કોને બનાવ્યું હતું મુકેશ અંબાણી નું ઘર,અને કેવી રીતે બન્યું હતું અંબાણી નું ઘર એન્ટેલિયા,જાણો અહીં..

ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ અને રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના માલિક મુકેશ અંબાણીનું ઘર, એન્ટિલિયા વિશ્વની સૌથી ખર્ચાળ અને વૈભવી રહેણાંક સંપત્તિમાં ગણાય છે. આશરે 600 કર્મચારીઓ એશો-આરામની તમામ સુવિધાથી સજ્જ 27 માળની ‘એન્ટિલિયા’ ની દેખરેખ હેઠળ તૈનાત છે. આમાં માળીઓથી રસોઈયા, પ્લમબર અને ઇલેક્ટ્રિશિયન વગેરેનો સમાવેશ થાય છે.એન્ટિલિયાએ 2006 માં બાંધકામ શરૂ કર્યું હતું અને યુએસ સ્થિત આર્કિટેક્ચર કંપની પર્કિન્સ અને વિલ એન્ડ હિર્શ બેડનર એસોસિએટ્સની સલાહ સાથે ઓસ્ટ્રેલિયન કન્સ્ટ્રક્શન ફર્મ લેઇટન કોન્ટ્રાક્ટરોએ શરૂઆતમાં તેનું બાંધકામ હાથ ધર્યું હતું બી.ઇ.બિલિમોરિયા એન્ડ કંપની લિમિટેડ દ્વારા પૂર્ણ કરવામાં આવ્યું હતું.

Advertisement

બ્રિટીશ ક્રાઉનની મિલકત બકિંગહામ પેલેસ અને વિશ્વના સૌથી મૂલ્યવાન ખાનગી રહેઠાણ પછી તેને વિશ્વની બીજી સૌથી કિંમતી રહેણાંક મિલકત માનવામાં આવે છે ફોર્બ્સ મેગેઝિનના જણાવ્યા અનુસાર એન્ટિલિયા એ વિશ્વનું સૌથી મોંઘું ખાનગી ઘર છે જેની કિંમત લગભગ 3 અબજ ડોલર છ તેમાં ત્રણ હેલિપેડ્સ, એર ટ્રાફિક કંટ્રોલ, 168-કાર ગેરેજ, એક રૂમ 9 હાઇ સ્પીડ લિફ્ટ 50 સીટ થિયેટર ટેરેસ ગાર્ડન સ્વિમિંગ આરોગ્ય કેન્દ્ર અને મંદિર જેવી સુવિધાઓ છે એક બરફ ખંડ કે જે દિવાલોની બહાર સ્નોવફ્લેક્સને દબાણ કરે છે.

પૃથ્વીના સૌથી મોંઘા મકાનોમાં એક ‘એન્ટિલિયા’ છે: મુકેશ અંબાણીના 27 માળના બંગલાનું નામ એક ટાપુ પર રાખવામાં આવ્યું છે. તેમાં ત્રણ હેલિપેડ્સ, 50 સીટર થિયેટર, 9 લિફ્ટ, સ્વિમિંગ પૂલ, રહેણાંક ક્વાર્ટર્સ છે. 27 માળની એન્ટિલિયામાં ખૂબ જ આધુનિક પાણીની પાઇપલાઇન છે. આ ઉપરાંત, ઘરમાં ખૂબ જ વૈભવી બાથરૂમ ફિટિંગ પણ છે. ગાર્ડિયનના જણાવ્યા મુજબ એન્ટિલિયાની કિંમત 4,567 કરોડ રૂપિયા છે. જે વિશ્વના સૌથી મોંઘા મકાનોમાંનું એક છે.

એન્ટિલિયાના કર્મચારીઓને લાખમાં પગાર મળે છે: લાઇવ મીરર મુજબ, મુકેશ અંબાણીની એન્ટિલિયામાં કામ કરતા કર્મચારીઓનો પગાર મહિને 2 લાખ રૂપિયા છે. ઘરના પ્લમ્બરને પગાર તરીકે 2 લાખ રૂપિયા પણ મળે છે. પગારની સાથે, તબીબી ભથ્થા અને બાળકો માટે શિક્ષણ ભથ્થું પણ ઉપલબ્ધ છે. આટલું જ નહીં, મુકેશ અંબાણીની એન્ટિલિયાના સ્ટાફ બનવા માટે ઘણા બધા માપદંડોને પૂરા કરવા પડે છે.

