માં લક્ષ્મીને અઠવાડિયામાં માં આ દિવસે લગાવો આ ભોગ,ક્યારેય નહીં થાય ધન ની કમી…

તિષ શાસ્ત્ર વાસ્તુ શાસ્ત્ર, સમુદ્ર શાસ્ત્ર આવી કેટલીક શાખાઓ છે જેના ઉપયોગથી આપણે જીવનમાં આવતી મુશ્કેલીઓનો વલણ ફેરવી શકીએ છીએ. લોકો મુશ્કેલીના કિસ્સામાં આ શાસ્ત્રીય ઉપાયનો ઉપયોગ કરે છે પરંતુ જો આ પગલાં અગાઉ લેવામાં આવે તો પણ તમારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો નહીં પડે.

Advertisement

સારું અહીં અમે તમને કેટલાક શાસ્ત્રીય ઉપાયોની ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છીએ. આશા છે કે તમને આ ઉપાયો ગમશે અને તેનો ઉપયોગ કરીને તમે તમારા જીવનને વધુ સારું બનાવવા માટે સમર્થ હશો.ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે વાસ્તુમાં આવા ઘણા ઉપાય જણાવવામાં આવ્યા છે.જે જીવનમાં પ્રગતિના નવા માર્ગ ખોલે છે.તો આજે પણ અમે તમને આવા જ એક ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેનાથી જીવનમાં સરળતાથી પ્રગતિ મળશે.

કહો કે બધા ભગવાન અને દેવીઓને જુદા જુદા ખોરાક ગમે છે હા આપણે જે વસ્તુ ખાવામાં ગમે છે તે જોઈને આનંદ થાય છે.આપણે તેને ખૂબ જ ઉત્સાહથી ખાઇએ છી તેવી જ રીતે ભગવાન પાસે પણ અલગ મનપસંદ ખોરાક છે.જેની સાથે તેઓ ટૂંક સમયમાં ખુશ થાય છે અને તમને આશીર્વાદ આપે છે.શાસ્ત્રોમાં બધા દેવતાઓના પ્રિય ખોરાકનું વર્ણન છે ચાલો આપણે જાણીએ કે ભગવાનને કયો ભોગ પસંદ છે.

ભગવાન શ્રી ગણેશ.

બધા દેવતાઓના પ્રથમ ઉપાસક ભગવાન ગણેશને મોદક ખૂબ જ ચાહે છે.જો તમે ગણેશની ઉપાસના કરી રહ્યા છો, તો તમારે નિશ્ચિતરૂપે મોડક ચઢાવવો જોઈએ.ખાસ કરીને બુધવાર અને ચતુર્થીના દિવસે ગણપતિને મોદક ચઢાવો, જેનાથી તેઓ જલ્દી ખુશ થાય છે.

ભગવાન ભોલેનાથ.

ભગવાનનો ભગવાન મહાદેવ ફક્ત એક જ ભોગથી પ્રસન્ન થાય છે.પરંતુ ભગવાન શિવને દૂધ ગમે છે. આથી તેઓને શિવની પૂજામાં દૂધ ચઢાવવામાં આવે છે.ભોલેનાથને સોમવારે અને શિવરાત્રીના દિવસે ખૂબ જલ્દી શાંત કરી શકાય છે.

માતા લક્ષ્મી.

લક્ષ્મીજી ધનની દેવી, ચોખા અને દૂધથી બનેલી વાનગીઓને પસંદ છે.શુક્રવારે તેમને ખીર ચઢાવવો જોઈએ જેનાથી તેઓ જલ્દી ખુશ થાય છે.

ભગવાન શ્રી વિષ્ણુ.

ભગવાન વિષ્ણુ પીળી વસ્તુઓ ખૂબ ચાહે છે.ગુરુવારે ભગવાન વિષ્ણુને બેસનના લડ્ડુ કે સારા સાથે અર્પણ કરવામાં આવે તો શ્રી હરિ વિષ્ણુ વ્યક્તિની બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરે છે.

શનિદેવ.શનિવારે શનિદેવને કાળા તલ અથવા સરસવનું તેલ ચઢાવવામાં આવે તો તે વ્યક્તિને શનિદોષથી રાહત મળે છે કારણ કે શનિદેવને કાળા તલ પસંદ છે.

Advertisement