ગળા પર કાળા ડાઘ પડી હોઈ તો કરો આ ઉપાય મળી જશે આ સમસ્યા માંથી છુટકારો…

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે તમારું અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે તમારા માટે કઈ નવું જ ગરદન એ શરીરનો એક ભાગ છે જે માથાને ધડ અને મનુષ્ય અને અન્ય કરોડરજ્જુમાં જોડે છે લેટિન ભાષામાં સર્વાઇકલ શબ્દનો ઉપયોગ ગળા સાથે સંબંધિત વસ્તુઓ માટે થાય છે હું તમને બધા વિશે કહેવા જઇ રહ્યો છું જો તમારે કાળા ગળા સાફ કરવી હોય તો આ શ્રેષ્ઠ ઘરેલું ઉપાય અનુસરો ચાલો આ વિશે જાણીએ.

Advertisement

જ્યારે આપણે સુંદરતા વિશે વાત કરીએ છીએ ત્યારે સૌથી વધુ ધ્યાન ચહેરા પર હોય છે જેના માટે આપણે અનેક પ્રકારના ઉપાય અપનાવીએ છીએ પરંતુ ગરદન કાળા થવાને કારણે વિચારતા નથી. આવી સ્થિતિમાં જ્યારે તમે ચહેરાની ખૂબ કાળજી લેશો ત્યારે વિવિધ પ્રકારનાં નિર્ણય લેવામાં આવે છે આ કિસ્સામાં તેને ગળા પર પણ મૂકો આ સાથે જાણો કેવી રીતે તમે કાળા ગળા માટે ઘરેલું ઉપાય કરીને વાજબી રંગ મેળવી શકો છો એપલ સરકો મિત્રો સફરજન વિનેગરમાં એવા ગુણધર્મો હોય છે જે ત્વચાના પીએચ સ્તરને સુધારે છે.

જેની સાથે તે પ્રાકૃતિક ગ્લો આપે છે આ માટે તમે 2 ચમચી સફરજનના સરકોમાં 4 ચમચી પાણી મિક્સ કરો. તે પછી તેને સુતરાઉની મદદથી ગળા પર લગાવો 10 મિનિટ પછી સાફી પાણીથી ધોઈ લો દર બીજા દિવસે તેનો ઉપયોગ કરો ખાવાનો સોડા મિત્રો બેકિન સોડા અને મૃત ત્વચાના કોષોને દૂર કરવામાં ખૂબ મદદ કરે છે આ ઉપરાંત તે ત્વચાને ગ્લો આપે છે બે ચમચી બેકિંગ સોડા અને પાણી ઉમેરીને સરળ પેસ્ટ બનાવો તે પછી તેને ગળા પર લગાવો અને જ્યારે તે સુકાઈ જાય ત્યારે હળવા હાથથી સ્ક્રબ કરો પછી પાણીથી ધોઈ લો બટાકાનો રસ મિત્રો બટાટામાં પુષ્કળ વિરંજન ગુણધર્મો જોવા મળે છે.

તે શ્યામ ફોલ્લીઓ દૂર કરે છે અને તમારી ત્વચાની સ્વરમાં ઉમેરો કરે છે આ માટે નાના બટાકાની છીણવું. તે પછી તેમાંથી રસ કાઢો ત્યારબાદ આ રસને ગળા પર સારી રીતે લગાવો જ્યારે તે સંપૂર્ણપણે સુકાઈ જાય છે તેને હળવા પાણીથી ધોઈ લો. તેને અઠવાડિયામાં 3,4 વાર લગાવો વ્યક્તિ પોતાના ચહેરાની સુંદરતા પર વધારે ધ્યાન આપે છે પરંતુ શરીર ના બીજા અંગો ની તરફ બિલ્કુલ પણ ધ્યાન નથી આપતા. આપણી ગરદન પર ધૂળ માટી જામી જાય છે અને બરાબર રીતે ધ્યાન ના આપવાના કારણે ગરદન કાળી પડી જાય છે.

