જાણો કોણ છે રજનીકાંત ની ફેવરિટ એક્ટર,નામ જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો..

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે અમને તમને કહેવાની જરૂર નથી કે લોર્ડ સાઉથની ફિલ્મ્સ કહેવાતા રજનીકાંતની કેટલી ફેન ફોલોઇંગ છે. તેના ચાહકો તેની તાજેતરમાં જ રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ 2.0 ને જોઈને એટલા ઉત્સાહિત છે કે લોકો સાંજે 4 વાગ્યાથી લાંબી લાઇનવાળી ફિલ્મની રજૂઆતની રાહ જોઈ રહ્યા હતા માર્ગ દ્વારા આ પહેલીવાર નથી જ્યારે લોકોમાં રજનીકાંત માટે આ પ્રકારની ભક્તિ જોવા મળી હોય. તેની લગભગ દરેક ફિલ્મો માટે ચાહકોમાં આટલો ઉત્સાહ હોય છે.

રજનીકાંત એક એવી અભિનેત્રી છે જેણે આખી દુનિયાને દિવાના બનાવી દીધી હતી પરંતુ જો તમે વિચારી રહ્યા છો કે આ અભિનેત્રીઓ બોલિવૂડની છે, તો ચાલો તમને જણાવી દઇએ કે આવું નથી રજનીકાંતની પ્રિય અભિનેત્રી સાઉથ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીની છે ખરેખર એક ઇન્ટરવ્યુમાં રજનીકાંતે કહ્યું હતું કે તે જયલક્ષ્મી રેડ્ડી સાથે સૌથી વધુ કામ કરવાનું પસંદ કરે છે.

જોકે બંનેએ સાથે મળીને માત્ર બે ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. રજનીકાંતે જણાવ્યું હતું કે તે એક સારી અભિનેત્રી હોવા ઉપરાંત ઘણી સારી વ્યક્તિ પણ છે પરંતુ જ્યારે જયલક્ષ્મી રેડ્ડી તેની કારકીર્દિની ટોચ પર હતી ત્યારે તેણે 1980 માં આત્મહત્યા કરી હતી જે પછી પુરી સાઉથ ઇન્ડસ્ટ્રી સક્તેમાં આવી હતી.

રજનીકાંત 12 ડિસેમ્બર 1950 જન્મ શિવાજી રાવ ગાયકવડ તરીકે એ એક ભારતીય ફિલ્મ અભિનેતા, મીડિયા વ્યક્તિત્વ અને સાંસ્કૃતિક ચિહ્ન છે.

તેઓ અભિનેતા તરીકે રાષ્ટ્રીય ફિલ્મ પુરસ્કાર વિજેતા તમિલ ફિલ્મ અપૂર્વ રાગાંગલ ૧૯૭૫ કે બાલાચંદર દ્વારા નિર્દેશિતમાં પ્રથમ પ્રવેશ કર્યો રજનીકાંતએ ભારતના વિવિધ ફિલ્મ ઉદ્યોગોમાં ૧૫૦ થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે તેમણે ૪ શ્રેષ્ઠ અભિનેતા એવોર્ડશ્રેષ્ઠ અભિનેતા માટે ખાસ એવોર્ડ’ અને ફિલ્મફેર શ્રેષ્ઠ અભિનેતા પુરસ્કાર જીત્યા છે તેમને ૨૦૦૦માં પદ્મભૂષણ ભારતના ત્રીજા સર્વોચ્ચ નાગરિક સન્માનથી નવાજ્યા હતા અભિનય ઉપરાંત રજનીકાંતએ એક નિર્માતા અને કથાલેખક તરીકે કામ કર્યું છે.

