ફિલ્મો માં તો કઈ ઉખાડી ના શક્યા આ ફેમસ કલાકરો,પણ ઇન્ડસ્ટ્રી ના મોટા મોટા પરિવારોની છોકરીઓ સાથે લગ્ન કરીને બની ગયા કરોડપતિ……

બોલિવૂડમાં એવા ઘણા કલાકારો છે જેઓ તેમની અભિનય અથવા દેખાવના આધારે ખૂબ પ્રખ્યાત ન થઈ શકે પરંતુ ઉદ્યોગના પ્રખ્યાત ઘરો એકત્ર થતાંની સાથે જ તેમનું ભાગ્ય બદલાઈ ગયું. ઘણાં બી-ટાઉન ઘરોની પુત્રીઓએ એવા લોકો સાથે લગ્ન કર્યા છે જેમની બોલિવૂડમાં કોઈ ખાસ ઓળખ નહોતી. તો અહીં અમે તમને એવા કેટલાક બોલીવુડ ઘરોનો પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમને લગ્ન પછી વધુ ખ્યાતિ મળી.

કૃણાલ ખેમુ.

આ યાદીમાં પહેલું નામ બોલિવૂડ અભિનેતા કુણાલ ખેમુનું છે જેમણે શર્મિલા ટાગોર અને ક્રિકેટર મંસૂર અલી ખાનની પુત્રી સોહા અલી ખાન સાથે લગ્ન કર્યા. કૃણાલ ફિલ્મોમાં ઘણું નામ કમાવી શક્યો નહીં, પરંતુ નવાબી પરિવારનો જમાઈ બન્યા પછી, તે પહેલા કરતા વધારે પ્રખ્યાત બન્યો. બંનેએ ફિલ્મ ‘ફાઇન્ડિંગ રહે જાગે’ માં સાથે કામ કર્યું હતું અને આ સમય દરમિયાન તેઓ એકબીજાની નજીક આવી ગયા હતા. કુણાલે સોહાને 2014 માં પેરિસમાં પ્રપોઝ કર્યું હતું. બંને બે વર્ષ સુધી લિવ-ઇનમાં પણ રહ્યા અને 25 જાન્યુઆરી, 2015 ના રોજ તેમના લગ્ન થયા.

આયુષ શર્મા.

દિલ્હી સ્થિત ઉદ્યોગપતિ આયુષ શર્માએ વર્ષ 2014 માં સલમાન ખાનની બેબી બહેન અર્પિતા ખાન સાથે લગ્ન કર્યા હતા. રાજકારણી અનિલ શર્માના પુત્ર આયુષે 2013 માં કેટલાક મિત્રો દ્વારા અર્પિતાને મળી હતી. ઇન્ડસ્ટ્રીમાં જોડાતા પહેલા આયુષ શર્માને કોઈ જાણતું ન હતું, પરંતુ હવે બ બોલીવુડ અભિનેતા સલમાન ખાનની બનેવી બન્યા પછી બધા જ તેને ઓળખતા થયા છે. આયુષ શર્માને અર્પિતા સાથે લગ્ન કર્યા પછી બધી ખ્યાતિ મળી. અત્યારે આ કપલને હવે અહિલ અને આયત નામના બે સુંદર બાળકો છે.

કૃણાલ કપૂર.

