દિલ્હી નું પ્રખ્યાત રેડલાઈટ એરિયા જ્યાંની વેસ્યા ઓ એ જણાવી કોરોના બાદ કસ્ટમરો ની આવી ડિમાન્ડ

દિલ્હીના જીબી રોડ પર મોતની રાહ જોઈ રહેલી સેક્સ વર્કર્સ , કોરોનાના ડરથી હવે કોઈ ગ્રાહક આવતો નથી.વિશ્વ કોરોના સામે યુદ્ધ લડી રહ્યું છે. વિશ્વમાં કોરોના ચેપની સંખ્યા હવે 25 મિલિયન સુધી પહોંચી ગઈ છે. તેમજ મૃત્યુઆંક 1 લાખ 71 હજાર પર પહોંચી ગયો છે. જો આપણે ભારતની વાત કરીએ તો અહીં ચેપગ્રસ્ત લોકોની સંખ્યા 18 હજાર પાચસોને વટાવી ગઈ છે.

તે જ સમયે મૃત્યુઆંક છસો જેટલો થઈ ગયો છે. કોરોનાને રોકવા માટે લોકડાઉન લાદવામાં આવ્યું છે. આ લોકડાઉનમાં લોકોનું જીવન પલટાયું છે. ગરીબ લોકોની સામે મોત એ ઓર્ગીય છે. કટોકટીના આ સમયમાં રેડ લાઇટ એરિયામાં રહેતી મહિલાઓને ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડે છે. નવી દિલ્હીના રેડ લાઇટ વિસ્તારોની વાત કરીએ તો, જીબી રોડ જ્યાં પહેલા ધૂમ હોયા કરતી હતી, હવે ત્યાં સન્નાટો છે. ચાલો તમને બતાવીએ કે કોરોનાના યુગમાં દિલ્હીના જીબી રોડની શેરીઓ કેવી રીતે વેરાન થઈ ગઈ છે.

ભારતની રાજધાની નવી દિલ્હીમાં કોરોના કુલ 2 હજારથી વધુ કેસ નોંધાયા છે. તેમાંથી 45 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.દિલ્હીના પ્રખ્યાત જીબી રોડમાં 4 હજારથી વધુ સેક્સ વર્કર્સ રહે છે. સાંકડી શેરીઓમાં બહુમાળી મકાનોમાં રહેતી આ મહિલાઓને હવે લોકડાઉનમાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે.

લોકડાઉનને કારણે જીબી રોડ હવે વિરાન થઈ ગયુ છે. અહીં હવે શેરીઓમાં કોઈ દેખાતું નથી.
અહીં રહેતા એક સેક્સ વર્કરે જણાવ્યું કે તે 30 વર્ષ પહેલા જીબી રોડ પર આવી હતી. ત્યાર પછીથી આજે પહેલી વખત,ભૂખમરો સામે આવ્યો છે.

કોરોનાને લીધે, હવે કોઈ ગ્રાહક આવી રહ્યો નથી. આ કારણોસર, આ સેક્સ વર્કર્સની કમાણીને ગ્રહણ લાગી ગયું છે.તેમની સામે ભૂખમરો આવી ગયો છે. ઘરનું રાશન પુરું થયું અને દવાઓ પણ. ગ્રાહકોની ગેરહાજરીને કારણે તેમની આવક બંધ થઈ ગઈ છે.

આ સેક્સ વર્કરોએ સરકાર પાસે મદદ માંગી છે. આ કામદારોનો આખો પરિવાર તેમના પર નિર્ભર છે. આવી સ્થિતિમાં, આખો પરિવાર સંકટમાં છે.

જોકે, આ સેક્સ વર્કર્સને મદદ કરવા માટે દિલ્હીની કેટલીક એનજીઓ આગળ આવી છે. દિલ્હીની સુન ફાઉન્ડેશન દ્વારા આ સેક્સ વર્કર્સમાં 4 હજાર કેજી અનાજનું વિતરણ કરવામાં આવ્યું છે.

આ એનજીઓએ આ સેક્સ વર્કર્સ વચ્ચે 2 હજાર કેજી બટાટા અને ડુંગળી અને સાબુનું વિતરણ કર્યું છે. પરંતુ હજી પણ ઘણા સેક્સ વર્કર્સને કોઈ પણ પ્રકારની મદદ મળી નથી.

સેક્સ વર્કર્સ કહે છે કે બાકીના લોકો તેમનું સન્માન નથી કરતા. કે સરકારે તેમના માટે કોઈ વ્યવસ્થા કરી નથી. આવી સ્થિતિમાં, તેઓ આ શેરીઓમાં મૃત્યુની રાહ જોઈ રહ્યા છે.