જુના જમાંના માં રાજાઓ સંભોગ માટે કરતા હતા આ નિયમોનું પાલન.જાણો કેવા હતા નિયમો…

શારીરિક સંબંધ પતિ-પત્નીના સંબંધોને મજબૂત કરવા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે પરંતુ તે સંબંધમાં પ્રેમ રાખવો પણ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. પહેલાના સમયમાં સહવાસના કેટલાક નિયમો જણાવવામાં આવતા હતા. સહવાસના આ નિયમોનું પાલન કરીને, વ્યક્તિ સાથી સુખ, લાંબું જીવન, મિત્રતા, કુટુંબની વૃદ્ધિ, શારીરિક અને માનસિક આરોગ્ય પ્રાપ્ત કરે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ અગાઉના સમયમાં ઉલ્લેખિત સંભોગના નિયમોનું પાલન કરે છે, તો તે ઘણી સમસ્યાઓથી બચી શકાય છે.

Advertisement

પતિ પત્ની પહેલાના સમયમાં દરરોજ રાત્રે મળતી શકાતું નહોતું, પરંતુ તેમને મળવાનો હેતુ માત્ર બાળકો મેળવવાનો જ હતો. પ્રાચીન સમયમાં, પતિ-પત્ની, શુભ યોગ અને શુભ દિવસોનું પાલન કરીને સાથે રહીને સુખ પ્રાપ્ત કરતા હતા. આજના સમયમાં, લોકો કોઈ પણ સમયે અંધાધૂંધી અને કોટસ મેળવે છે કારણ કે તેઓ પ્રાચીન સહવાસના નિયમો વિશે જાણતા નથી. આજે અમે તમને પ્રાચીન સહવાસના કેટલાક નિયમો વિશે જણાવીશું, જેને અપનાવીને તમે જીવનમાં ખુશીનો આનંદ માણશો.

પ્રથમ નિયમ.

વ્યક્તિના શરીરમાં પાંચ પ્રકારની વાયુઓ હોય છે જે આ રીતે હોય છે – અપાન, પ્રાણ, વ્યાણ, સમાન અને ઉદાન. આ તમામ વાયુનું અલગ મહત્વ છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે હવા જાતીય સંભોગ સાથે સંબંધિત છે અને આ વાયુનું કાર્ય મળ, પેશાબ અને ગર્ભાશયને ઉત્સર્જન કરવાનું છે. જ્યારે આ વાયુ દૂષિત થઈ જાય છે, ત્યારે મૂત્રાશય અને ગુદાને લગતી સમસ્યાઓ ઉભી થવા લાગે છે. અપન વાયુ પ્રજનન, સેક્સ અને માસિક સ્રાવને નિયંત્રિત કરે છે. યોગ્ય સમયે શૌચ કરવાથી વાયુ શુદ્ધ રહે છે.

બીજો નિયમ.

કામસુત્ર મુજબ સ્ત્રીઓ માટે કામશાસ્ત્રનું જ્ઞાન હોવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. કામસૂત્રના લેખક મુજબ, સ્ત્રીને પલંગ પર સૌજન્યની જેમ વર્તવું જોઈએ. આ કરવાથી વૈવાહિક જીવનમાં મધુરતા રહે છે અને પતિ અન્ય કોઈ સ્ત્રી તરફ આકર્ષિત નથી થતો.

ત્રીજો નિયમ.

શાસ્ત્રો અનુસાર, કેટલાક દિવસો એવા હોય છે જ્યારે પતિ-પત્નીએ શારીરિક સંબંધ ન બાંધવો જોઇએ. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ દિવસોમાં પતિ-પત્નીએ એકબીજાથી દૂર રહેવું જોઈએ. આ તે દિવસો છે જ્યારે પતિ-પત્નીનો સંબંધ ન હોવો જોઈએ – રવિવાર, પૂર્ણીમા, નવરાત્રી, અષ્ટમી, સમાધિકલ, અમાવસ્યા અને શ્રાદ્ધ પક્ષ. આ નિયમનું પાલન કરવાથી પતિ પત્ની વચ્ચે પ્રેમ રાખે છે અને જીવનમાં ખુશીઓ લાવે છે.

ચોથો નિયમ.

શાસ્ત્રો અનુસાર રાતના પ્રથમ પ્રહારને સહવાસ માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. આ સમયે બનેલા સંબંધોમાંથી જન્મેલા બાળકો ધાર્મિક, સંસ્કૃતિક, પ્રેમાળ માતાપિતા, સાત્ત્વિક અને આજ્ientાકારી છે. જો આ સમય પછી પતિ-પત્ની સંબંધ બનાવે છે, તો શરીરમાં ઘણી બીમારીઓ ઘરે જાય છે, જેમ કે – નિંદ્રા, થાક અને માનસિક વિકાર વગેરે.

પાંચમો નિયમ.

મહર્ષિ વાત્સ્યાયન દ્વારા જણાવેલ સહવાસના નિયમોનું પાલન કરવાથી એક પુત્ર પ્રાપ્ત થાય છે. જો તમારે સંતાન તરીકે પુત્ર લેવો હોય, તો સંબંધ બનાવતી વખતે પતિએ હંમેશાં તેની પત્નીની ડાબી બાજુ સૂવું જોઈએ.

Advertisement