લગ્ન બાદ મહિલાના હિપ્સ ફૂલી જાય ત્યારે થાય છે આ ફાયદા,એક વાર જરૂર જાણી લો..

આજે આપણે એવા સવાલ વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ જે ઘણીવાર છોકરાઓના મનમાં આવે છે. તે છોકરાઓ હંમેશા વિચારતા રહે છે કે છોકરીઓની પીઠ કેમ ચરબીવાળી છે? એટલે કે છોકરીઓના હિપ્સ કેમ જાડા હોય છે?

Advertisement

જુદા જુદા છોકરાઓ પોતાની મરજી મુજબ અલગ અલગ ધરણા કરે છે અને તેઓ જે સાંભળે છે તે પ્રમાણે સ્વીકારે છે. પરંતુ આ હકીકતમાં થોડું સત્ય પણ છે કે છેવટે, છોકરીઓની પીઠ કેમ ચરબીવાળી હોય છે?તે લગભગ સાચું છે કે છોકરીઓ છોકરાઓ કરતા જાડી પીઠ ધરાવે છે.

કારણ કે મોટા ભાગના કિસ્સાઓમાં એવું જોવામાં આવે છે કે જે કોઈ પણ છોકરી હોય, તેનું બેકયાર્ડ મોટું અથવા મોટું હોય છે. કેટલાક લોકો માને છે કે સે@ક્સને કારણે છોકરીઓનું બેકયાર્ડ ચરબીયુક્ત હોય છે. પરંતુ આમાં કેટલું સત્ય શું છે હજી કંઈ ખબર નથી.

પરંતુ કેટલાક લોકો માને છે કે સેક્સને કારણે છોકરીઓનું બેકયાર્ડ ચરબીયુક્ત બને છે. લગ્ન બાદ મહિલાઓના હિપ્સ ફૂલવા લાગે છે. આની પાછળ પણ ક્યાંક કુદરતે બનાવેલો કાયદો છે. કુદરતે જે પણ બનાવ્યું છે, તે ખૂબ જ વિચારપૂર્વક આવ્યું છે.લાંબા સમયથી ચર્ચા થઈ રહી છે કે શા માટે મહિલાઓના હિપ્સ લગ્ન પછી ફૂલવા લાગે છે.

તાજેતરના કેટલાક સંશોધનોએ બતાવ્યું કે તે એકદમ સાચું છે કે લગ્ન પછી મહિલાઓના હિપ્સ ફૂલવા લાગે છે. ભાગોના માપ પણ લેવામાં આવ્યા હતા, જેના આધારે વૈજ્ઞાનિકોએ તારણ કાઢ્યું હતું જે આઘાતજનક હતું. આ વસ્તુ વૈજ્ઞાનિકોએ કરેલા એ જ સંશોધનમાંથી બહાર આવી છે. હિપ્સને વિસ્તૃત કરવાના ફાયદા પણ આમાં જાહેર થયા હતા. વૈજ્ઞાનિકોને જાણીને આશ્ચર્ય થયું.

વૈજ્ઞાનિકોએ જણાવ્યું હતું કે જે મહિલાઓને મોટા હિપ્સ હોય છે, તે મહિલાઓને ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન બાળક હોય ત્યારે ખૂબ જ ઓછો દુખાવો થાય છે અને જે મહિલાઓને નાના હિપ્સ હોય છે.

તેમને ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન વધુ સમસ્યા હોય છે. વૈજ્ઞાનિકો હિપ્સના સોજા માટે બે કારણો આપે છે સંશોધનમાં હિપ્સ ફૂલી જવાના બે કારણો બહાર આવ્યા હતા.

શું સે@ક્સ કરવાથી છોકરીઓ મોટી થાય છે?સંશોધકે કહ્યું કે જે મહિલાઓ પોતાના પતિ સાથે દિવસમાં એકથી વધુ વખત સંબંધ સ્થાપિત કરે છે અથવા દરરોજ સંબંધ સ્થાપિત કરે છે અને મહિલાઓના હિપ્સ પણ થોડા દિવસો પછી વધવા લાગે છે.

સંશોધક દ્વારા આપવામાં આવેલું બીજું કારણ એ છે કે જો મહિલાઓ સતત તેમના ભાગીદારોને બદલે અને તેમની સાથે સંબંધ સ્થાપિત કરે તો પણ હિપ્સ ફૂલવા લાગે છે.

Advertisement