જો તમે પણ કરો છો આ કામ,તો આજે જ છોડી દો,નહીં તો ગરીબ થતા વાર નહીં લાગે…

સારા જીવન માટે પૈસા ખૂબ મહત્વના છે અને તેને મેળવવા માટે લોકો શું કરે છે. આ પછી પણ, ઘણી વખત વ્યક્તિના જીવનમાં પૈસાની સમસ્યા રહે છે. તમને ધનની દેવી લક્ષ્મીજીના આશીર્વાદ મળવા જોઈએ, આ માટે તમારે તે વસ્તુઓથી દૂર રહેવું જોઈએ જે તેને પસંદ નથી. આજે આપણે કેટલીક એવી આદતો વિશે જાણીએ જેના કારણે લક્ષ્મીજી ગુસ્સે થાય છે અને ઘરમાં ગરીબી આવે છે. વાસ્તુશાસ્ત્રમાં આ આદતોથી દૂર રહેવાની સલાહ આપવામાં આવી છે.

રસોડામાં ગંદકી રાખવી.રસોડું હંમેશા સ્વચ્છ રાખવું જોઈએ. આ સાથે સમૃદ્ધિ પણ રહે છે અને રોગો પણ દૂર રહે છે. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર રસોડામાં ગંદા વાસણો રાખવાથી આર્થિક સમસ્યાઓ થાય છે.પલંગ પર બેસીને ભોજન કરવું: ઘણા લોકો પથારી પર બેસીને કામ કરે છે, ત્યાં બેસીને ટીવી જોતા હોય છે અને કંઇક ખાતા હોય છે. ઘરેથી કામ કરતી વખતે લોકોની જીવનશૈલી ઘણી બદલાઈ ગઈ છે. જો તમે પણ આવું કરો છો, તો તરત જ તમારી આદત બદલો. પલંગ પર બેસતી વખતે ખાવાથી વ્યક્તિ દેવામાં ડૂબી જાય છે.

બાથરૂમમાં ડોલ ખાલી રાખવી.બાથરૂમમાં ખાલી ડોલ અથવા રસોડામાં પીવાના પાણીના વાસણો ખાલી રાખવા અશુભ છે. આ નાણાં ચુસ્ત બનાવે છે.સાંજે ખાટી વસ્તુઓ ન આપો.સૂર્યાસ્ત સમયે અને તે પછી કોઈને દહીં, અથાણું, મીઠું ન આપો. આમ કરવાથી તમે ગરીબ બની શકો છો.

ખાવાનું એઠું મૂકવું.ભોજન ને અન્ન કહેવાય છે.એવા માં ભોજન નું અપમાન કરવાથી માં લક્ષ્મી દુઃખી થાય છે અને હંમેશા માટે ઘર માંથી નીકળી જાય છે.માટે તમે કોઈ દિવસ ખાવાની થાળી માં એઠું ન મૂકવું,એટલું જ ભોજન લેવું જોઈએ જ જેટલું તમારે જરૂર છે.માટે એવું ન કરવાથી તમારે ગરીબી નો સામનો કરવો પડે છે.

રોડ પર થુકવું.તમે ઘણા લોકો ને રસ્તા પર ગંદકી કરતા અથવા રોડ પર થુંકતા જોયા હશે.એવામાં ના તમારે પણ બીજા વ્યક્તિ જોડે પણ ખરાબ ઇમ્પ્રેશન પડે છે.પરંતુ એવું કરવાથી વ્યક્તિ નો ચંદ્રમા અને ગ્રહણ નીચે ચાલી જાય છે.જેનાથી સૌભાગ્ય આપણા થી દુર થઇ જાય છે.જો તમે પણ આવું કરો છો તો જલ્દીથી સાવધાન થઈ જાવ અને આ આદતો ને સુધારી લો નઈ તો આખી જિંદગી તમારે પછતાવું પડશે.

પથારી પર ગંદકી ફેલાવવી.શુ તમે કોઈ દિવસ નોટિસ કરી છે,કૂતરા પણ બેસતા પહેલા પોતાની જગ્યા ને પૂંછડી વડે સાફ કરે છે?પણ આપણે મનુષ્ય આ મામલા માં કૂતરા કરતા પણ પાછળ છીએ.જયારે પણ આપણે પલંગ માંથી ઉઠીએ છીએ.ત્યારે તેને એવું ને એવુંજ રાખીએ છીએ પણ જો તમે આવું કરો છો તો જણાવી દઈએ કે માં લક્ષ્મી તમારા થી નારાજ થઈ શકે છે. માટે તમે આ આદતોને સુધારી લો.

પગ પર ધ્યાન ન રાખવું.આજ ની મોર્ડન પેઢી પોતાના ચહેરા ને ચમકદાર અને ગ્લોઇંગ બનાવવા માટે ઘણા પ્રકાર ના બ્યુટી પ્રોડક્ટ્સ વાપરે છે.પણ એ તે એમના પગ પર ધ્યાન નથી આપતા અને પગ ને ગંદા રહેવા દે છે પગ ને ગંદા રાખવાથી વાસ્તુ દોષ થાય છે અને ક્રોધ ની અવસ્થા બની રહે છે.માટે તમે નિયમિત પગ ને સાફ કરો.

મહેમાન નો આદર ના કરવો.આપણા માંથી ઘણા એવા લોકો છે જે ઘર માં મહેમાન ના આવવાથી ચીડતા હોય છે.પણ મહેમાન ભગવાન નું રૂપ હોય છે.એટલા માટે જયારે પણ કોઈ મહેમાન તમારા ઘરે આવે તો એમને પાણી પૂછો.આમ કરવાથી એમની નજરો માં તમારું સન્માન વધશે અને માં લક્ષ્મી પણ તમારા થી પ્રસન્ન થશે.અને તમારા ઘર માંથી સંકટ દૂર થશે.