મિત્રો આપણા ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં રજનીકાંત જેવા અભિનેતા મળવા એ આપણા માટે ગર્વની વાત છે મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે રજનીકાંત મૂળ મરાઠી છે પરંતુ તેમણે દક્ષિણ ભારતની ફિલ્મોથી અભિનયની શરૂઆત કરી અને તે જ લાઇનો પર તે સુપરસ્ટાર બન્યા હતા મિત્રો ભારતીય સિનેમાના એક પ્રખ્યાત અભિનેતાના કંડક્ટરથી તેનું સ્થળાંતર બધા માટે પ્રેરણાદાયક રહ્યું છે અને મિત્રો નિરાશ થવાને બદલે હંમેશાં સપના પૂરા કરવાનો પ્રયત્ન કરો મિત્રો રજનીકાંતના જીવનમાંથી તમને એક જ સંદેશ મળે છે.

મિત્રો ભારતીય સિનેમાના સુપરસ્ટાર કહેવાતા રજનીકાંત એક અભિનેતા છે જેમની શૈલી અન્ય કલાકારો માટે ગૌણ લાગે છે મિત્રો થોડાક જ સમય પહેલા રિલીઝ થયેલી તેમની ફિલ્મ દરબાર દુનિયાભરમના રજનીકાંત માટે તેમના ચાહકોનો ક્રેઝ આ ફિલ્મ દ્વારા ચરમસીમાએ હતો મિત્રો આ ફિલ્મની કમાણી પરથી આનો અંદાજ લગાવી શકાય છે. પોતાની ઉમરના 67 વર્ષ પૂરાં થયેલા રજનીકાંતની દક્ષિણ ભારતમાં ભગવાનની જેમ પૂજા કરવામાં આવે છે અને લોકો તેમની ઝલક મેળવવા માટે તેમના ઘેરી વળે છે જો કે રજનીકાંત ચેન્નઈના પોઝ ગાર્ડનમાં રહે છે પરંતુ તેની મિલકત શહેરની બહાર પણ છે મિત્રો પુણેમાં રજનીકાંતનું ઘર કોઈ મહેલથી ઓછું નથી અને તેમનું આ ઘર મોંઘા ફર્નિચર અને લીલા ઘાસના વિશાળ ભાગમાં આવેલુ છે.

મિત્રો રજનીકાંતનો જન્મ 12 ડિસેમ્બર 1950 ના રોજ મૈસુર (બેગુલુ) ના મરાઠા પરિવારમાં થયો હતો અને તેમના પિતા પોલીસ કોન્સ્ટેબલ હતા તેમનું અસલી નામ શિવાજી રાવ ગાયકવાડ છે તેમજ મિત્રો રજનીકાંતને રામકૃષ્ણ પરમહંસ મિશન મઢમાં અભિનયનો શોખ હતો તેમજ મિત્રો રજનીકાંતનું ઘર એવું લાગે છે કે બહારથી તમે જોઈ શકો છો કે તે કેટલું સુંદર દેખાય છે.

ત્યારબાદ મિત્રો રજનીકાંત તેલુગુ ફિલ્મ ચિલકમ્મા ચેપ્પિંડી જે 1977 મા આવી હતી ત્યારે એ મુખ્ય ભૂમિકા તરીકે રજનીકાંતની પહેલી ફિલ્મ હતી અને ત્યારબાદ અમર અકબર એન્થોની અને રોટી કપડા મકાન સહિત અમિતાભ બચ્ચન દ્વારા રજનીકાંતે મોટી સંખ્યામાં ફિલ્મ્સના રિમેક કર્યા છે તેમજ મિત્રો તેમના ઘરનું રસોડું પણ ખુબજ સુંદર લાગે છે.

મિત્રો 2014 માં રજનીકાંતે છ તમિળનાડુ રાજ્ય ફિલ્મ પુરસ્કારો જીત્યા છે તેમાંથી ચાર શ્રેષ્ઠ અભિનેતા અને બે શ્રેષ્ઠ અભિનેતા માટેના બે વિશેષ પુરસ્કારો જીત્યા હતા તેમજ મિત્રો 2000 માં તેમને પદ્મ ભૂષણથી નવાજવામાં આવ્યા હતા અને આ ઉપરાંત રજનીકાંતને ભારતના 45 મા આંતરરાષ્ટ્રીય ફિલ્મ મહોત્સવ 2014 માં ભારતીય ફિલ્મ પર્સનાલિટી ઓફ ધ યર માટે સેંટેનરી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવ્યો હતો.