જે દેખાવમાં બહુ જ ખરાબ લાગે છે. બહુ બધા લોકો પોતાની ગરદન ની કાળાશ ને દૂર કરવા માટે કેમિકલ વાળા પ્રોડક્ટ્સ નો પ્રયોગ કરે છે પણ તે બધા થી કંઈ ફાયદો નથી થતો. એવામાં આજે અમે તમને કેટલાક એવા ઘરેલુ ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેના પ્રયોગ કરીને તમે પોતાની ગરદન ની કાળાશ ને દૂર કરી શકો છો.આવો જાણીએ ગરદન ની કાળાશ ને દૂર કરવા ના ઘરેલુ ઉપાય એલોવેરા જો તમે પોતાની ગરદન ની કાળાશ ને દૂર કરવા માંગો છો તો તેના માટે એલોવેરા જેલ બહુ જ ફાયદાકારક સાબિત થશે. તમે રાત્રે ઉંઘવાથી પહેલા ગરદન પર 5 મિનિટ સુધી એલોવેરા જેલ થી મસાજ કરો.

તમારે આવું અઠવાડિયામાં બે વખત કરવાનું છે. માત્ર 1 મહિનામાં તમારી ગરદન ની કાળાશ સાફ થઇ જશે. બટાકા ગરદન ની કાળાશ ને દૂર કરવા માટે બટાકા એક નેચરલ બ્લીચ નું કામ કરે છે. તમે પોતાની કાળી ગરદન ને સાફ કરવા માટે બટાકા નો પ્રયોગ કરી શકો છો. તમે દરરોજ રાત્રે ઉંઘ્યા પહેલા બટાકા ને કાપીને પોતાની ગરદન પર રગડો અને 10 મિનિટ સુધી એમ જ રહેવા દો. તેના પછી પોતાની ગરદન ને ધોઈ લો તેનાથી તમારી કાળી ગરદન સાફ થઇ જશે.બેસન જો તમે ગરદન ની કાળાશ થી છુટકારો મેળવવા માંગો છો તો તેના માટે તમે બેસન માં અડધી ચમચી સરસો નું તેલ અને ચપટી હળદર ને મિલાવીને તેનું પેસ્ટ તૈયાર કરી લો.

હવે આ પેસ્ટ ને પોતાની કાળી ગરદન પર ઓછા માં ઓછી 15 મિનિટ સુધી લાગેલી રહેવા દો. તેના પછી તમે તેને થોડોક રગડી લો અને પાણી થી ધોઈ લો.બેકિંગ સોડા નો પ્રયોગ કરીને તમે પોતાની કાળી ગરદન ને સફેદ બનાવી શકો છો તેના માટે તમે અડધી ચમચી બેકિંગ સોડા માં એક ચમચો ગુલાબજળ મિલાવી લો હવે તેને પોતાની ગરદન પર મસાજ કરો. થોડાક જ દિવસો માં તમારી ગરદન ની કાળાશ દૂર થઇ જશે.શરીર કરતા ગરદન કાળી પડે તે અવસ્થાને અકેંથિસિસ્નિગ્રિકેન્સ કહેવામાં આવે છે. ગરદનની સુંદરતાને ખરાબ કરવા માટે ગરદન પર પડતી કરચલીઓમાં મેલ ભરાઈ જાય છે જેને કારણે ગરદન કાળી અને ખરાબ દેખાય છે.

ગરદન કાળી પડવા પાછળ અનેક કારણ છે. ગરદનની બરાબર સફાઈ ન રાખવામાં આવે તો તેમાં ધૂળ અને ગંદકી ભરાઈ જાય છે જેને કારણે તે કાળી દેખાય છે. ઘણી વાર તમે લાંબો સમય સુધી તાપમાં રહો તો ત્યાં મેલેનિન બનવા માંડે છે જેને કારણે પહેલા કરતા ગરદન કાળી થઈ જાય છે.જો તમને વધારે પરસેવો થતો હોય તો પણ ગરદન કાળી પડી શકે છે. લાંબો સમય પરસેવો થાય તો યૂરિક એસિડને કારણે તમારી ગરદનની ત્વચા કાળી થઈ જાય છે.

માર્કેટમાં ગરદનની કાળાશ દૂર કરવા માટે અને સુંદરતા નીખારવા માટે અનેક ક્રીમ મળે છે પરંતુ અમે આજે તમને એક એવો નુસખો જણાવીશું જેને કારણે તમારા ગળાની કાળાશ ચપટી વગાડતામાં દૂર થઈ જશેલીંબુના રસમાં એસિડ હોય છે જે શરીરના અંગોનું કાળાપણુ દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. તમારી ગરદનની સુંદર વધારવા માટે લીંબુ બ્લીચનું કામ કરી શકે છે. આ માટે તમારે બસ નીચે જણાવ્યા મુજબની પ્રક્રિયા કરવાની છે.

Advertisement