નવા મહેમાનોના આગમનથી એન્ટિલિયામાં ઉત્તેજનાનું વાતાવરણ છે.તાજેતરમાં મુકેશ અને નીતા અંબાણી દાદા-દાદી બની ગયા છે. તેમના પુત્ર આકાશ અંબાણીની પત્ની શ્લોકાએ એક પુત્રને જન્મ આપ્યો છે. અંબાણીના લક્ઝુરિયસ ફેમિલી હાઉસ એન્ટિલિયામાં પુત્રનું સ્વાગત કરવામાં આવ્યું હતું. નવા મહેમાનોના આગમનથી અંબાણી પરિવાર જ નહીં પરંતુ એન્ટિલિયામાં કાર્યરત તમામ સ્ટાફમાં પણ ઉત્તેજનાનું વાતાવરણ છે. નીતા અંબાણી ઘણા પ્રસંગો પર કહેતી રહી છે કે એન્ટિલિયાનો સ્ટાફ પણ તેના પરિવાર જેવો છે.

એરબસ 319 કોર્પોરેટ જેટ.મુકેશ અંબાણી પાસે એરબસ 319 કોર્પોરેટ જેટ છે. આ વિમાન 25 મુસાફરોને લઇ જવા સક્ષમ છે. આ વિમાનમાં મોટું મનોરંજન કેબિન, વૈભવી સ્કાય બાર અને ફેન્સી ડાઇનિંગ ક્ષેત્ર છે. તેની અંદાજિત કિંમત 100 મિલિયન ડોલર છે. આ જેટમાં લેધર બેઠક, એર કંડિશન અને ખાસ કોકપીટનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. અંબાણી પાસે આ ઉપરાંત બે અન્ય ખાનગી વિમાનો પણ બોઇંગ બિઝનેસ જેટ -2 અને ફાલ્કન 900EX પણ છે.

કેટલાક મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, આ જેટની કિંમત 100 મિલિયન ડોલરથી વધુ થાય છે.યાટ.મુકેશ અંબાણી પણ દરિયા પર તરતા આ મહેલના માલિક છે. આ યાટમાં સોલર ગ્લાસની છત છે અને તે 58 મીટર લાંબી અને 38 મીટર પહોળી છે. તે જ સમયે, યાટમાં પિયાનો બાર, લાઉન્જ અને ડાઇનિંગ એરિયા જેવી સુવિધાઓ અને મહેમાનો માટે સ્યૂટ સાથે વાંચન ખંડ જેવી ત્રણ સગવડ હોય છે. જોકે તેની કિંમત અંગે કોઈ જાહેરાત કરવામાં આવી નથી, પરંતુ આ યાટની કિંમત સો કરોડ ડોલરથી વધુ હોવાનું કહેવાય છે.

બોઇંગ બિઝનેસ જેટ 2.મુકેશ અંબાણીએ 2007 માં આ ખાનગી ઉપયોગ માટે ખરીદ્યુ હતુ. જેટ વિમાનમાં 1004 ચોરસ ફૂટની કેબિન છે જેમાં 78 મુસાફરોની બેસવાની ક્ષમતા છે. તમે તેને ઉડતી હોટલ પણ કહી શકો છો. જેટમાં લાઉન્જ અને ખાનગી સ્યુટ પણ છે. મુકેશે આ ખાનગી જેટને 73 મિલિયનમાં ખરીદ્યું હોવાનું કહેવાય છે.ફાલ્કન EX૦૦ ઇએક્સ.ફાલ્કન EX૦૦ ઇએક્સ વિમાનમાં મધ્ય-ફ્લાઇટ ઓફિસ, રમત નિયંત્રણ, મ્યુઝિક સિસ્ટમ, સેટેલાઇટ ટેલિવિઝન, વાયરલેસ સંચારવાળી કેબિન છે.

વિમાનને ભારતના ગમે ત્યાં નાના રનવે પર ઉતારી શકાય છે. આ જેટની કિંમત $ 43.3 મિલિયનની હોવાનું કહેવાય છે.મૈબેક 62.મુકેશ અંબાણીએ ભારતમાં એકમાત્ર વ્યક્તિ છે જેણે તેની પત્ની માટે મેબેક 62 ખરીદી છે. મુકેશ અંબાણીએ આ કારને તેમની પત્નીને જન્મદિવસની ભેટ આપી હતી. આ કારની મહત્તમ ઝડપ 250 કિલોમીટર છે. આ કાર ફક્ત 5.4 સેકંડમાં 0 થી 100 કિ.મી. ઝડપથી ચાલી શકે છે. અંબાણીની જરૂરિયાતો ધ્યાનમાં લેતી આ કાર દસ લાખ ડોલરથી વધુ મૂલ્ય ધરાવે છે.

