જો ઘરમાં અવારનવાર કોઈ રહે છે શરીરમાં રોગ તો તરત કરીલો આ ઉપાય મળશે રાહત….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સ્વાગત છે જો કોઈ ઘર રોગો થી ખાઇ રહ્યું છે તો તેનો ઉપાય કોઈક અથવા બીજા કારણોસર છે અને તે કારણ કેટલીક યુક્તિઓથી કાઢી શકાય છે.કેટલાક લોકો તેને અંધ વિશ્વાસ માને છે પણ જો શ્રદ્ધા હોય તો તે ફાયદાકારક થઈ શકે છે જ્યારે કોઈ ઘરમાં કોઈ રોગ આવે છે ત્યારે દર્દી તેમજ તે ઘરના બધા લોકો માનસિક રીતે બેચેન અને બેચેન થવા લાગે છે પરંતુ કેટલીક નાની વાતોને ધ્યાનમાં રાખીને આપણે આ સ્થિતિને દૂર કરી શકીએ છીએ તમે ઝડપી પુન પ્રાપ્તિ મેળવી શકો છો.

જો તમારા પરિવારનો કોઈ વ્યક્તિ બીમાર છે તો શક્ય હોય તો તેને સોમવારે ડૉક્ટરને બતાવો અને ભગવાન શિવને તેમની દવાઓની પહેલી માત્રા આપીને થોડી રકમ ચૂકવો અને ખૂબ જલ્દી દર્દીની ઝડપથી સ્વસ્થતા માટે પ્રાર્થના કરો તે પુન પ્રાપ્ત કરવું શક્ય છે.કોઈપણ શિવ મંદિરમાં પ્રત્યેક પૂર્ણ ચંદ્ર પર ભગવાન ભોલેનાથને તમારા કુટુંબને સ્વસ્થ રાખવા માટે પ્રાર્થના કરો પછી મંદિરમાં અને ગરીબોમાં કેટલાક ફળો, મીઠાઈઓ અને રોકડ દાન આપો.

મંગળવાર અને શનિવારે કોઈપણ દિવસે કપાળ પર હનુમાનજીની પ્રતિમામાંથી સિંદૂર લેવાથી તેનું હૃદય મજબૂત બને છે અને દર્દી પણ ઝડપથી સ્વસ્થ થઈ જાય છે.જો કોઈ બીમાર વ્યક્તિ સવારે એક ગ્લાસ પાણી લે છે અને પૂર્વ તરફ પૂર્વ તરફ ઉંભો હોય છે અને 21 વખત મંત્ર પીવે છે અને જાપ કરે છે અને ભગવાનને તેના રોગનો ઇલાજ કરવા માટે પ્રાર્થના કરે છે તો ટૂંક સમયમાં તેને આરોગ્ય લાભ મળે છે આ પ્રયોગ સોમવારથી રવિવાર સુધી સતત 7 દિવસ શરૂ થવો જોઈએ.

દરરોજ સવારે અશોકના ઝાડના તાજા ત્રણ પાન ચાવવાથી ચિંતાઓથી રાહત મળે છે અને આરોગ્ય પણ સારું છે.જો કોઈ બીમાર વ્યક્તિનો રોગ મટાડતો નથી તો પછી તેના ઓશીકું નીચે મોર અને પીપલની મૂળિયા રાખવાથી રોગ ઝડપથી મટે છે.જો કોઈ દર્દી મૃત્યુથી પીડિત હોય તો જવના લોટમાં કાળા તલ અને સરસવનું તેલ મિક્સ કરો બજારમાં ઉપલબ્ધ અને રોટલી બનાવો અને ભેંસને તેને વખત ઉતારીને ખવડાવો.

જ્યારે પણ સૂર્ય મેષ રાશિમાં 13 થી 15 એપ્રિલ પ્રવેશ કરે છે સવારે ગોળ અને દાળ સાથે તાજા લીમડાના ગાલ ખાવાથી આખા વર્ષ દરમિયાન રોગો દૂર રહે છે તે ઘરના બધા નાના લોકોએ ખાવા જોઈએ.જો કોઈ વ્યક્તિ લાંબા સમયથી બીમાર હતો તો પછી તેને ઘરની દક્ષિણ પશ્ચિમ ખૂણામાં નાઇટ એંગલ દક્ષિણ દિશામાં તેની દવાઓ અને પાણી ઓરડાના ઉત્તર-પૂર્વ ખૂણામાં મુકો ધ્યાનમાં રાખો કે દર્દીએ તેની દવાઓ અને તેના ખોરાક પીવા જોઈએ અને માત્ર ઉત્તર અથવા પૂર્વ તરફ જ ખાવાનું ખાવું જોઈએ.

