લગ્ન ના 3 દિવસ સુધી અહીંની યુવતીઓ નથી જઈ શકતી ટોયલેટ,જાણો એનું ચોંકાવનારું કારણ….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છેઆજે અમે તમને વિશ્વની પાંચ વિચિત્ર પરંપરાઓ વિશે જણાવીશું તે સત્ય જાણીને જેનાથી તમે તમારા સંવેદના ગુમાવશો તેની ટોચ પર ઇન્ડોનેશિયાના ટ્વોંગ સમુદાયમાં એક પરંપરા છે જે અંતર્ગત નવા લગ્ન થયેલા યુગલોને લગ્ન પછી ત્રણ દિવસ સુધી શૌચાલયમાં જવાની મંજૂરી નથી.

વરરાજા અને પત્નીએ વિચાર્યું હશે કે તેઓ લગ્નમાં અટવાઈ ગયા છે તેથી જ તેઓ લગ્નના ઓછામાં ઓછા ત્રણ દિવસ પછી ખાય છે જેથી તેઓ બાથરૂમમાં જવાનું ટાળી શકે આવું પરંપરા તમે ભાગ્યે જ જોઈ શકશો જે બીજા કોઈ દેશમાં આશ્ચર્યજનક ન હોય આ પરંપરા ઇન્ડોનેશિયાના એક શહેરમાં સારી રીતે પાળવામાં આવે છે અહીં કોઈ ખાસ જ્ઞાતિના લોકો લગ્ન પછી ત્રણ દિવસ શૌચાલયમાં જતા નથી.

સમારોહ ઇન્ડોનેશિયાના ટ્વંગ સમુદાયના લોકો દ્વારા કરવામાં આવે છે આ સમુદાયના લોકો આ ધાર્મિક વિધિને ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માને છેડોંગ સમુદાયના લોકો કહે છે કે તેમના રિવાજ પ્રમાણે લગ્ન પછીના ત્રણ દિવસ સુધી વર અને વરરાજા શૌચાલયમાં જઇ શકતા નથી કારણ કે આમ કરવું દુષ્ટ શુકન છે.

ખરેખર ટોડોંગ સમુદાયનું માનવું છે કે લગ્ન એક પવિત્ર સમારોહ છે અને શૌચાલયમાં જવું તેમની શુદ્ધતાને વિક્ષેપિત કરે છે તેનાથી વર-કન્યા અશુદ્ધ થઈ જાય છે. ઇન્ડોનેશિયામાં વર અને કન્યા તરફ ન જુઓ કે જેને આ કર્મકાંડનું મુખ્ય કારણ કહેવામાં આવે છે અને તેથી જ આ ધાર્મિક વિધિ ભજવવામાં આવે છે.

ગુસ્સેલ કીડીઓ થી કરડાવે છે બાળકો ના હાથ.જ્યાં પણ બાળકનો જન્મ થાય છે આ પરંપરા વિશે સાંભળ્યા પછી તમે નસીબદાર બનશો કે તમે એમેઝોનના સાતરે-માવા જાતિના નથી આ એટલા માટે છે કારણ કે સમાજ કિશોરવયના છોકરાઓને અહીં ફક્ત ત્યારે જ ગણે છે જ્યારે તેઓ ખૂબ જોખમી કીડીઓ વચ્ચે ઘણી વાર હાથ નાખે છે આ કીડીઓ ગ્લોવમાં લક હોય છે તેઓ ખોલવામાં આવે છે ત્યાં સુધી તેઓ તદ્દન ગુસ્સે થાય છે હવે છોકરાએ આ ગ્લોવમાં હાથ મૂકીને પોતાને કાપવા પડશે મહિનાઓ સુધી હાથમાં ઘણો દુખાવો અને સોજો આવે છે.

નવજાત બાળકોને ઉંચાઇથી નીચે ફેંકી દેવામાં આવે છે.સ્ટોરીપીક મુજબ મહારાષ્ટ્ર અને કર્ણાટકમાં નવજાત શિશુઓને ઉંચાઇથી નીચે ફેંકી દેવામાં આવે છે. પરિવારનો એક વ્યક્તિ બાળકને તેની પીઠ પર બાંધે છે અને મંદિરની દિવાલ પર છે ત્યાં ઉભેલા મંદિરના ધાર્મિક લોકો થોડી પ્રાર્થના કરે છે અને પછી બાળકને ઉપરથી નીચે ફેંકી દે છે કેટલાક લોકો બાળકોને પકડવા નીચે ઉભા છે આ પરંપરામાં ઘણી વખત બાળક લાંબા સમય સુધી આંચકામાં રહે છે.

તમે ફમાદિહાનનું નામ સાંભળ્યું છે તે મડાગાસ્કરમાં રહેતા માલાગાસી લોકોની પરંપરા છે આ અંતર્ગત આ લોકો દર વર્ષે તેમના મૃત સગાઓને તેમની કબરોમાંથી દૂર કરે છે પછી તેઓએ નવા કપડાં પહેર્યા અને તેની સાથે નૃત્ય કર્યું.