામાં સફળ થઇ ગયા હતા. ઇન્ડિયન વર્લ્ડ ફોરમના અધ્યક્ષ પુનીત સિંહ ચંડોકે જણાવ્યું તે, તેમને અફઘાનિસ્તાનમાં હિંદુ-સિખ સમુદાય પાસેથી અપહરણની જાણકારી મળી છે. તેના પછી તેમને વિદેશ મંત્રાલય સાથે સંપર્ક કર્યો છે અને આ મામલે તાત્કાલિક કાર્યવાહી કરવાની માંગ કરી છે.

સૂત્રોના જણાવ્યાં મુજબ બંસરીલાલ અને તેમના કર્મચારીઓની ખુબ પીટાઈ કરવામાં આવી. સ્ટાફના લોકો અપહરણકર્તાઓના ચુંગલમાંથી નીકળવામાં સફળ રહ્યા. સ્તાનિક તપાસ એજન્સીઓએ તેમના અપહરણ થવાનો કેસ દાખલ કર્યો છે અને તેમની શોધ ચાલુ છે. સૂત્રો પાસેથી મળેલી જાણકારી મુજબ ભારતીય વિદેશ મંત્રાલયને આ મામલે જાણકારી આપી દેવાઈ છે. સરકારને આ મુદ્દે તત્કાળ હસ્તક્ષેપની અપીલ કરાઈ છે.

શ્રી ચાંદોકે માહિતી આપી કે શ્રી અરેન્ડે ફાર્માસ્યુટિકલ પ્રોડક્ટ્સના વેપારી છે અને આ ઘટના સમયે તેઓ તેમના કર્મચારીઓ સાથે તેમની દુકાનમાં સામાન્ય દિનચર્યામાં વ્યસ્ત હતા. તેઓએ જણાવ્યું હતું કે બંસરીલાલનું તેના કર્મચારીઓ સાથે અપહરણ કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ તેમનો સ્ટાફ કોઈક રીતે ભાગી જવામાં સફળ રહ્યો હતો, જોકે અપહરણકારો દ્વારા તેને નિર્દયતાથી મારવામાં આવ્યો હતો. બંસરીલાલનો પરિવાર રાષ્ટ્રીય દિલ્હીમાં રહે છે. શ્રી ચંડોકે કહ્યું કે સ્થાનિક સમુદાય સંબંધિત સત્તાવાળાઓના સંપર્કમાં છે અને સ્થાનિક તપાસ એજન્સીઓએ આ સંદર્ભે કેસ નોંધ્યો છે. તેણે કહ્યું કે તેના મિત્રો મુજબ, બંસરીલાલને શોધવા માટે દિવસ દરમિયાન શોધખોળ હાથ ધરવામાં આવી હતી. શ્રી ચંદોકે કહ્યું કે તેમણે આ બાબતે ભારત સરકારના વિદેશ મંત્રાલયને જાણ કરી છે અને આ અંગે તાત્કાલિક હસ્તક્ષેપ અને સહાયની વિનંતી કરવામાં આવી છે.

Advertisement