લિંગથી જોડાયેલ આ 25 રોચક તથ્ય જાણીને તમે પણ ચોકી જશો,મોટા ભાગ ના લોકોને નથી ખબર..

મનુષ્યના શરીરમાં ઘણી એવી ચતુર્થાઓ છે જે આપણે નથી જાણતા આ ચકચારથી આપણા શરીરનો દરેક ભાગ મહત્વનો છે એ જ રીતે આપણા શરીરનો એક મહત્વનો ભાગ શિશ્ન પણ છે આજે લગભગ દરેક માણસ તેના લિંગને લઈને કેટલીક મૂંઝવણમાં રહે છે કારણ કે તેની પાસે તેના વિશે સંપૂર્ણ માહિતી નથી તેથી આજે અમે લિંગ સંબંધિત કેટલીક રસપ્રદ બાબતો લઈને આવ્યા છીએ.

Advertisement

ઠંડુ પાણી શિશ્નનું દુશ્મન છે તેથી ક્યારેય વધારે પડતું ઠંડુ પાણી સીધું શિશ્ન પર ન લગાવો સૌથી રસપ્રદ બાબત એ છે કે દરેક 400 પુરુષોમાં એક માણસ એટલો લચીલો હોય છે કે તે જાતે જ ઓરલ સેક્સ કરી શકે છે સૌથી નાનું શિશ્ન યોનિના દરેક ખૂણાને સ્પર્શ કરવાની ક્ષમતા ધરાવે છે શિશ્નનું કદ ભૌગોલિક વિસ્તારો પ્રમાણે બદલાય છે આફ્રિકનો પાસે સૌથી મોટું અને જાડું શિશ્ન છે ત્યારબાદ યુરોપિયનો આવે છે જ્યારે એશિયન લોકો સૌથી ટૂંકા અને પાતળા શિશ્નો ધરાવે છે.

અમેરિકાના રહેવાસી જોનાહ ફાલ્કનનું શિશ્ન વિશ્વનું સૌથી મોટું શિશ્ન છે તેમના શિશ્નની લંબાઈ આરામદાયક સ્થિતિમાં 9 ઇંચ અને ઉત્તેજિત અવસ્થામાં 13.5 ઇંચ છે સારા સેક્સ માટે શિશ્નનો કોણ 106.8 હોવો જોઈએ જેમ સ્તનને તેમના કદના આધારે જુદી જુદી કેટેગરીમાં વહેંચવામાં આવે છે તેવી જ રીતે શિશ્નને પણ ગ્રોવર અને શાવર એમ બે કેટેગરીમાં વહેંચવામાં આવે છે.

ગ્રોવર શિશ્નની વિશેષતા એ છે કે ઉત્થાન સમયે તે તેની લંબાઈ કરતા વધારે વધે છે જ્યારે ફુવારો શિશ્ન તેની લંબાઈની સરખામણીમાં વધારે વધતો નથી તાજેતરના એક સર્વે મુજબ 71 ટકા લોકોમાં શિશ્ન ઉગાડનાર છે જ્યારે 29 ટકા લોકો શિશ્ન સ્નાન કરે છે ધૂમ્રપાનની આદતને કારણે શિશ્ન કદમાં સંકોચાઈ શકે છે ધૂમ્રપાનની આદતને કારણે રક્તવાહિનીઓ અવરોધિત થઈ જાય છે જે સારા ઉત્થાન માટે જરૂરી રક્ત પુરવઠાને અવરોધે છે.

સ્ત્રીની ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક 23 સેકન્ડ સુધી ચાલે છે જ્યારે પુરુષની ઉત્તેજના માત્ર 6 સેકન્ડ સુધી ચાલે છે લાંબા શિશ્નની સરખામણીમાં ટૂંકું શિશ્ન મોટે ભાગે તંગ હોય ત્યારે લાંબુ હોય છે.

એક માણસ સરેરાશ એક દિવસમાં 11 ઇરેક્શન કરે છે તેમાંથી 9 ત્યારે થાય છે જ્યારે તે સૂતો હોય છે ઓસ્ટ્રેલિયાના વાલીબ્રી એબોરિજિનલ લોકો એકબીજાના શિશ્નને હલાવીને હેલો કહે છે આ દુનિયામાં ઓછામાં ઓછા 100 લોકો એવા છે જે બે લિંગ સાથે જન્મે છે તબીબી ભાષામાં આ સ્થિતિને ડિફેલસ કહેવામાં આવે છે જો કે આ બે જાતિઓમાંથી એક જાતિ સંપૂર્ણ રીતે કાર્ય કરે છે જ્યારે એક જાતિ અંશત કાર્ય કરે છે.

20 વર્ષની ઉંમરે શિશ્નની વૃદ્ધિ અટકી જાય છે આઇસલેન્ડની રાજધાની રેકજાવિકમાં સ્થિત આઇસલેન્ડિક ફેલોલોજિકલ મ્યુઝિયમ પોતાનામાં અનોખું છે કારણ કે તે વિશ્વનું એકમાત્ર મ્યુઝિયમ છે જેમાં માછલી પ્રાણીઓથી માંડીને મનુષ્યો સુધીના જાતિઓનો સંગ્રહ છે વિશ્વમાં 5000 થી ઓછા લોકોના શિશ્નમાં 11 ઇંચનો વધારો થયો છે દક્ષિણ કોરિયામાં કરવામાં આવેલા એક સંશોધન મુજબ રિંગ ફિંગર રિંગ ફિંગર જેટલી મોટી હશે તેટલું મોટું શિશ્ન હોવું શક્ય છે.

જો તમારું શિશ્ન કેળા જેવું વળેલું હોય તો તેને હળવાશથી ન લો આ બીમારીના સંકેતો છે આનાથી તમારા માટે સેક્સ કરવું મુશ્કેલ બને છે આ રોગનું નામ પેરોની છે આપણા મગજનો એક ભાગ છે જે સીધો આપણા લિંગ સાથે સંબંધિત છે આપણી નર્વસ સિસ્ટમ દ્વારા સેક્સ અહીંથી નિયંત્રિત થાય છે એટલે કે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ ઉત્સાહિત હોય છે ત્યારે મગજનો સમાન ભાગ તેને નિયંત્રિત કરે છે.

માણસના શિશ્નમાં કોઈ હાડકા નથી તેમ છતાં તે ફ્રેક્ચર થઈ શકે છે આ કારણ છે કે શિશ્નમાં આવા સ્નાયુઓ છે જે ઉત્થાન દરમિયાન ખૂબ જ ચુસ્ત બને છે આવા સ્નાયુઓ શરીરના અન્ય કોઈ ભાગમાં મળતા નથી તે હિંસક જાતીય સંભોગને કારણે અથવા સેક્સ કરતી વખતે પથારીમાંથી પડી જવાને કારણે ફ્રેક્ચર થઈ શકે છે શાંત સ્થિતિમાં માણસના શિશ્નની સામાન્ય લંબાઈ 3.5 ઈંચથી 3.9 ઈંચ છે જ્યારે ઉત્સાહિત સ્થિતિમાં સામાન્ય લંબાઈ 5.5 ઇંચથી 5.9 ઇંચ હોય છે તમામ સસ્તન પ્રાણીઓમાં સૌથી મોટું શિશ્ન વાદળી વ્હેલનું છે જે 8 ફૂટ સુધીનું હોઈ શકે છે મનુષ્યો સિવાય મોટાભાગના સસ્તન પ્રાણીઓમાં શિશ્નનું હાડકું હોય છે.

Advertisement