ચમત્કારિક મંદિર,અહીં બિરાજમાન દેવી ને લાગે છે ગરમી, માતાની મૂર્તિ ને આવે છે પરસેવો….

આપણા દેશમાં આવા ઘણા ચમત્કારિક મંદિરો છે, જે કેટલીક વિશેષતા અને તેમના ચમત્કારો માટે વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત છે. ઘણીવાર એવું જોવા મળ્યું છે કે વિજ્ઞાન પણ ઘણા મંદિરોના ચમત્કારો સામે નિષ્ફળ જાય છે. આજે, આ લેખ દ્વારા, અમે તમને માતા દેવીના આવા ચમત્કારિક મંદિર વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જ્યાં બેઠેલી માતાની મૂર્તિ પરસેવો પાડે છે. હા, તમે લોકો બિલકુલ સાચું સાંભળી રહ્યા છો. ભલે આ જાણીને તમને આશ્ચર્ય થશે, પરંતુ દુનિયામાં એક એવું મંદિર છે જ્યાં માતા દેવીને પણ પરસેવો વળે છે.

Advertisement

ચાલો તમને જણાવી દઇએ કે અમે જે મંદિર વિશે વાત કરી રહ્યા છે એ મંદિર મધ્યપ્રદેશના જબલપુર શહેરમાં કાલી માતાનું મંદિર છે, જે સેંકડો વર્ષ જૂનું મંદિર હોવાનું કહેવાય છે. આ મંદિર ઐતિહાસિક અને ચમત્કારિક પણ માનવામાં આવે છે. અહીં ઘણીવાર તમારી આંખો સામે કંઈક થાય છે, તે જોયા પછી તમે તમારી આંખો પર વિશ્વાસ નથી કરતા. અહીં માતા દેવીને ગરમી લાગતી નથી અને તેમને પરસેવો થતો નથી, એટલા માટે મંદિરમાં એસી લગાવવામાં આવ્યું છે. જો એસી બંધ હોય તો કાલી માતાને પરસેવો થવા લાગે છે.

જબલપુરના આ મંદિર વિશે કહેવામાં આવે છે કે ગોંડવાના સામ્રાજ્ય દરમિયાન અહીં 600 વર્ષ પહેલા કાલીની ભવ્ય પ્રતિમા સ્થાપિત કરવામાં આવી હતી. કહેવાય છે કે માતાની મૂર્તિ કોઈ ગરમી સહન કરતી નથી અને મૂર્તિ પરસેવો પાડવા લાગે છે. સમયની સાથે માતાને ગરમી ન લાગે તે માટે મંદિરમાં એસી લગાવવામાં આવ્યા. આ કારણોસર, આ મંદિરની અંદર એસી હંમેશા ચાલે છે. જો કોઈ કારણોસર એસી કામ કરતું નથી અથવા વીજળી નીકળી જાય છે, તો માતાની મૂર્તિ પરસેવાથી બહાર આવતી સ્પષ્ટ જોઈ શકાય છે. છેવટે, કાલી માતાની આ મૂર્તિ શા માટે પરસેવો પાડે છે તેની પાછળનું કારણ શોધવા માટે, તેને ઘણી વખત શોધવામાં આવી છે, પરંતુ વિજ્ઞાન પાસે આ પ્રશ્નનો કોઈ જવાબ નથી.

મંદિરના પૂજારીઓ દ્વારા કહેવામાં આવે છે કે રાણી દુર્ગાવતીના શાસન દરમિયાન કાલી માતાની આ મૂર્તિ મદન મહેલ ટેકરીમાં બનેલા મંદિરમાં સ્થાપિત કરવાની હતી અને આ માટે માતા શારદાની મૂર્તિ સાથે, કાફલો લઈ જતો હતો. માંડલાથી નીકળતાં જ કાલી માતાની મૂર્તિ જબલપુર સદર વિસ્તારમાં પહોંચીને કાલી માતાની મૂર્તિ ધરાવતું બળદ ગાડું અચાનક બંધ થઈ ગયું. તે કાફલામાં એક છોકરી હતી, જેણે સ્વપ્નમાં માતા કાલીનું દર્શન કર્યું હતું અને કહ્યું હતું કે તેની મૂર્તિ તળાવની મધ્યમાં સ્થાપિત થવી જોઈએ. બસ ત્યારથી આજ સુધી આ મૂર્તિ અહીં બેઠી છે. માતાનું આ મંદિર તેના ચમત્કાર માટે વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત છે. મા કાલીના આ ચમત્કારને જોવા માટે ભક્તોની ભારે ભીડ છે. અહીં સ્થાપિત મા કાલીની મૂર્તિ આશ્ચર્યજનક અને ચમત્કારિક છે.

Advertisement