ભારતની આ જગ્યાએ ખુબજ વિચિત્ર છે અહીં વિજ્ઞાન પણ થાય છે ફેલ,જુઓ આ જગ્યા વિશે.

ભારત એક એવું રાજ્ય છે કે જો તમે ફરવા જાઓ છો તો તમને આવી ઘણી જગ્યાઓ જોવા મળશે અને આવી ઘણી વાર્તાઓ સાંભળવા મળશે જે તમને આશ્ચર્યચકિત કરી દેશે પરંતુ કેટલાક સ્થળો એટલા વિચિત્ર છે કે વિજ્ઞાન પણ તેમની આગળ હારી ગયું છે ચાલો અમે તમને જણાવીએ છે આવી જ 10 વિચિત્ર જગ્યાઓ વિશે.

Advertisement

1.રાજસ્થાનનો ભાણગઢ કિલ્લો.

ભારત કથાઓનો દેશ પણ છે. તમે ગૂગલ કરી લો અથવા લોકોના મોઢેથી સાંભળી લો રાજસ્થાનની રાજધાની જયપુરથી 32 માઇલ દૂર ભાનગઢ કિલ્લો જે તેની કથાઓ અને ભૂતિયા વાર્તાઓ માટે પ્રખ્યાત છે તે 17 મી સદીથી એક ભૂતિયા સ્થળ તરીકે કહેવામાં આવે છે.લોકોનું કહેવુ છે કે કોઈ તાંત્રિક ભૂતકાળમાં કાળો જાદુ કરતો હતો તે રાત્રે ખોટું કામ કરનારાઓને મારી નાખતો હતો. ભારતના પુરાતત્ત્વીય વિભાગે સાંજ પછી કિલ્લાની અંદર ન જવા માટે એક મોટું બોર્ડ લગાવ્યું છે જાણતા નથી કે કેટલા વિદેશી લોકો ડિસ્કવરી ચેનલ સહિત આ સ્થાનનું રહસ્ય શોધવા માટે આવ્યા હતા અને બધા ખાલી હાથમ પરત ફર્યા છે.

2.લદાખનો ચુંબક વાળો રસ્તો.

લદાખનું નામ મનમાં આવતા જ હાર્લી ડેવિડસનની બાઇક અને કાળા જેકેટ પહેરેલા લોકોનું જૂથ જે તેમની મજામાં લાંબા રસ્તાઓનું માપન કરે છે.લદ્દાખથી લેહ તરફ જવાના રસ્તે એક માર્ગ પર્વતોથી ઘેરાયેલ છે જેને મેગ્નેટિક હિલ કહેવામાં આવે છે ચડાઈ હોવા છતાં પણ કાર એની જાતે ઉપર ચઢે છે. જો તમે લદાખના ચુંબક વાળા આ સ્થળે તમારા બાઇકનું એન્જીન બંધ પણ કરો છો તો પણ તે ઉપર ચઢી જશે નજીકના લોકોની વાર્તા પણ સાંભળવા યોગ્ય છે આ લોકો કહે છે કે નજીકમાં પર્વત હોવાને કારણે આ રસ્તો ચઢાઈ પર લાગે છે પરંતુ છે તે ઉતરાણ વાળો પર્વતને લીધે ક્ષિતિજને યોગ્ય વિચાર નથી મળતો તેથી ઉતરતો રસ્તો ચઢાઈ પર લાગે છે.

3.આસામનું જટિંગા ગામ.

રહસ્ય વાત એ છે કે લોકો તેને કાન લગાડીને સાંભળે છે કેટલીકવાર આ રહસ્યો તમને દુખ એકલા અને લાચાર છોડી દે છે આસામના જટિંગા ગામનું રહસ્ય પણ કંઈક આવું જ છે આસામનું આ ગામ એ ના જાણે કેટલી વાર પક્ષીઓને આકાશમાંથી પડતા જોયા છે.દર વર્ષે ઓક્ટોબરની આસપાસ, અહીં ઘણા પક્ષીઓ ઉડે છે તે બધા નીચે પડવાનું શરૂ કરે છે સાંજના 6 થી 9 દરમિયાન આ પક્ષીઓ પણ મૃત્યુનો શિકાર બને છે. નિરીક્ષકો અને વૈજ્ઞાનિકો આજદિન સુધી તેનું કારણ શોધી શક્યા નથી. આ એક વાહિયાત નિવેદન છે કે આ ગામના લોકો આ પક્ષીઓને જાતે જ મારી નાખે છે. વૈજ્ઞાનિકો આના પર કંઇ પણ નહીં મૌન કરી લે છે.

4.ઉત્તરાખંડની રૂપકુંડ ઝીલ.

