છોકરી હોવા છતાં પણ કરે છે આવું હાર્ડ-વર્કિંગ કામ,પરિવાર માટે કરે છે સખત મેહનત….

ઘણીવાર લોકો કહે છે કે જો વાહનનો અકસ્માત થયો હોય તો ચોક્કસપણે એક મહિલા જ વાહન ચલાવતી હશે જો રસ્તામાં સ્કૂટી કે કાર અટકી જાય તો લોકો કહે છે કે તે મહિલા ચોક્કસપણે અમને કાર શરૂ કરવા માટે બોલાવશે ઘણી વખત આવા ખ્યાલો શેરીઓમાં જોવા મળે છે પરંતુ લોકોનો એવો વિચાર છે કે તે એક છોકરી છે તેથી આવી ભૂલો કરવી અનિવાર્ય છે એવા ઘણા લોકો છે જે વિચારે છે કે જો કોઈ કારને નુકસાન થાય છે તો કોઈ મહિલા તેને ઠીક કરી શકતી નથી.

એક મહિલા જે મશીનોને પ્રેમ કરે છે.આજે અમે તમને એક એવી છોકરીની કહાની જણાવીશું જેણે આવા વિચારશીલ લોકોના મોઢા પર થપ્પડ આપી છે તેમણે સાબિત કરી દીધું છે કે જો કારને નુકસાન થાય છે તો માત્ર પુરુષ જ નહીં પરંતુ મહિલા પણ મિકેનિકનું કામ કરી શકે છે.રેવતી મિકેનિકનું કામ કરે છે.આ મહિલા રેવતી છે જે મિકેનિક છે અહેવાલ મુજબ રેવતીએ પેંડુર્થી વિશાખાપટ્ટનમથી બી.કોમનો અભ્યાસ કર્યો છે તેણીએ જણાવ્યું હતું કે તે આઠમા ધોરણથી જ ટાયર પંચરને ઠીક કરવામાં સારી રીતે પારંગત હતી તેણે કહ્યું કે હું લગભગ 10 વર્ષ પછી કાર જાતે જ એસેમ્બલ કરી શકું છું.

પિતાએ મને મિકેનિક્સની દુનિયા સાથે પરિચય કરાવ્યો.રિપોર્ટ અનુસાર રેવતીના પિતા કે. રામુએ તેને મિકેનિક્સની દુનિયા સાથે પરિચય કરાવ્યો રામુ પાસે મિકેનિકની દુકાન છે અને વાહનો ઠીક કરે છે રેવતી તેના પિતાની દુકાનમાં જઈને તેણીની શાળા છોડ્યા બાદ તેને મદદ કરવા જતી તેણીએ આ કામમાં રસ લેવાનું શરૂ કર્યું અને તે પણ શીખી ગઈ.

ક્લચ પ્લેન અને એન્જિન રિપેર શીખ્યા.સામાન્ય રીતે જોવામાં આવે છે કે છોકરીઓ મિકેનિકનું કામ કરતી નથી પરંતુ આ યુવતીને જુસ્સો હતો, જેના કારણે તે ખૂબ જ ઓછા સમયમાં મોટરસાઇકલ રિપેર કરવાનું શીખી ગઈ 17 વર્ષની ઉંમરે તેણે કાર ટુ વ્હીલર એન્જિનની નિષ્ફળતા ક્લચ પ્લેન વગેરે રિપેર કરવાનું શીખ્યા.

પિતાએ દીકરીને મિકેનિકલ એન્જિનિયર બનાવી.રામુએ કહ્યું કે જ્યારે મને ખબર પડી કે મારી દીકરીનો રસ આ કામમાં આવવા લાગ્યો છે ત્યારે મેં તેને ક્યારેય ઘરે જવાનું કહ્યું નહીં અને તેને ટેકો આપ્યો જો મારી આર્થિક સ્થિતિ સારી હોત તો હું મારી દીકરીને ચોક્કસપણે મિકેનિકલ એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કરાવતો.ઇલેક્ટ્રોનિક સ્કૂટરનું ઉત્પાદન કરે છે.હાલમાં રેવતી BEV ઇલેક્ટ્રોનિક્સમાં કામ કરે છે અને તે ત્યાં ઇલેક્ટ્રોનિક સ્કૂટરનું ઉત્પાદન કરે છે જોકે રેવતી કંપનીમાં એકમાત્ર મહિલા કર્મચારી છે તેમ છતાં તે ત્યાં સારી રીતે સપોર્ટ કરે છે.