જો ઘરનો કોઈ વ્યક્તિ લાંબા સમયથી બીમાર હતો તો માણિક્યને તેના ઓશીકું નીચે રાખીને રાખીને તે ઝડપથી સારી થાય છે.બધા રોગોમાં પીપળની સેવા કરવાથી ઘણો ફાયદો થાય છે રવિવાર સિવાય નિયમિત રીતે પીપળના ઝાડ સવારે મીઠા પાણીને હલાવીને અને તેના મૂળને સ્પર્શ કરીને જે તમારા કપાળ પરથી લગાડવું જોઈએ અને પુરુષની પીપલની આસપાસ 7 ફરે છે અને તમારા રોગનો ઇલાજ કરતો નથી દૂર કરવા માટે પ્રાર્થના કરો તમને ખૂબ જ ઝડપી લાભ મળશે.

જો તમારા પરિવારનો કોઈ વ્યક્તિ લાંબા સમયથી બીમાર હતો તો તમારે મહિનામાં ઓછામાં ઓછું એક વાર કોઈ પણ હોસ્પિટલમાં જવું જોઈએ અને ગરીબોમાં તમારી ક્ષમતા પ્રમાણે દવાઓ અને ફળો વહેંચવી જોઈએ આનાથી દર્દીને પણ ફાયદો થશે અને ઘરના અન્ય સભ્યો પણ બીમાર રહેશે રોકાઈશ આ એક ખૂબ જ ચમત્કારિક અને સાબિત પ્રયોગ છે.

જો તમે ક્યારેય કોઈ માંદા વ્યક્તિને જોવા જાવ છો તો ચોક્કસપણે ફૂલો અને ફળો સાથે જાવ અને શક્ય હોય તો થોડી રકમ પણ આપો આ તમારા પરિવારને હંમેશા રોગોથી બચાવે છે.જો દર્દી પાનમાં ગુલાબની સાત પાંખડીઓ ખવડાવીને કોઈ દૃષ્ટિ જુએ છે તો તે છુટકારો મેળવે છે અને દવા પણ ઝડપથી અસર કરે છે.

જો કોઈ વ્યક્તિ મરી જવાની સ્થિતિમાં છે તો તેના બચવાની કોઈ આશા નથી પરંતુ જો તેનું જીવન બહાર ન આવે તો તેણે તેના હાથમાંથી મીઠું દાન કરવું જોઈએ.સ્વસ્થ શરીર માટે એક રૂપિયાનો સિક્કો લો પથારી પર રાખીને રાત્રે સૂઈ જાઓ સવારે તેને બ્લેઝની સીમમાં ફેંકી દો શરીર સ્વસ્થ રહેશે.

જો કોઈ વ્યક્તિ લાંબા સમયથી બિમાર રહે છે તેની આંખો એક નાળિયેરમાંથી કાઢીને તે નારિયેળને તંદૂર ફાયરપ્લેસ હવાનાકુંડમાં અથવા સમાં આગ લગાડવાથી દર્દી ખૂબ જ ઝડપથી સ્વસ્થ થવાનું શરૂ કરે છે.સાત સાંધાવાળા નાળિયેર શુક્લ પક્ષના સોમવારે નમ શિવાય મંત્રનો જાપ કરો અને નદીમાં વહીને તે વ્યક્તિના ઘરમાંથી રોગ અને ગરીબીનો નાશ કરે છે.

દર્દીના પીવાના પાણીમાં થોડું ગંગા પાણી ઉમેરો જ્યારે પણ તે પાણી પીવે ત્યારે તે પાણી ફક્ત પીવા માટે આપવું જોઈએ જલ્દી જ તેને આરોગ્ય લાભ મળશે.જેની તબિયત નબળી છે તે પલંગની પથારીમાં ચાંદીના તાર સાથે ગોમતી ચક્ર બાંધી દેશે આરોગ્યની સમસ્યાઓ દૂર થવા લાગશે ગોમતી ચક્રને પહેલા ગંગા જળમાં ધોઈને ઘરના મંદિરમાં રાખીને તિલક લગાવો અને ધૂપ દીપ અગરબત્તી બતાવીને તેને સાફ કરો.