આ કાર સિવાય, અંબાણી પાસે એસ્ટોન માર્ટિન, મર્સિડીઝ એસ ક્લાસ અને અન્ય વૈભવીકાર પણ છે.એસ્ટન માર્ટિન રેપિડ.મોડિફાઇડ એસ્ટન માર્ટિન આ લિસ્ટમાં સૌથી મોંઘી કાર છે. આ કાર 0-60 થી ફક્ત 4.4 સેકંડમાં ઝડપી થઈ શકે છે અને આ કારની મહત્તમ ગતિ 203 માઇલ પ્રતિ કલાકની આસપાસ છે. તેની કિંમત 1 લાખ 70 હજાર ડોલર હોવાનું કહેવાય છે.મર્સિડીઝ એસ ગાર્ડ.આ કાર મુકેશ અંબાણીની મેબેક ૬૨ના સમાન છે.

આ કાર પણ બુલેટ પ્રુફ છે અને તેમાં લેપટોપ અને ટીવી સ્કીન પણ છે આ માત્ર ૩.૯ સેકેન્ડમાં ૦-૬૦ પર જઇ શકે છે અને અંબાણીએ આ કાર માટે ૧,૫૦,૦૦૦ ડોલર ચુકવ્યા હતા.મેબેચ 62 ની જેમ, આ કારમાં બોર્ડ કોન્ફરન્સ સેન્ટર, લેપટોપ અને ટીવી સ્ક્રીન હોય છે, એટલું જ નહીં આ કાર બોમ્બ અને બુલેટ પ્રૂફ પણ છે. આ કાર 100 કિ.મી.ની સ્પીડ માત્ર 3.2 સેકંડમાં પકડી શકે છે. કહેવાય છે કે અંબાણીએ આ કાર 10 કરોડમાં ખરીદી હતી.મર્સિડીઝ એસએલ 500.મુકેશ અંબાણીની કાર રોકેટથી ઓછી નથી. કારમાં 7-સ્પીડ ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન અને ટર્બો ચાર્જ 6L એન્જિન છે જે 621 હોર્સપાવર પાવર આપે છે. મુકેશે આ કાર ખરીદવા માટે $ 100,000 વધુ ચૂકવવા પડ્યા હતા.

બીએમડબલ્યુ 760 (BMW 760LI).મુકેશ અંબાણી બીએમડબલ્યુ 760 એલઆઇ કારમાં મુસાફરી કરે છે, જેમા બુલેટ પ્રૂફ કેરેજ છે. તેમાં બોર્ડ કોન્ફરન્સિંગ સેન્ટર, લેપટોપ અને ટીવી સ્ક્રીન છે. મુકેશ અંબાણીને બધે આ વાહન દ્વારા ફરવુ વઘારે પસંદ છે. આ કારની બેઝ પ્રાઇસ ડોલર 300,000 છે, પરંતુ તેની બુલેટ પ્રૂફ (આર્મર્ડ) આવૃત્તિ ડોલર 1.4 મિલિયનની છે. મુકેશ અંબાણીની આ બીએમડબ્લ્યુ કાર મુંબઈની સૌથી મોંઘી કાર નોંધણીઓ પૈકીની એક છે, તેમજ કોઈપણ ભારતીય દ્વારા રાખવામાં આવતી સૌથી મોંઘા કાર છે.

રોલ્સ રોયસ ફેન્ટમ.આ સુંદર લક્ઝરી સેડાન મુકેશ અંબાણીના કાર કલેક્શનની સૌથી આકર્ષક કાર છે અને રોલ્સ રોયસ ફેન્ટમ 5.8 સેકંડમાં 100 કિ.મી.ની ઝડપ પકડી શકે છે. તેની ટોચની ગતિ 249 કિમી પ્રતિ કલાકની હોય છે. આ કારની કિંમત આશરે 8 કરોડ જેટલી છે.કાર ગેરેઝ.અંબાણી હાઉસ એંટીલિયા માં 6 માળ નું ફક્ત કાર ગેરેઝ જ છે, જ્યાં પર પાર્કિંગ ના સાથે કાર ની સર્વિસ પણ થાય છે. આ ગેરેઝ માં એકસાથે 168 ગાડીઓ પાર્ક કરવામાં આવી શકે છે અને જો અંબાણી હાઉસ માં પાર્ટી થાય છે તો મહેમાનો ની ગાડીઓ અહીં પાર્ક થાય છે.તેની કિંમત નો અંદાજો પણ હવે તમે લગાવી શકો છો.

Advertisement