જો ઘર માં કોઈ વારંવાર પડી રહ્યું છે બીમાર તો સોમવારે કરી લો આ 1 કા,ભગવાન શિવ કરી દેશે તમને સ્વસ્થ..

રોજિંદા જીવનમાં, આપણે શું ખાઈએ છીએ અને કેવી રીતે જીવીએ છીએ તેના કારણે, આપણે આપણા પૂર્વજો કરતાં વધુ સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે. પહેલા લોકો સારું ખાતા હતા અને સારા વાતાવરણમાં રહેતા હતા પરંતુ આજકાલ આપણું પર્યાવરણ અને આપણું ખોરાક આપણા માટે ઝેરની જેમ હાનિકારક બની ગયું છે જે આપણને ખૂબ જ ઝડપથી અને ખૂબ જ બીમાર બનાવે છે. અને આની જેમ, લગભગ દરેકના ઘરમાં હંમેશા કોઈને કોઈને કોઈ બીમારી હોય છે અને તેનો ઈલાજ થતો નથી. તો મિત્રો, જો તમારા ઘરમાં કોઈ ખૂબ બીમાર છે અને તેઓ સ્વસ્થ થઈ શકતા નથી.

તો આજે અમે તમારી સાથે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ તે એક ઉપાય શું છે, જે જો આપણે સંપૂર્ણ શ્રદ્ધા અને વિશ્વાસ સાથે કરીશું તો આપણે ખૂબ સારા પરિણામો મેળવી શકીશું. જો તમારા પરિવારમાં કોઈ વ્યક્તિ બીમાર હોય, તો તેમને સોમવારે ડૉક્ટર પાસે લઈ જાઓ અને ભગવાન શિવને તેમણે આપેલી દવાઓને અર્પણ કરો, આ સાથે તમે બ્રાહ્મણોને થોડી રકમ પણ આપી શકો છો અને દર્દી જલ્દી સાજો થઈ શકે છે. સારા સ્વાસ્થ્ય માટે પ્રાર્થના કરો. આમ કરવાથી, ઘણા લોકો માને છે કે આમ કરવાથી, દર્દી તંદુરસ્ત થવાની શક્યતા ઘણી વધી જાય છે.

જો તમારા ઘરના મુખ્ય દ્વાર અથવા દરવાજાની બહાર કોઈ ખાડો હોય તો તેને તરત જ ભરો. આ ઘરના લોકોના માનસિક અને શારીરિક સ્વાસ્થ્યને અસર કરે છે. ઘરના મુખ્ય પ્રવેશદ્વારની સામે સ્વચ્છતા હોવી જરૂરી છે. ઘરના મુખ્ય દરવાજા સામે ગંદકી એકઠી ન કરો.જો ઘરના સભ્યો વારંવાર બીમાર પડી રહ્યા હોય, તો ચોક્કસપણે તેમની ઊંઘની દિશા પર ધ્યાન આપો. સૂતી વખતે પરિવારના દરેક સભ્યનું માથું દક્ષિણ દિશા તરફ અને પગ ઉત્તર તરફ હોવું જોઈએ. તેનાથી સારી ઊંઘ પણ આવે છે અને રોગ પણ દૂર ભાગે છે. જો તમારા ઘરની સામે કોઈ પણ પ્રકારનું મોટું વૃક્ષ કે સ્તંભ હોય તો તેને દૂર કરવાનો પ્રયાસ કરો. વાસ્તવમાં તે વાસ્તુ દોષનું કારણ બને છે. જો આ કરવું શક્ય ન હોય તો તમારા મુખ્ય દરવાજા પર રોલી અથવા હળદર સાથે સ્વસ્તિક બનાવો.

બીમાર વ્યક્તિના રૂમના પડદા દૂર કરો અને બારીઓ બંધ ન રાખો. બેડરૂમને સંપૂર્ણપણે બંધ ન રાખો, પરંતુ તેને વચ્ચે ખોલીને રાખો. પ્રકાશ અને હવાને અંદર આવવા દો. આ રોગ ઘટાડે છે. જો તમારા બેડરૂમમાં ભગવાનનું ચિત્ર હોય તો તેને તરત જ હટાવી દો. બેડરૂમમાં ભગવાનનું ચિત્ર કે મંદિર ભૂલથી ક્યારેય ન રાખો. વાસ્તુ અનુસાર આ કરવાથી ઘરના લોકો વધુ બીમાર પડે છે.ઘરનો મધ્ય ભાગ હંમેશા ખાલી રાખવો જોઈએ. જો આ ભાગમાં ભારેપણું હોય, તો તે હકારાત્મક ઉર્જા ઘટાડે છે અને લોકો બીમાર પડવા લાગે છે. જો ઘરમાં બીમ હોય તો તેની નીચે ક્યારેય ન બેસો અથવા સૂઈ જાઓ. નકારાત્મક ઉર્જા બીમની નીચે રહે છે અને આ શરીરને બીમાર બનાવે છે.વાસ્તુ અનુસાર, દરેક પૂર્ણિમા પર ભગવાન શિવ પરિવારની પૂજા કરો અને તમારા પરિવારને સ્વસ્થ બનાવવા માટે પ્રાર્થના કરો. સાથે જ ઘરની દક્ષિણ દિશામાં હનુમાનજીની તસવીર લગાવો. જો ઘર દક્ષિણ તરફ હોય તો મુખ્ય દરવાજા પર પંચમુખી હનુમાનજીની તસવીર લગાવવી જોઈએ.