બીમાર વ્યક્તિની ટોચ પર 31 વખત એક દેશી સોપાન, ગુલાબનું ફૂલ અને અગિયાર બાચા લો અને તેને ક્રોસોડ પર રાખો ધ્યાનમાં રાખો કે કોઈ પણ વ્યક્તિને સ્વાસ્થ્ય લાભ ઝડપથી મળવાનું શરૂ થશે નહીં.જો કોઈ વ્યક્તિ બધી સારવાર પછી પણ બીમાર રહે છે, તો પુષ્ય નક્ષત્રમાં સહદેવીની મૂળ તેની સાથે રાખો રોગ દૂર થઈ જશે.સવારે 12 વાગ્યા પહેલા પીપલના ઝાડને પાણી આપો, પાણીમાં થોડું દૂધ ઉમેરો અને સાંજે તેલના દીવા અને ધૂપ લાકડીઓ બાળી નાખો આને કોઈપણ બિંદુથી 7 દિવસ સુધી પ્રારંભ કરો બીમાર વ્યક્તિને આરામ થવાનું શરૂ થશે.

સમાધિ અથવા દરગાહમાં સૂર્યાસ્ત પછી તેલનો દીવો પ્રગટાવો ધૂપ લાકડીઓ બાળી અને બેટ્સ રાખો પછી પાછળ જોશો નહીં બીમાર વ્યક્તિ જલ્દી સ્વસ્થ થઈ જશે.ધોબી ના ઘરેથી જે કપડા ધોવાઈ ગયા છે દર્દીના સ્વાસ્થ્યને ધ્યાનમાં રાખીને પ્રાર્થના કરે છે તે દર્દીના શરીરને સ્પર્શ કરીને ખૂબ જ ઝડપથી રાહત મેળવે છે.દર મહિનાના પ્રથમ સોમવારે સવારે તમારા ભગવાનનું નામ લીધા પછી માથામાંથી થોડી પીળી મસ્ટર્ડ સાત વખત ફેંકી દો અને ઘરની બહાર ફેંકી દો તમને કોઈ રોગ નહીં થાય.

જો તમારી માતા ઘરના કોઈ રોગથી સતત પીડિત છે તો સોમવારે કોઈ પણ કદના 121 ઝાડ લઈને બાળકો અને ગરીબોમાં વહેંચો ચોક્કસ રોગને રાહત મળશે.જો અશોકનાં તાજાં ત્રણ પાંદડાઓ દરરોજ સવારે કાંઈ પણ ખાધા વગર ચાવ્યા ન આવે તો તે વ્યક્તિ શારીરિક અને માનસિક રીતે સ્વસ્થ રહે છે રોગ અને ચિંતાઓ પણ તેના ઉપયોગથી નાશ પામે છે.

હંમેશાં ભાઈ ભૌજ યમ દિતિયા પર બહેનનાં ઘરે હાથથી બનાવેલું ભોજન કરીને ગુરુ પૂર્ણિમાના દિવસે ગુરુના ઘર મંદિરમાંથી તકોમાંકન લઈને બસંત પંચમી પર પત્નીના હાથ દ્વારા બનાવેલા પીળા ચોખા ખાવાથી હંમેશા ધ્યાન આપો અને ફક્ત નવમીના દિવસે માતાના હાથ દ્વારા બનાવેલું ભોજન કરીને વ્યક્તિ સ્વસ્થ રહે છે, નિશંક તેની ઉંમર વધતી જાય છે.

સ્વસ્થ જીવન જીવવા માટે તમારા પલંગના પાણીને રાત્રિના સમયે વાસણમાં અથવા ગ્લાસમાં રાખો. સવારના સમયે અને દિવસમાં પાણી પીધા પછી વાસણને ઉંલટું રાખો વાસણ ઉંધુંચત્તુ રહેવું હંમેશાં વ્યક્તિને સ્વસ્થ રાખે છે.બજારમાંથી કપાસના કેટલાક ફૂલો ખરીદો રવિવારે સાંજે 5 ફૂલો અડધો ગ્લાસ પાણી સાફ અને પલાળી રાખો સોમવારે સવારે ઉઠીને ફૂલ ફેંકી દો અને બાકીનું પાણી પીવો તમે જે પાણી ભરો તે વાસણને મૂકો તેને ગમે ત્યાં ઉલટો કરો તમે થોડા દિવસોમાં આશ્ચર્યજનક પુન પ્રાપ્તિનો અનુભવ કરશો.