રૂપકુંડ ઝીલનું નામ આવતાની સાથે જ હાડપિંજરના હાડકાં અને ખોપરીઓ આંખો સમક્ષ ઝૂલતા હોય છે. હિમાલયની યાત્રા કરનારા લોકો માટે આ એક પ્રિય ટ્રેક છે. જો તમે જમીન પરથી 5029 માઇલની ઉંચાઈએ આવા દૃષ્ટિકોણો જુઓ તો પછી વ્યક્તિ ફક્ત ફોટોગ્રાફ્સમાં જ સફર કરે છે રૂપકુંડ ઝીલ અસંખ્ય નર્મન્ડની વચ્ચે પડેલી છે 1942 માં બ્રિટીશ ફોરેસ્ટ ગાર્ડ્સ દ્વારા આ સ્થળની શોધ કરવામાં આવી હતી ત્યારથી આ ઝીલ વિદેશી અને દેશી પુરાતત્ત્વીય વિભાગનું ઘર બની ગઈ છે છેલ્લા કેટલાક દાયકાઓમાં હજારોથી વધુ સંશોધન અહીં કરવામાં આવ્યાં છે.

પરંતુ આટલા હાડપિંજર અહીં ક્યાંથી આવ્યા તે કોઈ જણાવી શક્યું નથી વર્ષો સુધી સંશોધન કર્યા પછી વૈજ્ઞાનિકોએ કહ્યું કે આ હાડપિંજર 850 એડીના છે. પરંતુ હજી સુધી તેના મોતનું કારણ જાણી શકાયું નથી તેઓ અહીંની લોકોની વાતોમાંથી જાણવા પ્રયત્ન કરે છે.સ્થાનિક લોકોના જણાવ્યા મુજબ સદીઓ પહેલા બરફ પડ્યો હતો. એટલો કે જમીન 23 સેન્ટિમીટર સુધી બરફથી ઢંકાઈ ગઈ હતી આ શરદીને કારણે દરેકનું મોત નીપજ્યું હતું સંશોધનકારોના જણાવ્યા અનુસાર ખોપરી ઉપર તિરાડો મળી આવી છે જેનો અર્થ છે કે જે કંઈ અસર થઈ તે પરિપત્ર હોવી જ જોઇએ.

5.પાલી શહેરમાં બુલેટ બાબાની બાઇકનું મંદિર.

રાજસ્થાનના જોધપુરથી 30 માઇલ દૂર ચોટીલા ગામ છે અહીં એક વ્યક્તિ ઓમ બના ઉર્ફે બુલેટ બાબા બની ગયા 1988 માં બાબા બાઇક પર તેના ગામ તરફ આવ્યા હતા અને અકસ્માતનો ભોગ બન્યા હતા અને ત્યાં જ તેનું મોત નીપજ્યું હતું આ અકસ્માત બાદ બાઇક ચલાવવાની હાલતમાં નહોતી બીજા દિવસે સવારે તેના ગુમ થવા માટે પોલીસની દેખરેખ હેઠળ રાખવામાં આવી હતી શોધખોળ કરતાં આ બાઇક ત્યાં મળી આવી હતી જ્યાં તેમનો અકસ્માત સર્જાયો હતો.આ બાઇકને ફરીથી પોલીસ સ્ટેશનમાં મુકી હતી અને બાઇક ફરી ગાયબ થઈ ગઈ હતી લોકો આ બાઇક અને બુલેટ બાબાને પવિત્ર આત્મા માનતા તેના માટે એક ભવ્ય મંદિર બનાવ્યું છે આ બાઇકની ત્યાં જ પૂજા થવા લાગી. આસપાસના લોકોએ પણ તેની પૂજા શરૂ કરી અને મંદિર બુલેટ બાબા મંદિર તરીકે પ્રખ્યાત થઈ ગયું.

6.રાજસ્થાનનું કુલધરા ગામ.

લાંબુ રણ શાહી મહેલ મોટા સરોવરો વિશેષ હાથવણાટને કારણે રાજસ્થાનના પર્યટકોના હ્રદયમાં ખૂબ સન્માનિત છે પરંતુ ત્યાં એક બીજું લક્ષણ છે જે અહીં મુલાકાત લેવાનું મહાન કારણ આપે છે જેસલમેરથી 20 કિ.મી.દૂર એક ગામ છે કુલધરા 3 દાયકા પહેલા આ ક્ષેત્ર બ્રાહ્મણ સમુદાયનું ઘર હતું.પરંતુ કેટલાક સંજોગોને કારણે લોકો અહીંથી ભાગી ગયા હતા તેનું કારણ જાણી શકાયું નથી પરંતુ પુરાતત્ત્વવિદો માટે હવે તે એક સર્વે સ્થળ બન્યું છે કેટલાક લોકો તેને કાલ્પનિકની છાયા તરીકે વર્ણવે છ કેટલાક ભગવાનની માયા છે શબ્દો દરેકની પાસે છે ખરેખર કોઈની સાથે તેની કંઈ લેવા-દેવા નથી.

7.લેપાક્ષીનું લટકતું પિલર, આંધ્રપ્રદેશ.