9 ફેબ્રુઆરી, 2015 ના રોજ રંગ દે બસંતી અભિનેતા કૃણાલ કપૂર અને નયના બચ્ચને ગાંઠ બાંધેલી. નયના અજિતાભ બચ્ચનની પુત્રી છે અને ‘બિગ બી’ અમિતાભ બચ્ચનની ભત્રીજી છે. અમિતાભની પુત્રી શ્વેતા બચ્ચન નંદા કુણાલ અને નૈનાને રજૂ કરવામાં મુખ્ય ભૂમિકા હતી. કુણાલ અને નયનાએ ત્રણ વર્ષ ડેટિંગ બાદ લગ્ન કર્યા. લગ્ન પછી કુણાલ કપૂર સ્ટારડમમાં ઉમટી પડ્યો. ના રોજ, રંગ દે બસંતી અભિનેતા કૃણાલ કપૂર અને નયના બચ્ચને ગાંઠ બાંધેલી. નયના અજિતાભ બચ્ચનની પુત્રી છે અને ‘બિગ બી’ અમિતાભ બચ્ચનની ભત્રીજી છે. અમિતાભની પુત્રી શ્વેતા બચ્ચન નંદા કુણાલ અને નૈનાને રજૂ કરવામાં મુખ્ય ભૂમિકા હતી. કુણાલ અને નયનાએ ત્રણ વર્ષ ડેટિંગ બાદ લગ્ન કર્યા. લગ્ન પછી કુણાલ કપૂર સ્ટારડમમાં ઉમટી પડ્યો.

ધનુષ.

ધનુષે સુપરસ્ટાર રજનીકાંતની પુત્રી અેશ્વર્યા સાથે લગ્ન કરીને રાતોરાત હેડલાઇન્સ બનાવી હતી. જોકે લગ્ન પહેલા તેને ફિલ્મ ‘રંજના’ થી પણ સારી ઓળખ મળી હતી. તેમના લગ્ન વિશે ચર્ચા હતી કે તેઓએ લવ મેરેજ કર્યા છે પરંતુ ધનુષે આ વાતનો ઇનકાર કર્યો હતો. તે કહે છે “આ ચર્ચાઓ થયા પછી અમારા માતાપિતાએ અમારી સાથે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું અને અમે 18 નવેમ્બર 2004 ના રોજ લગ્ન કરી લીધાં.”

ફરદીન ખાન.

બોલિવૂડ એક્ટર ફિરોઝ ખાનના પુત્ર ફરદીન ખાને 70 ના દાયકાની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી મુમતાઝની પુત્રી નતાશા માધવાની સાથે લગ્ન કર્યા છે. તે બંને એકવાર લંડનથી ન્યૂયોર્કની મુસાફરી કરી રહ્યા હતા અને તે દરમિયાન, ફરદિને નતાશાને ફ્લાઇટમાં જ પ્રપોઝ કરી હતી. નાનપણથી જ બંને એકબીજાને જાણતા હતા. બંનેએ ડિસેમ્બર 2005 માં લગ્ન કર્યા હતા અને હવે તેમને બે બાળકો છે. નતાશા માધવાની સાથે લગ્ન કર્યા બાદ ફરદીન ખાનને પણ ઘણી પ્રખ્યાત મળી.

કુમાર ગૌરવ.

60 ના સુપરસ્ટાર રાજેન્દ્ર કુમારના પુત્ર કુમાર ગૌરવે 1981 માં ફિલ્મ ‘લવ સ્ટોરી’ થી કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યા પછી તે બી-ટાઉનમાં પોતાનું સ્થાન બનાવી શક્યું નહીં પરંતુ નરગિસ અને સુનિલ દત્તની પુત્રી નમ્રતા દત્ત સાથે લગ્ન કર્યા પછી તે ચોક્કસપણે સ્ટારડમ પર મળ્યો. હાલમાં કુમાર ગૌરવને બે પુત્રી છે – સચ્ચી અને સિયા.

અતુલ અગ્નહોત્રી.

અતુલ અગ્નિહોત્રીની ફિલ્મી કારકીર્દિ પણ ઘણું કરી શકી નહીં પરંતુ તેણે સલીમ ખાનની પુત્રી અલવીરા ખાન સાથે લગ્ન કર્યા અને ‘બોડીગાર્ડ’ અને ‘હેલો’ જેવી ફિલ્મ્સ બનાવી. અલવીરા એક ફિલ્મ અને ફેશન નિર્માતા પણ છે. અલવીરા સાથે લગ્ન કર્યા પછી, અતુલ અગ્નિહોત્રી પણ સલમાન, અરબાઝ અને સોહેલ ખાન સાથે જોડાયો અને સ્ટારડમ પર વધ્યો.