રાત્રે બેડરૂમમાં કપૂર બાળીને પિતૃ દોષનો નાશ થાય છે, ઘરમાં શાંતિ રહે છે દુ સ્વપ્નો થતાં નથી અને તમામ પ્રકારના રોગથી પણ મુક્તિ મળે છે.પૂર્ણ ચંદ્રના દિવસે રાત્રે ઘેરને ઘરે બનાવો જ્યારે ઠંડી હોય ત્યારે તેને મંદિરમાં દેવી લક્ષ્મીને અર્પણ કરો અને ચંદ્ર અને તમારા પૂર્વજોનાં હૃદયને યાદ કરો અને કાળા કૂતરાઓને થોડીક ક્ષીર આપો આખા વર્ષ દરમિયાન પૂર્ણ ચંદ્ર પર આ કરવાથી ઘરમાં આનંદ શાંતિ આરોગ્ય અને આનંદ અને આનંદનું વાતાવરણ રહે છે સંપત્તિની કમી ક્યારેય હોતી નથી.

જો કોઈ ઘરે બીમાર થાય છે તો પછી દર્દીને મધમાં ચંદન વડે મિક્સ કરો.જો દીકરો ઘરમાં બીમાર છે તો છોકરીઓને ખીર ખવડાવો અને પીપળાના ઝાડની લાકડા માથામાં રાખો.જે મહિલાઓ સતત સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાથી પીડિત હોય ત્યાં તે ઘરમાં તુલસીનો છોડ લગાવો અને તેની સંભાળ રાખો અને સાંજે ઘીનો દીવો પ્રગટાવો અને રોગોનો અંત જલ્દી સમાપ્ત થાય છે.

જો કુટુંબનો કોઈ વ્યક્તિ બીમાર છે અને સતત દવા લીધા પછી પણ તેને કોઈ આરોગ્ય લાભ નથી મળતો તો પછી કોઈપણ રવિવારથી સતત 3 દિવસ સુધી, વ્યક્તિના માથા પર ઘઉંના લોટના ઝાડ અને કમળનો ઉપયોગ કરી શકાય છે છોડને પાણીમાં નાખો અને ગાયને પેડા ખવડાવો આ 3 દિવસની અંદર વ્યક્તિ નિશ્ચિતપણે સ્વસ્થ લાગે છે જો આ સમયગાળા દરમિયાન દર્દી મટાડવામાં આવે છે તો આ પ્રયોગ પૂર્ણ થવો આવશ્યક છે.

સવારે 12 વાગ્યા પહેલા પીપલના ઝાડને પાણી આપો, પાણીમાં થોડું દૂધ ઉમેરો અને સાંજે તેલના દીવા અને ધૂપ લાકડીઓ બાળી નાખો કોઈપણ દિવસથી પ્રારંભ કરીને 7 દિવસ સુધી આ કરો જો તમે સોમવારથી પ્રારંભ કરો તો તે શ્રેષ્ઠ રહેશે રોગથી પીડિત વ્યક્તિને જલ્દીથી રાહત મળવાનું શરૂ થઈ જશે.

શુક્રવારે રાત્રે એક મુઠ્ઠીભર કાળી આખા ગ્રામ પલાળી રાખો શનિવારે સાંજે તેમને ચાળવું અને નેઇલ અને કાળા કોલસાના ટુકડાથી કાળા કપડાથી બાંધવું પછી આ બંડલને દર્દી ઉપર 7 વખત તળાવમાં અથવા કૂવામાં ફેંકી દો આ સતત 3 શનિવાર કરો બીમાર વ્યક્તિ જલ્દી સ્વસ્થ થઈ જશે.જો કોઈ જીવ લાંબા સમયથી બેઠો છે અને તેના હાથ અથવા પગ સુન્ન થઈ જાય છે તો સુન્ન થઈ ગયેલા અંગ પર આંગળી વડે 27 અંકો લખો તેનું સુન્ન અંગ તરત જ નિશ્ચિત થઈ જશે.

તેલમાં કાળા તલ અને જવના લોટને ભેળવીને એક જાડા રોટલી બનાવો અને તેને સારી રીતે શેકવું ગુડને તેલમાં મિક્સ કર્યા પછી જે વ્યક્તિના મૃત્યુની આશંકા છે તેના માથાને કાઢી નાખો અને તેને મંગળવાર કે શનિવારે ભેંસને ખવડાવો આ ક્રિયા કરતી વખતે દર્દીને ઝડપથી સ્વસ્થ થવાની ભગવાનને પ્રાર્થના કરો.એક સરસ ડમ્પલિંગ લો અને તેને દર્દીના માથામાંથી સાત વાર કાઢી નાખો અને તેને ગરુડ પર મંગળવાર કે શનિવાર અને રવિવારે મૂકી દો દર્દીને તરત રાહત મળવા લાગે છે.