ભારત વસે છે ગામમાં અને ઘણા રહસ્યો પણ અહીંયાની પેદાઈશ છે આંધ્રપ્રદેશના લેપક્ષી ગામમાં 16 મી સદીનું મંદિર છે તેમનો વાસ્તુ જે તેને જોવા માટે યોગ્ય બનાવે છે 70 સ્તંભો ધરાવતું આ મંદિર ખરેખર એક કોતરણીનું ખાણ છે.પરંતુ આ મંદિરને વિચિત્ર બનાવે છે તે અહીંનો આધારસ્તંભ છે જે સીલિંગની મદદથી હવામાં લટકે છે તમે હવામાં લટકાવેલા સ્તંભની નીચેથી કાગળનો ટુકડો અથવા કાપડ સરળતાથી કાઢી શકો છો તે કેમ બન્યું હોવું જોઈએ અથવા તે ભૂલથી કરવામાં આવ્યું હોઈ શકે છે તે કોઈ નથી જાણતું પરંતુ જે સાચું છે તે સામે છે.

8.રાજસ્થાનના કરણી માતાનું મંદિર.

રાજસ્થાન ફરવાની દ્રષ્ટિએ ખૂબ મહત્વપૂર્ણ છે.મુસાફરો તેમની સૂચિમાં તેને ટોચ પર રાખે છે.વિશેષતા એ અહીંની જગ્યાઓ છે જે આ રણભૂમિને સ્વર્ગ બનાવે છે.આ સૂચિમાં આવે છે દેશનોક ગામમાં માતા કરણીનું મંદિર.બિકાનેરથી 30 કિ.મી.આ ગામ દક્ષિણ તરફ આવે છે જ્યાં દરરોજ 20,000 થી વધુ ઉંદરો સ્વાદિષ્ટ દૂધ અને ખોરાક પીરસવામાં આવે છે.તેથી જ તેને ઉંદરોનું મંદિર પણ કહેવામાં આવે છે.આ મંદિરમાં ઉંદરની અર્ચના થાય છે.તમને 30 થી વધુ ઉંદરો એક પ્લેટ પર દૂધ ચાટતા ઉંદર જોવા મળે છે.માતા કરણીને લોકો 14 મી સદીથી માની રહ્યાં છે અને 15 મી સદીમાં રાજા ગંગાસિંહે માતા કરણીનું ભવ્ય મંદિર બનાવ્યું હતું.આ મંદિર સંપૂર્ણપણે આરસથી બનેલું છે.આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે લોકો ઉંદર દ્વારા ખાવામાં આવેલ ખોરાકને ગ્રહણ કરે છે અને બીમાર પણ નથી પડતા.

9.મણિપુરની લોકતક ઝીલ.

જો તમને પૃથ્વી પર સ્વર્ગ જોવાની ઇચ્છા છે અને ભગવાન દ્વારા રચિત સુંદર સ્થાનોને આંખોમાં કેદ કરવા માંગતા હો તો પછી લોકતક ઝીલ પર આવી જાવ.આ ચમત્કારિક ઝીલ મણિપુરના લોકોની જીવનશૈલી છે.આ ઝીલ એ જાતે જ એક આખું ટાપુ ઉભું કર્યું છે જેને ફુમ્ડી તરીકે ઓળખવામાં આવે છે.આ ટાપુમાં આવે છે કીબુલ લમજાઓ નેશનલ પાર્ક જે આખા વિશ્વમાં એકમાત્ર તરતું રાષ્ટ્રીય ઉદ્યાન પણ છે.સ્વર્ગ અને નસીબનું જોડાણ અહીંથી થાય છે.

10.જોડિયા બાળકોવાળું કોર્ડિંહી ગામ,કેરળ

જ્યારે તમે આ ગામ આવો છો ત્યારે અહીં બધું સામાન્ય લાગશે ત્યાંનું સુંદર હવામાન સ્કૂલ જતા બાળક  સાથે પતિ સાથે નોક જોક કરતી પત્નીઓ કેટલાક જૂના રીતરિવાજોનું પાલન કરતા લોકો. તમે મને કહેશો ક્યાં લઈ આવ્યા અમને આ સ્થાન વિશે શું વિશેષ છે પછી હું તમને થોડું વિચારવાનું કહીશ અને પછી તમે આશ્રયચકિત પામશો. આ ગામમાં તમને 2000 પરિવારોમાં 220 જોડવા બાળકો મળશે.2008 માં 300 માંથી 15 કુટુંબમાં જોડિયા બાળકો જન્મ્યા હતા. તે જ સમયે 2009 અને 14 ની વચ્ચે 30 પરિવારોના ઘરો જોડિયા બાળકોની કિલકાલીરિયો ગુંજી જો તમે વૈજ્ઞાનિકોને પૂછીએ તો તેઓ પોતે જ આકાશને આશ્ચર્યચકિત કરવાનું શરૂ કરે છે અને આશ્ચર્ય થાય છે કે અહીં શું ચાલી રહ્યું છે.તેમની પાસે પણ કોઈ જવાબ નથી તેથી જ હું કહું છું કે પહેલા તમારા ઘરને જ જુઓ તમે બહારની સુંદરતા જોવાની યોજના પછી કરશો મેં વિચાર્યું નહોતું કે ભારતમાં આટલી બધી જગ્યાઓ અને આવી અનફર્ગેટેબલ કથાઓ હશે જેનાથી વૈજ્ઞાનિકો મૂંઝવણમાં મૂકાઈ જશે.

Advertisement