બોલિવૂડ ની સૌથી હોટ અભિનેત્રી મલાઈકા એ ખોલ્યું પોતાની ફિટનેસ નું રહસ્ય,પોતાને ફિટ રાખવા કરે છે આ કામ.

બોલિવૂડ અભિનેત્રી મલાઇકા અરોરા ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ‘ફિટટેસ્ટ’ સેલેબ્સમાંથી એક છે. મલાઈકા હજુ પણ 8 વર્ષની ઉંમરે લાખો મહિલાઓ માટે ફિટનેસ પ્રેરણા છે.  જોકે મલાઈકા તેના ફિગર માટે સખત મહેનત કરે છે.  મલાઇકા માત્ર યોગ કરીને પરસેવો પાડી શકતી નથી પરંતુ તે સ્વસ્થ આહારને પણ અનુસરે છે. આટલી મહેનત કર્યા પછી પણ મલાઈકા તેના સમયપત્રકને લઈને ઘણી ગંભીર છે. જે તેની દિનચર્યામાં આવે છે.આ વાતનો ખુલાસો કરતાં મલાઈકા કહે છે, “મારી દિનચર્યા ઉપવાસ જેવી છે. હું સવારે કંઈ ખાતો નથી, કારણ કે મારું છેલ્લું ભોજન આગલી સાંજે 6.30 વાગ્યાની વચ્ચે છે. આ રીતે હું દરરોજ 12 થી 18 કલાક ઉપવાસ કરું છું.

મલાઈકા પોતાના દિવસની શરુઆત તેના પરફેક્ટ ફિગર માટે ખૂબ સારા પ્રવાહી ખોરાકથી કરે છે. જેમાં મોટા ભાગના નવસેકુ પાણી, દાળ અથવા નાળિયેર પાણીનો સમાવેશ થાય છે. મલાઈકા કહે છે કે લિક્વિડ ફૂડ તમને ગમે તે સાદા પાણી, જીરા પાણી અથવા લીંબુ પાણી હોઈ શકે છે. હું આજે સવારે આવું કરું છું અને અન્ય બદામ સાથે ઉપવાસ તોડું છું.
દિવસ દરમિયાન મલાઈકા ઘણો ખોરાક લે છે.કાર્બોહાઈડ્રેટ અને ચરબી સહિત. સાંજે સ્વસ્થ નાસ્તો અને સાંજે 5 વાગ્યા સુધી રાત્રિ ભોજન. મલાઈકા અરોરા પોતાના ડિનર વિશે ખૂબ જ સાવચેત છે. જો કે, મલાઈકા કહે છે કે જો તે શાકભાજી કે માંસ ખાય છે,

તો પછી તે રાત્રિભોજન માટે માંસ અને ઇંડા અથવા દાળ નાના ભાગોમાં ખાય છે. મલાઈકા રાત્રિભોજનમાં સમાવિષ્ટ તમામ ખાદ્ય પદાર્થોને ધીમે ધીમે ખાય છે જે સંપૂર્ણ આહાર બની શકે છે. જોકે, મલાઈકા એ પણ કહે છે કે તે સાંજે 7 વાગ્યા પછી ક્યારેય ખાતી નથી. મલાઈકા અરોરા, જે પોતાની ફિટનેસ અને વર્કઆઉટ માટે પ્રખ્યાત છે, મોટેભાગે ઘરે બનાવેલો ખોરાક ખાય છે. તે હંમેશા બહારનું ખાવાનું ટાળે છે.

મલાઈકાએ 1998 માં બોલિવૂડ અભિનેતા-નિર્દેશક-નિર્માતા અરબાઝ ખાન સાથે લગ્ન કર્યા હતા, જેની મુલાકાત કોફી એડ શૂટ દરમિયાન થઈ હતી. અરબાઝ સાથે તેના લગ્ન થયા ત્યારથી તેઓ છૂટાછેડા લીધા ત્યાં સુધી તે મલાઈકા અરોરા ખાન તરીકે ઓળખાતી હતી. 28 માર્ચ 2016 ના રોજ, તેઓએ સુસંગતતાના મુદ્દાઓને ટાંકીને અલગ થવાની જાહેરાત કરી.

11 મે 2017 ના રોજ આ દંપતીએ સત્તાવાર રીતે છૂટાછેડા લીધા હતા. તેમને એક પુત્ર અરહાન ખાનનો જન્મ 9 નવેમ્બર 2002 ના રોજ થયો હતો. છૂટાછેડા પછી પુત્રની કસ્ટડી મલાઈકા પાસે છે, જ્યારે બાંદ્રા ફેમિલી કોર્ટમાં પહોંચેલા સમાધાન મુજબ અરબાઝ પાસે તેના પુત્ર પર મુલાકાતનો અધિકાર છે. બોલીવુડ અભિનેતા સલમાન ખાન અને અભિનેતા-દિગ્દર્શક-નિર્માતા સોહેલ ખાન તેના ભૂતપૂર્વ સાળા છે. તેના ભૂતપૂર્વ સસરા પટકથા લેખક સલીમ ખાન હતા. મલાઇકા 2016 થી અભિનેતા અર્જુન કપૂર સાથે રિલેશનશિપમાં છે.