ભરત તખ્તાની.

ભરત એક સફળ ઉદ્યોગપતિ છે અને મુંબઇમાં નોકરી કરે છે. તેણે સુપરસ્ટાર ધર્મેન્દ્ર અને હેમા માલિનીની પુત્રી એશા દેઓલ સાથે લગ્ન કર્યા છે. દેઓલ પરિવારના જમાઈ બન્યા બાદ ભરત બોલિવૂડમાં પણ પ્રખ્યાત બન્યો હતો. બંનેએ 29 જૂન 2012 નાં રોજ લગ્ન કર્યાં હતાં અને હવે તેમને બે પ્રેમી દીકરીઓ રાધ્યા અને મીરાયા છે. વિશેષ બાબત એ છે કે 24 ઑગસ્ટ 2017 ના રોજ બેબી શાવર દરમિયાન ઇશા દેઓલ અને ભરતના બીજા લગ્ન થયા. ઇશા હવે લેખક બની છે અને માતૃત્વને લગતા પુસ્તકો લખે છે.

વૈભવ વોહરા.

બોલિવૂડના બીજા એક જમાઇ વૈભવ વ્હોરાએ અહના દેઓલ સાથે લગ્ન કર્યા છે. અહના હેમા માલિની અને ધર્મેન્દ્રની પુત્રી પણ છે. વૈભવ હાલમાં કોંટિનેંટલ કેરિયર્સ પ્રાઈવેટ લિમિટેડ કંપનીના ડિરેક્ટર છે. ઇશા દેઓલના લગ્નમાં અહના વૈભવને મળી હતી. બંનેએ જૂન 2013 માં સગાઈ કરી અને 2 ફેબ્રુઆરી 2014 ના રોજ લગ્ન કર્યા. હવે તેઓને એક પુત્ર ડાયરીયન વ્હોરા પણ છે.

ભારત સાહની.

દિલ્હીના પ્રખ્યાત ઉદ્યોગપતિ ભરત સાહનીએ ishષિ કપૂર અને નીતુ સિંહની પુત્રી રિદ્ધિમા કપૂર સાથે લગ્ન કર્યા છે. બંનેએ 25 જાન્યુઆરી 2006 ના રોજ લગ્ન કર્યા. લગ્ન પહેલાં, ભરત સાહનીને ફક્ત વ્યવસાયિક સ્તરે માન્યતા આપવામાં આવી હતી, પરંતુ લગ્ન પછી તે બી-ટાઉનમાં પણ પ્રખ્યાત બન્યો હતો. ભારત રણબીર કપૂરનો ભાભી છે. જોકે, ભારતે હંમેશાં પોતાને મીડિયાથી દૂર રાખ્યું છે, પરંતુ તેમની ચર્ચા મીડિયામાં જ રહી છે.

શરમન જોશી.

આ યાદીમાં પ્રખ્યાત વિલન પ્રેમ ચોપરાના જમાઈનું નામ પણ શામેલ છે. શર્મન જોશીએ વર્ષ 2000 માં પ્રેમ ચોપડાની પુત્રી પ્રેરણા ચોપરા સાથે લગ્ન કર્યા હતા. જો કે શરમન જોશીએ પણ પોતાની તાકાતે પોતાની છાપ બનાવી હતી, પરંતુ પ્રેમ ચોપરા જમાઈ બન્યા બાદ તેમનું સ્ટારડમ વધ્યું હતું. શરમન અને પ્રેરણાને ત્રણ સંતાનો છે, જેમાં એક પુત્રી અને બે જોડિયા પુત્રનો સમાવેશ છે. જણાવી દઈએ કે પ્રેરણા પણ એક અભિનેત્રી છે.

