દુનિયાના કરોડો લોકોમાથી ભાગ્ય જ કોઇના મા હોય છે આ ખૂબીઓ,જોઈ લો તમારા મા તો નથી આ ખૂબીઓ….

નમસ્કાર મિત્રો આજે આ લેખમા તમારા માટે એક નવી માહિતી લઈને આવ્યો છુ પરંતુ તે પહેલા તામરુ સ્વાગત છે અમારા આ લેખમા મિત્રો આ દુનિયામા અમુક લોકો એવા હોય છે જેઓ બીજાથી બિલકુલ અલગ જ હોય છે અને આવા લોકો ખાસ પણ હોય છે મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે કુદરતે દરેકને કોઇને કોઈ ખાસયિત આપીજ હોય છે અને આપણે ઘણીવાર જોયુ છે કે ઘણા લોકો એવા હોય છે જે બીજાથી સાવ અલગ જ હોય છે.મિત્રો આપણી દુનિયા વિચિત્ર અને વિચિત્ર લોકોથી ભરેલી છે અને તેમાંથી આપણે મનુષ્ય ઓછા વિચિત્ર નથી અને આ દુનિયામાં ઘણા એવા લોકો છે જે વિચિત્ર રોગોથી પીડિત હોય છે અને પછી તેઓ થોડી લાચારીની સામે મજબૂર થાય છે પરંતુ આપણી દુનિયામાં ઘણા લોકો સુંદરતા ખાતર પણ કંઈક કરે છે જે સૌથી વિચિત્ર લાગે છે બીજી તરફ પ્રકૃતિએ આ દુનિયામાં આવા ઘણા લોકોને બનાવ્યા છે કે તેમના જેવા વિશ્વમાં કોઈ નથી તો પણ આ લોકો હજી પણ ખૂબ જ છે તેઓ તેમની સરળતા ઘટાડે છે તો આવો જાણીએ આવા જ કેટલાક લોકો વિશે.

Advertisement

માનવ શરીરની રચના કોઈ રહસ્યથી ઓછી નથી લાખો કોશિકાઓથી બનેલું આ શરીર જાતે એક સુંદર પઝલ જેવું લાગે છે અને વધુ આશ્ચર્યજનક ક્ષમતાઓ આપણા શરીરમાં જોવા મળે છે તે જ રીતે આ શરીરમાં ઘણી ખામીઓ પણ કેટલાક લોકોમાં સમય-સમય પર જોવા મળે છે અને આજે અમે આવી કેટલીક વિચિત્ર તબીબી પરિસ્થિતિઓ વિશે વાત કરીએ છીએ જે મન અને દિમાગને આશ્ચર્યજનક રાખે છે.મિત્રો સુપર હીરોની વાર્તાઓ હંમેશાં અમને રોમાંચિત કરતી હોય છે,મ મૂવીઝમાં આપણે હંમેશાં આ સુપર હીરોને જોઈને પ્રેરણા મેળવીએ છીએ અને વાસ્તવિક જીવનમાં તેમના જેવા બનવાનો પ્રયત્ન કરીએ છીએ પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આ દુનિયામાં ઘણા માણસો છે જે વાસ્તવિક જીવનમાં કોઈ સુપરહીરોથી ઓછા નથી, આ સુપર હીરો પાસે જન્મ પછીથી આવી વિચિત્ર શક્તિઓ છે જેનું વૈજ્ઞાનિક આજ સુધી સમજી શક્યું નથી.વિશ્વભરમાં દર વર્ષે લાખો લોકો માનસિક સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓથી પ્રભાવિત થઈ રહ્યા છે. નેશનલ એલાયન્સ ઓન મેન્ટલ ઇલનેસ ના અનુસાર યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં લગભગ પાંચ વયસ્કોમાંથી એક વ્યક્તિ દર વર્ષે માનસિક બીમારીથી પીડાય છે જેમાં સ્કિઝોફ્રેનિઆ, ડિપ્રેશન, બાયપોલર ડિસઓર્ડર, અસ્વસ્થતા ડિસઓર્ડરથી પીડિત લોકો વધુ જોવા મળે છે આવા માનસિક સ્વાસ્થ્ય વિકારને ડોકટરો માનસ ચિકિત્સકોની સહાયથી સમજી અને સારવાર આપી શકાય છે, જ્યારે કેટલીક દુર્લભ માનસિક સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ છે જેનો સામનો કરવો ખૂબ જ મુશ્કેલ છે અને આવી કેટલીક દુર્લભ માનસિક આરોગ્ય વિકૃતિઓ, જેના વિશે તમે ભાગ્યે જ સાંભળ્યું હશે.

