જાણો જો ભૂલથી કોઈના વાડેલા લીંબુ-મરચાં પર પગ આવી જાય તો તમારે શુ કરવું?,કરી લો આ 1 કામ.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, ઘણા લોકો પોતાના ઘર, ઓફિસ અને દુકાનમાં લીંબુ-મરચા બાંધે છે. અને જ્યારે તે ખરાબ થઈ જાય છે ત્યારે તેને રસ્તા પર ફેંકી દે છે. આમ, વૃદ્ધ લોકો માને છે કે લીંબુ મરચા જો રસ્તામાં પડ્યા હોય તો ક્યારેય તેના પર પગ ના મૂકવો. જ્યારે પણ કોઈ ખરાબ નજરથી બચવા લીંબ મરચા બાંધે છે ત્યારે તેના ઘર કે વેપારના સ્થળે નકારાત્મક વિચારોને રોકી શકાય છે. કોઈની ખોટી નજરને લીંબુ મરચા બચાવી લે છે.

Advertisement

પરંતુ જો લીંબુ મરચા કોઈના પગ નીચે કચડાઇ જાય તો તેની બધી જ ઉર્જા પગ મૂકનાર જે તે વ્યક્તિને પ્રભાવિત કરે છે. તેની નકારાત્મક અસર ઓછી થાય છે અને જે તે વ્યક્તિના ઓફીસ કે ઘરની ખોટી નજરને ઓછી કરી શકાય છે. આમ, જે વ્યક્તિનો પગ લીંબુ મરચાં પર પડે છે તે વ્યક્તિના જીવનમાં નકારાત્મક ઉર્જાનો પ્રવેશ થાય છે. નકારાત્મક ઉર્જા જીવનને પ્રભાવિત કરે છે. એટલા માટે જ રસ્તા પર પડેલા લીંબુ મરચાં પર પગ મૂકતા પહેલા સંભાળીને ચાલવું.

આમાંના મોટાભાગના લીંબુના મરી ભૂતો ને ભગાડવા અથવા દુષ્ટ દેખાવા નહીં જેવા અંધશ્રદ્ધાઓ સાથે સંકળાયેલા છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘણા લોકો તેનો ઉપયોગ બિનજરૂરી વસ્તુ તરીકે કરતા નથી. જો કે, ઘણા લોકો અજાણ છે તે બાબત એ છે કે લીંબુ મરચા નો વૈજ્ઞાનિક ફાયદો પણ તે છે કે તે. આ ફાયદાને જાણતા પહેલા, ચાલો જાણીએ કે આ લીંબુ મરચા નો ઉપયોગ કરવાની શરૂઆત ક્યાંથી થઈ.

જેમ કે તમે બધા જાણો છો, પહેલાના સમયમાં ખરબચડા રસ્તાઓ બનતા હતા. લોકો એક જગ્યાએથી બીજી જગ્યાએ જવા માટે બળદ ગાડા અથવા ઘોડા ગાડીઓ જેવા વાહનોનો ઉપયોગ કરતા હતા. આવી સ્થિતિમાં આ લોકો તેમની કારમાં લીંબુ મરચા લટકાવતા હતા. આનાં બે કારણો હતા. પ્રથમ એ છે કે જો રસ્તામાં પીવા માટે પાણી ન હોય તો, લીંબુનો રસ નિચોવીને પીવામાં આવશે.મિત્રો તમને જણાવીએ કે તે તેનાથી શરીરને રાહત મળે છે. ખાસ કરીને ઉનાળામાં આ લીંબુ સાથે રાખવું ખૂબ જ ઉપયોગી હતું.

મિત્રો તમને જણાવીએ કે તે બીજું કારણ એ હતું કે આ કાચા અને જંગલ માર્ગોમાં સાપના ડંખનો ભય હતો. આવી સ્થિતિમાં ડંખનો સાપ ઝેરી હતો કે નહીં તેની મરચા દ્વારા તપાસ કરવામાં આવી હતી. જો મરચા ખાવા પર જીભમાં કોઈ ઉત્તેજના કે બર્નિંગ ન હોય તો સાપ ઝેર વાળો હતો. તે જ સમયે, જો મરચાનો ખર્ચ જીભમાં અનુભવાય છે, તો સમજી લો કે સાપ ઝેર વગરનો હતો. જો કે, લોકો જાણતા હતા કે આ સાપનું ઝેર કેટલું અસરકારક છે.

આ છે વૈજ્ઞાનિક કારણો.મીત્રો તમને જણાવીએ કે તે તો ચાલો હવે સાચા વૈજ્ઞાનિક કારણ પર આવીએ કે લીંબુ મરચા ને ઘરે અથવા ગાડીમાં લગાવવાથી ફાયદાકારક છે. જેમ કે તમે બધા જાણો છો, લીંબુ અને મરચું બંને વિટામિન સી અને અન્ય ખનિજ તત્વોથી સમૃદ્ધ છે. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે આ બંનેની વચ્ચે કોઈ દોરો નાખવામાં આવે છે, તો તે તેમના શોખમાંથી બધા વિટામિન્સ લે છે. તેના માધ્યમ થી આ વિટામિન્સને હવા દ્વારા ઓગળી જાય છે અને તમે તેને તમારા શ્વાસ દ્વારા તમારા શરીરમાં લઈ જાઓ. આ રીતે, આ વિટામિન તમારા શરીરમાં પ્રવેશ કરે છે. આ એક માત્ર કારણ છે કે લીંબુ મરચા માં દોરીને ઘરે અથવા બીજે ક્યાંય લટકાવવામાં ફાયદાકારક છે.

