લખનઉના આ આલીશાન બંગલામાં રહે છે અખિલેશ યાદવ,જુઓ અંદરથી કેટલો આલીશાન છે બંગલો…

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે યુપીના પૂર્વ સીએમ અખિલેશ યાદવે તાજેતરમાં જ તેમના ઘરની અંદર એક તસવીર શેર કરી છે આ તસવીરમાં અખિલેશનાં બાળકો રાખી તહેવારની ઉજવણી કરતા નજરે પડે છે અખિલેશ યાદવ લખનઉના 1 વિક્રમાદિત્ય માર્ગ પર રહે છે અખિલેશનું આ ઘર ખૂબ જ વૈભવી છે ઘણા પ્રસંગોએ અખિલેશ યાદવે સોશિયલ મીડિયા પર તેમના ઘરની અંદરની ઝલક બતાવી છે ચાલો જોઈએ કે અખિલેશનો આ બંગલો અંદરથી કેવી રીતે છે.

Advertisement

વર્ષ 2018 માં સરકારી બંગલો ખાલી કર્યા પછી, અખિલેશ લખનઉના અનસલ સિટીમાં ભાડા પર ગયો હતો.અંસલ સિટી પછી તે આખા પરિવાર સાથે 1,વિક્રમાદિત્ય માર્ગ પર સ્થળાંતર થયો.અખિલેશ આ ઘરમાંથી રાજકીય કામ કરતા પણ જોવા મળે છે.અખિલેશનું ઘર ગ્લેઝ્ડ ટાઇલ્સ અને આશ્ચર્યજનક આંતરિકથી સજ્જ છે.ઘરની બધી કમ્ફર્ટ ઉપલબ્ધ છે.

અખિલેશ યાદવનો આ લક્ઝુરિયસ બંગલો ઘણી વખત તેમની ટીકાઓનું કારણ પણ બની ચૂક્યું છે.તમને જણાવી દઇએ કે જ્યારે અખિલેશ યાદવે સરકારી બંગલો ખાલી કર્યો હતો ત્યારે એક મોટો રાજકીય ગડબડ થયો હતો.અખિલેશ યાદવનું ઘર છોડ્યા બાદ આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો કે સરકારી બંગલે તોડફોડ કરવામાં આવી છે.

અખિલેશ યાદવ આ સાઉન્ડપ્રોનનેશન સહાય માહિતી વિશે જન્મ 1 જુલાઈ 1973 એ એક ભારતીય રાજકારણી છે અને સમાજવાદી પાર્ટીના અધ્યક્ષ છે જેમણે 2012 થી 2017 સુધી ઉત્તર પ્રદેશના 20 મા મુખ્યમંત્રી તરીકે સેવા આપી છે 15 માર્ચે તેઓએ પદ સંભાળ્યું છે 2012 ની ઉંમરે 38 વર્ષની ઉંમરે તે પદનો હોદ્દો સંભાળનાર સૌથી યુવા વ્યક્તિ છે યાદવ 2019 થી 17 મી લોકસભામાં આઝમના સંસદ સભ્ય છે રાજકારણમાં તેમની પ્રથમ નોંધપાત્ર સફળતા કન્નૌજ મત વિસ્તાર માટે લોકસભાના સભ્ય તરીકે ચૂંટાઇ આવી હતી તે પી રાજકારણી મુલાયમસિંહ યાદવનો પુત્ર છે.

સમાજવાદી પાર્ટીના સ્થાપક-આશ્રયદાતા જેમણે ભારત સરકારમાં સંરક્ષણ પ્રધાન અને ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્ય પ્રધાન તરીકે ત્રણ કાર્યકાળ કાર્ય કર્યું છે.યાદવનો જન્મ 1 જુલાઈ 1973 ના રોજ સૈફાઇ ઇટાવા જિલ્લા ઉત્તર પ્રદેશમાં થયો હતો તેનો જન્મ માલતી દેવી અને મુલાયમસિંહ યાદવ ઉત્તર પ્રદેશના પછીના મુખ્ય પ્રધાનમાં થયો હતો અખિલેશને જન્મ આપતી વખતે માલતી દેવીએ મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો જેના કારણે તે વનસ્પતિની સ્થિતિમાં હતા 2003 માં તેમનું અવસાન થયું હતું મુલાયમસિંહ યાદવ રાજકારણમાં કારકિર્દી બનાવવા માટે વ્યસ્ત હોવાથી, અખિલેશ મોટા ભાગે તેમના પિતૃ દાદા-દાદી દ્વારા ઉછરેલા હતા તેણે પ્રારંભિક શિક્ષણ સૈફાઇની સ્થાનિક શાળામાં અને પછી એક ઇટાવાહ શહેરમાં પૂરું કર્યું.

રાજસ્થાનના ધોલપુરની મિલિટરી સ્કૂલમાં તેને સ્કૂલ કરવામાં આવ્યો ત્યારબાદ જેએસએસ સાયન્સ અને ટેકનોલોજી યુનિવર્સિટીમાં સિવિલ એન્વાયરમેન્ટ એન્જિનિયરિંગમાં સ્નાતક અને માસ્ટર ડિગ્રી મેળવી. ઓસ્ટ્રેલિયા સિડની સ્ટ્રેલિયાથી તેમણે પર્યાવરણીય ઇજનેરીમાં માસ્ટર ડિગ્રી પણ મેળવી છે.

2000 માં પેટાચૂંટણીમાં કન્નૌજથી 13 મી લોકસભા માટે ચૂંટાયેલા તે અન્ન નાગરિક પુરવઠા અને જાહેર વિતરણ સમિતિના સભ્ય પણ હતા.2012 બીજી ટર્મ માટે 15 મી લોકસભાના સભ્ય તરીકે ચૂંટાયા તે કેટલીકવાર નીચેની સમિતિઓના સભ્ય હતા પર્યાવરણ અને જંગલોની સમિતિના સભ્ય વિજ્ઞાન અને તકનીકી પરની સમિતિ અને 2 જી સ્પેક્ટ્રમ કેસ પર જેપીસી.મે ૨૦૧૨ તેમની પાર્ટીએ વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં વિજય મેળવ્યા પછી ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્ય પ્રધાન તરીકે સેવા આપવા માટે કન્નૌજ બેઠક પરથી રાજીનામું આપ્યું.

મે 2012 ઉત્તર પ્રદેશ વિધાન પરિષદના સભ્ય બન્યા.2017 ની વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં યાદવની આગેવાનીવાળી સપા-કોંગ્રેસ ગઠબંધને 55 બેઠકો જીતી લીધી હતી અને ભાજપનો પરાજય થયો હતો. તેમણે 11 માર્ચે રાજ્યપાલ રામ નાઈકને રાજીનામું સુપરત કર્યું હતું મે 2019 આઝમગ લોકસભા મત વિસ્તારમાંથી સંસદ સભ્ય તરીકે ચૂંટાયા.

Advertisement