અક્ષય કુમાર.

અક્ષય કુમાર બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર રાજેશ ખન્ના અને ડિમ્પલ કાપડિયાના જમાઈ છે. તેણે 17 જાન્યુઆરી, 2001 ના રોજ ટ્વિંકલ ખન્ના સાથે લગ્ન કર્યા હતા, પરંતુ લગ્ન પહેલા તેણે બોલીવુડમાં પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું હતું. અક્ષય કુમાર બે બાળકોનો પિતા છે. એકવાર અક્ષય કુમારે એમ કહ્યું હતું કે તે મારું નસીબ છે કે, “મેં તેમની પુત્રી સાથે લગ્ન કર્યા હતા, જેને હું મારી મૂર્તિ માનતો હતો. હું હજી પણ આ ઘણી વાર માનતો નથી.”

સેફ અલી ખાન.

સૈફિના એટલે કે સૈફ અલી ખાન અને કરીના કપૂરના લગ્ન પણ ઓછા ફિલ્મી નથી. પટૌદીના નવાબ સૈફ અલી ખાને સૌ પ્રથમ અમૃતા સિંહ સાથેના 13 વર્ષ જુના લગ્નની સમાપ્તિ કરી અને ટૂંક સમયમાં ઇટાલિયન મોડેલ રોજા કેટલાનો સાથે સંકળાયેલા. પાછળથી તેના જીવનમાં, બોલિવૂડ અભિનેતા રણધીર કપૂર અને બબીતાની પુત્રી કરીના કપૂર આવ્યા. રિલેશનશિપમાં 5 વર્ષ બાદ સૈફ અને કરીનાએ 16 ઑક્ટોબર 2012 માં લગ્ન કર્યા. હવે તેઓને એક પુત્ર તૈમૂર પણ છે. જોકે હવે સૈફ અને કરીના ટૂંક સમયમાં બીજા બાળકના પણ મમ્મી-પપ્પા બનવા જઈ રહ્યા છે.

અજય દેવગન.

અજય દેવગન અને કાજોલ વચ્ચેની કેમિસ્ટ્રી 1994 માં આવેલી ફિલ્મ ‘ગુંદરાજ’ દરમિયાન બની હતી. ચાર વર્ષ સાથે મળીને, અજયે 24 ફેબ્રુઆરી 1999 ના રોજ કાજોલ સાથે લગ્ન કર્યા. કાજોલ તનુજા અને ફિલ્મ નિર્દેશક શોમુ મુખર્જીની પુત્રી છે. જો કે મુખર્જી પરિવારના જમાઈ બનતા પહેલા અજય દેવગને બોલીવુડમાં સારી એવી ઓળખ બનાવી હતી. અજયે એક વખત કહ્યું હતું કે, “બંનેએ ક્યારેય એકબીજાને પ્રપોઝ નથી કર્યું અને ન તો લગ્ન માટે કહ્યું.”

ઋતિક રોશન.

રાકેશ રોશનના પુત્ર રિતિક રોશને અભિનેતા સંજય ખાનની પુત્રી સુઝાન સાથે લગ્ન કર્યા. લગ્ન પહેલા બોલીવુડમાં પણ રિતિકની ઓળખ સ્થાપિત થઈ હતી. રિતિક અને સુઝાન લાંબા સમયથી એકબીજાને જાણતા હતા. રિતિકે ટ્રાફિક સિગ્નલ તરફ જોયું અને ત્યારબાદ સુઝાનના પ્રેમમાં પડી ગયો. તેઓએ 2000 માં લગ્ન કર્યા હતા પરંતુ 1 નવેમ્બર 2014 ના રોજ તેમના છૂટાછેડા થયા હતા. જો કે બંને હજી મૈત્રીપૂર્ણ સંબંધ જાળવી રાખે છે અને તેમના બે પુત્રો છે.