જો કે, ભારતમાં લોકો આ કારણને સમજી શકતા નથી અને અંધશ્રદ્ધાના કારણે તેનો ઉપયોગ કરે છે. જો કંઈક શુભ થાય છે, તો લીંબુ મરી લગાડો અથવા તેનો ઉપયોગ ખરાબ નજરથી દૂર રહેવા માટે કરો. હવે જ્યારે તમે તેના વૈજ્ઞાનિક ફાયદાથી વાકેફ છો, તો તેને લાગુ કરશો નહીં કારણ કે તમે જાદુના સૂરમાં અથવા અંધશ્રદ્ધામાં વિશ્વાસ કરો છો. તેના બદલે તેનો ઉપયોગ ફક્ત એટલા માટે કરો કે તે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક છે.

આપણા દેશમાં વર્ષોથી દુકાન, ઘર અને કારમાં લીંબૂ-મરચાં લટકાવીને રાખવામાં આવે છે. આવુ માત્ર ખરાબ નજરથી બચાવા માટે કરવામાં આવે છે. ઘણા લોકો પોતાની દુકાનમાં લીંબુ મરચા એટલા માટે રાખે છે કારણ કે તેમના ધંધાને કોઈની ખરાબ નજર ન લાગી જાય. નકારાત્મકતા દૂર કરવા માટે મોટાભાગના લોકો લીંબુ મરચાનો ઉપયોગ કરે છે. હકીકતમાં, એવું માનવામાં આવે છે કે ઘરની બહાર લીંબુ મરચા લટકાવવાથી અન્ય લોકોની ખરાબ નજરથી આપણે બચી શકીએ છીએ.

લીંબુ મરચા પર પગ મૂકવો જોઈએ નહીં.ઘરના વૃદ્ધ લોકો એવી સૂચના આપે છે કે જો રસ્તામાં ક્યાંક લીંબુ મરચા પડ્યા હોય તો ભૂલથી પણ તેમને ઓળંગવા ન જોઈએ અથવા તેના પર પગ મૂકવો જોઈએ નહીં. આનાથી તમારા પર નકારાત્મક ઉર્જાની અસરો થઈ શકે છે.પૈસા અથવા ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જાની અસરોને દૂર કરવા માટે તેઓ આમ કરે છે. ઘણી વાર લોકો લીંબુ મરચાના ટોટકા કર્યા બાદ રસ્તા પર ફેંકી દે છે જેથી તેના સંપર્કમાં આવતા અન્ય લોકો તેનાથી પ્રભાવિત થાય.

પાણી ન મળે તો લીંબુનો રસ કાઢીને પી લેતા.આ બધી વાતો વચ્ચે સત્ય કઈક અલગ છે. જો કે તમે બધા જ જાણો છો કે પહેલાંના જમાનામાં કાચા રસ્તા હતા. લોકો એક જગ્યાએથી બીજી જગ્યાએ જવા માટે બળદગાડું કે ઘોડાગાડી જેવા વાહનનો ઉપયોગ કરતા હતા. તેવામાં એ લોકો પોતાની ગાડીમાં લીંબુને મરચા લટકાવીને ચાલતા હતા, આના બે કારણ હતા. પહેલું કારણ રસ્તામાં પાણી ન મળે તો લીંબુનો રસ કાઢીને પી લેતા હતા જેથી શરીરને રાહત મળતી હતી. ખાસ કરીને ગરમીમાં લીંબુને સાથે રાખવું ખૂબ લાભકારક હતું.

સાપના ઝેરની તપાસ કરવાનો ઉપાય.બીજું કારણ એ છે કે આ કાચા અને જંગલના રસ્તામાં સાપ કરડવાનો ડર પણ રહેતો હતો. આવામાં કારડેલો સાપ ઝેરીલો હતો કે નહીં તે જોવા માટે મરચાનો ઉપયોગ થતો હતો. જો મરચું ખાવાથી જીભ પર કોઈ સનસની કે બળતરાં થાય નહીં તો સમજવું કે સાપ ઝેરીલો હતો. અને જો મરચાની બળતરા જીભ પર થાય તો સમજવું કે સાપ ઝેર વગરનો હતો. જોકે આ ઝેરની તપાસ કરવાનો ઉપાય કેટલો કારગર હતો એ તો એ લોકો જાણે.

લીંબુ મરચા પાછળનું વૈજ્ઞાનિક કારણ.તો ચાલો આપણે સાચા વૈજ્ઞાનિક કારણ પર આવીએ જેના કારણે લીંબુ મરચા ઘર અને ગાડીમાં લગાવવાથી લાભ મળે છે. જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે લીંબુ અને મરચા બન્નેમાં વિટામીન સી અને અન્ય મિનરલ્સ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. આવામાં જ્યારે આ બન્નેમાંથી દોરો પરોવવામાં આવે છે ત્યારે તે બધા વિટામિનને શોષી લે છે. પછી એ વિટામિન હવાના માધ્યમથી વાતાવરણમાં ફરતા રહે છે અને આપણા શ્વાસ દ્વારા આપણા શરીરમાં દાખલ થાય છે. આ રીતે વિટામિન આપણા શરીરમાં પ્રવેશ કરે છે. બસ આજ કારણ છે લીંબુ અને મરચાને દોરામાં બાંધીને ઘર કે બીજે ક્યાંય લટકાવવાથી લાભ મળે છે.

Advertisement