જો તમે પણ રહો છો ગામડામાં અને તમારે પણ બનવું છે કરોડપતિ,તો સમય બરબાદ કર્યા વગર આજે જ જાણી લો આ માહિતી…

ગામમાં કયો ધંધો કરવો? એ પ્રશ્ન ઉભો થાય છે પરંતુ મિત્રો, અમે તમને ગામમાં શ્રેષ્ઠ અને સૌથી વધુ નફાકારક વ્યવસાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે આજ સુધી કોણે આ વ્યવસાય વિશે જણાવ્યું નથી. શું તમે પણ ગામમાં ધંધો કરવા માંગો છો?  તેથી સૌ પ્રથમ, જેઓ પહેલેથી જ વ્યવસાય કરી રહ્યા છે તેમની જેમ, તમારા મનની અંદર હિંમત રાખો, તમે પણ ગામમાં સારો વ્યવસાય કરવા જઇ રહ્યા છો.

Advertisement

સૌ પ્રથમ, ધ્યાનમાં રાખો કે જ્યારે પણ તમે તમારા પૈસા વ્યવસાયમાં રોકવા માંગો છો, ત્યારે તમારે તમારી પાસે રહેલી મૂડીનો અડધો ભાગ જ રોકાણ કરવો જોઈએ.તમારો વ્યવસાય ધીરે ધીરે વધ્યા પછી, તમારે સમાન નાણાં બમણા કરવા પડશે. તો ગામમાં આ પ્રકારનો ધંધો ઘણો છે, પરંતુ આજે જે બિઝનેસ હું તમને જણાવવા જઈ રહ્યો છું તે તમારા માટે ખૂબ જ સરળ રહેશે અને તમારે થોડી મહેનત કરવી પડશે.આ વ્યવસાયમાં તમારા નુકશાનની સંભાવનાઓ ખૂબ ઓછી છે કારણ કે તમે તમારા પોતાના મુજબ નફો અને નુકસાન કરી શકો છો.

તો ચાલો જાણીએ ગામમાં બિઝનેસ કેવી રીતે કરવો. સૌ પ્રથમ તમારે તમારી પંચાયતમાં જઈને ફૂડ્સ ટ્રેડ લાઈસન્સ બનાવવું પડશે. તમે ઘરે જાતે મસાલો બનાવી શકો છો અને ગામની દુકાનમાં વેચી શકો છો. આ માટે ફૂડ લાયસન્સ હોવું જરૂરી છે, તો તમે કયો મસાલો બનાવી શકો છો, તો ચાલો વિગતવાર જાણીએ. લોકો ગામમાં હળદરની ખેતી કરતા હોવા જોઈએ, તમારે તે જ કિશન ભાઈ પાસેથી કાચી હળદર ખરીદવી જોઈએ. અને પછી કાચી હળદર રાંધીને પાવડર કેવી રીતે બનાવવો તે જાણો.

એક મોટી તપેલી લો તેમાં પાણી ઉમેરો, તે પછી ઓછામાં ઓછું 20 કિલો કાચી હળદર અને 4 કિલો સુધીનું છાણ ઉમેરો. તે પછી કઢાઈને 2 કલાક માટે આગથી ગરમ કરવી જોઈએ, એટલે કે કાચી હળદર સંપૂર્ણપણે રાંધવી જોઈએ. અને પછી હળદરને મજબૂત સૂર્યપ્રકાશ હેઠળ સૂકવી જોઈએ. હળદરને એવી રીતે સૂકવી જોઈએ કે મશીનમાં આપ્યા બાદ તે પાવડર બની શકે.અને પછી નજીકના માઈલ ઘરે જઈને હળદર પાવડર બનાવો. આ રીતે તમે હળદર પાવડર પેક કરી શકો છો અને તેને ગામની દુકાનમાં વેચી શકો છો.

આ હળદરનો ધંધો ક્યારેય ન ખતમ થનારી વસ્તુ છે.  જ્યાં સુધી મનુષ્ય જીવિત છે ત્યાં સુધી આ હળદરનો ધંધો ચાલુ રહેશે. તમે કેમ જાણો છો. વિશ્વના દરેક પરિવારમાં ખોરાક રાંધતી વખતે હળદરની જરૂર પડે છે.  તેથી આ ધંધો ક્યારેય બંધ થવાનો નથી. પરંતુ તમારે સાચા મનથી ધંધો કરવો પડશે.તેની સાથે તમે જીરુંનો વ્યવસાય પણ કરી શકો છો.

જીરા. જીરુંની ખેતી કરતા ખેડૂતને ભાઇ પાસેથી સસ્તા ભાવે ખરીદવું પડે છે અને સારું પેકેટ બનાવીને ગામની દુકાનમાં વેચી શકે છે. તમે પાવડર બનાવીને જીરું પણ વેચી શકો છો.આપણા વિશ્વમાં દરેકને ખોરાક રાંધતી વખતે જીરાની જરૂર હોય છે. જીરા વગર મસાલામાંથી કોઈ શાક બનતું નથી. એટલા માટે આ બિઝનેસ પણ આજીવન ચાલશે, આ એક સમાપ્ત થતો બિઝનેસ નથી.

ધાણા મસાલા: ધાણા પાવડર મસાલા તરીકે પણ વેચી શકાય છે. ખેડૂત ભાઈ પાસેથી સિઝનમાં ધાણા ખરીદો, તે તે સમયે સસ્તા ભાવે મળશે. તે પછી એક નાનું પાવડર મશીન ખરીદો જેમાંથી તમે 10-15 કિલો ધાણા પાવડર ઘરે જ બનાવી શકો છો.

લસણની પેસ્ટ બનાવીને પબ4 વેચી શકાય છે: કિશન ભાઈ પાસેથી મોસમ પર લસણ ખરીદો અને ઘરે રાખો, તે સમયે તે સસ્તા ભાવે ઉપલબ્ધ થશે. તે પછી લસણ પેસ્ટ કરવા માટે એક નાનું મશીન ખરીદો જ્યાં તમે તેને તમારા પોતાના ઘરમાં પેસ્ટ કરી શકો છો.  તે પછી તમે તેને પેક કરીને ગામની દુકાનમાં વેચી શકો છો. આ એવો ધંધો છે જે તમે ગામથી શહેર સુધી કરી શકો છો, તે પણ જીવન માટે ક્યારેય બંધ નહીં થાય.

Advertisement