ડબલ લેન્સ.

આ એક જિનેટિક ડિસઓર્ડર છે અને આ કારણે આંખ પાસે બે આયલેસીસ જોવા મળે છે તમને જણાવી દઈએ કે સ્ત્રીઓમાં આ ડિસઓર્ડર એમની સુંદરતામાં વધારો કરે છે પણ આંખોને તકલીફ પણ આપે છે

થંબ હાઇપો પલાસિયા.

જે લોકો આ સ્થિતિથી પીડાઈ રહ્યા હોય છે એમના હાથના અંગૂઠામાં ફક્ત એક જ હાડકું હોય છે જેના કારણે એ પોતાના અંગુઠાને ક્યારેય પણ વાળી નથી શકતા. જરા વિચાર તો કરી જુઓ આવા લોકોને કેટલી તકલીફ પડતી હશે અને આવા લોકો આ દુનિયામા માત્ર અમુક જ લોકો છે તો અમુક લોકોને બે અંગુઠા હોય છે.

ડેન્સ બોન.

તમને એ જાણીને ખૂબ જ આશ્ચર્ય થશે કે આપણામાંથી અમુક વ્યક્તિઓના હાડકા સામાન્ય માણસની સરખામણીમાં કઈક વધારે પડતા જ મજબૂત અને કડક હોય છે. આવું એલઆરપી 5 જેનામાં ન્યુટ્રીશનના કારણે થાય છે. આ પ્રકારના વ્યક્તિ ભયંકર કાર એક્સિડન્ટ થાય તો પણ સહન કરી શકે છે.

નો ફિંગર પ્રિન્ટ.

આપણે ઘણીવાર ફિલ્મો અને ટીવી સીરિયલમાં જોયું હશે કે અપરાધી પોતાના ફિંગર પ્રિન્ટસના કારણે પકડાઈ જાય છે. પણ અમે તમને જણાવી દઈએ કે દુનિયામાં અમુક એવા લોકો પણ છે જેમની આંગળીઓમાં ફિંગર પ્રિન્ટ જેવી કોઈ વસ્તુ જ નથી હોતી. આને અડમરૅટોગ્લેફિયા કહેવામાં આવે છે કે આખી દુનિયામાં ફક્ત 4 પરિવારમાં વ્યક્તિઓમાં જ જોવા મળ્યું છે.

ગોલ્ડન બ્લડ.

દુનિયામાં સૌથી દુર્લભ બ્લડ ગ્રૂપ o નથી, પણ એક એવું બ્લડ ગ્રૂપ છે જેનું કદાચ તમે નામ પણ નહીં સાંભળ્યું હોય. તમને જણાવી દઈએ કે આને આરએચ નન બ્લડ એટલે કે ગોલ્ડન બ્લડ પણ કહેવામાં આવે છે. જો તમને નામ સાંભળીને એવું લાગી રહ્યું છે કે આ બ્લડ ગ્રુપવાળા લોકોના લોહીનો રંગ ગોલ્ડન હશે તો એવું બિલકુલ નથી તબીબી ક્ષેત્રમાં ગોલ્ડન બ્લડ એ નવીનતમ લાગે છેજેમ, તમારા મિડિક્લોરિઅન્સને સંતુલિત કરવા માટે અને ગોલ્ડન બ્લડ એ ખરેખર આરએચ-નલનું હુલામણું નામ છે જે વિશ્વનો દુર્લભ લોહીનો પ્રકાર છે જે સરળતાથી નથી મળતુ.

Advertisement