જીવન માં તરક્કી મેળવવી છે અને સફળ થવું છે તો આજમાવો આ 17 ધાર્મિક ઉપાયો,એક જ વાર અપનાવો…..

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે અમે તમને એવા નાના નાના ઉપાયો જણાવી રહ્યા છીએ જે જો તમે તેને તમારા જીવનમાં કાઢી નાખો તો સંભવ છે કે તમારી ઘણી મુશ્કેલીઓ અને મુશ્કેલીઓ જાતે જ દૂર થઈ જાય.હિન્દુ ધાર્મિક માન્યતાઓ અનુસાર ઘણા ઉપાય કરવામાં આવે છે જે એક ધાર્મિક વિધિ હેઠળ આવે છે આ પગલાં સમસ્યા હલ કરે છે અને લાભ કરે છે પરંતુ અમુક ધાર્મિક વિધિ સિવાય જો આપણે જોઈએ તો કેટલાક સરળ ઉપાય છે જેનો ઉપયોગ દૈનિક જીવનમાં કરી શકાય છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આ પગલાંનું પણ મહત્વ છે અને તે ધાર્મિક દ્રષ્ટિએ પણ અસરકારક માનવામાં આવ્યાં છે આ વખતે અમે તમને આવા નાના નાના ઉપાયો જણાવી રહ્યા છીએ જે જો તમે તેને તમારા જીવનમાં કાઢી લો તો સંભવ છે કે તમારી ઘણી મુશ્કેલીઓ અને પરેશાનીઓ જાતે જ દૂર થઈ જાય આ પગલાં ખૂબ જ સરળ અને સરળ છે આ તમારા જીવનમાં એવી રીતે ઓગળી જશે કે તમે જાણશો નહીં કે તમે પગલાં લઈ રહ્યા છો તેને તમારા નિયમિતમાં શામેલ કરો અને જીવનને સરળ બનાવો.

સ્નાન કર્યા પછી ભગવાન સૂર્યનારાયણને લાલ ફૂલોથી જળ ચઢાવવું જોઈએ અને ફરી હાથ જોડીને તેમનું અભિવાદન કરવું જોઈએ.તુલસીના છોડને દરરોજ પાણી અર્પણ કરો અને ગાયનાં ઘીનો દીવો પ્રગટાવો.તમારે ભગવાન શિવના શિવલિંગને જળ અર્પણ કરીને અથવા તમારા મનપસંદ દેવતા જેની પણ પૂજા કરવી જોઈએ તે નમ:શિવાય નામના મંત્રની પૂજા સાથે દંડવતની પૂજા કરવી જોઈએ.

સવારે સૂર્યની સામે બેસીને એકાંતમાં ભગવદ ભજન અથવા મંત્ર અથવા ગુરુ મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ.ઘરની પહેલી રોટલી ગાયને અને નિયમિતપણે કૂતરાને આપો ત્યારબાદ ત્યાં આગમન અને સંપત્તિ મળશે.ઘરે થી નીકળતા પહેલા માતાપિતાએ નમવું જોઈએ. બૃહસ્પતિ અને બુધ આના દ્વારા મટાડવામાં આવે છે. આ વ્યક્તિના જટિલ કાર્ય તરફ દોરી જાય છે.

 

માછલીનો લોટ ખવડાવો.કીડીઓને કોપરા અને ખાંડ ખવડાવો. તેનાથી શનિના દો સાડામાં ઘણી રાહત મળે છે.જ્યાં કાગડો દેખાય ત્યાં બ્રેડને ટુકડા કરી કાઢો તેનાથી તમામ કામમાં સફળતા મળે છે.

રવિવાર કે મંગળવારે લોન ન લો જો તમારે લેવાની હોય તો બુધવારે લોન લો સોમવાર અને બુધવારે નાણાં સંબંધિત કામ કરો.

 

હંમેશાં સવારે ભોજન બનાવતી વખતે માતા અને બહેનો અગ્નિદેવના નામે રોટલી બનાવે છે અને તેને ઘી અને ગોળ સાથે ભગવાન ગુરુને અર્પણ કરે છે તેનાથી ઘરે વાસ્તુ પુરુષને મદદ મળે છે આ સાથે ભોજન પૂર્ણા પણ ખુશ છે ભોગને ઘરના લોકોને પ્રસાદ તરીકે વહેંચો.

જેટલી શક્તિ ગરીબોને દાનમાં આપવી જોઈએ.પ્રવેશની આગળ સ્વસ્તિક ॐ શુભ જેવા માંગલિક ચિહ્નોનો ઉપયોગ કરવાની ખાતરી કરો.શુદ્ધ કસ્તુરીને તેજસ્વી પીળા કપડામાં લપેટીને તેને તમારા તિજોરીમાં રાખો.જે બાળકો વાંચનમાં નબળા છે તેઓએ પૂર્વ તરફ અભ્યાસ કરવો જોઈએ આનાથી તેમને ફાયદો થશે.ઘરમાં ક્યારેક તેને મીઠાના પાણીથી સાફ કરવું જોઈએ. આ નકારાત્મક ઉંર્જાનો નાશ કરે છે.

કોઈ પણ વ્યક્તિ એવી વ્યક્તિને રોકી શકતી નથી જે દરરોજ સવારે અને સાંજે હનુમાન ચાલીસા વાંચતો રહે છે તેને જેલની મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડતો નથી.