પોતાના પ્રેમી સાથે લગ્ન કરવા આ મહિલા પાકિસ્તાન થી આવી ગઈ ભારત,પણ અહીં જે થયુ એ જાણીને ચોકી જશો..

નમસ્કાર મિત્રો આ લેખ મા તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે.અમને ઘણા એવા લોકો છે કે જેઓ કોઈક સમયે કોઈક સાથે પ્રેમમાં હોય છે, જ્યારે તે વાત પણ સાચી છે કે જ્યારે આ લાગણી આપણા મનમાં આવે છે, ત્યારે આપણે માનીએ છીએ કે આ એકમાત્ર વસ્તુ છે જે સાચી છે અને બીજું બધું જૂઠ અને એક છે છેતરપિંડી તે જ છે. હા, પ્રેમની લાગણી સહેલી નથી અને તે પોતાના સપના કોઈ બીજાના વિચાર સાથે વહેંચવાનું શરૂ કરે છે.  અને થોડા સમય પછી લોકો તેને સાચા પ્રેમ તરીકે પણ સમજવા લાગે છે. લોકો કહે છે કે લોકો પ્રેમના નામે ક્યાં પહોંચે છે, જ્યારે લોકો સાત સમુદ્રો પાર કરે છે, પરંતુ તે સાચું છે કે પ્રેમની નદીમાં લોકોને કોઈ પણ સીમાઓ અને સીમાઓ ઓળંગતા લોકો રોકી શકતા નથી.

Advertisement

તાજેતરમાં જ કરાચીની એક યુવતી સાથે આવું જ બન્યું હતું. તે મુંબઈના એક છોકરા સાથે પ્રેમમાં પડી ગઈ હતી.  ફાતિમા હુસેનની સુંદર લવ સ્ટોરી સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહી છે. પ્રેમ, રોમાંસ અને લગ્નના વિચારોએ ફેસબુક પર લોકોનું દિલ જીતી લીધું છે.  એટલું જ નહીં, આ પોસ્ટમાં એમ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે સારાએ કહ્યું કે તેણે કેવી રીતે તેના મિત્ર મુસ્તફા દાઉદ સાથે લગ્ન કર્યા અને મુંબઇ આવ્યા બાદ તે જીવવા લાગ્યો. આ સિવાય ચાલો તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે લગ્ન પછી સારાહ અને મુસ્તફાની જિંદગી ઉતાર-ચઢાવથી ભરેલી હતી

કારણ કે તે ભારત આવતાંની સાથે જ કલાકો સુધી તેની કસ્ટમ અને સુરક્ષા તપાસમાં તપાસ કરતો હતો. એટલું જ નહીં, તેને લાગ્યું કે લગ્ન પછી તેનો હનીમૂન પણ સરકારી કચેરીઓમાં ખર્ચ કરવો પડ્યો છે, જ્યારે આપણે એ પણ જણાવી દઈએ કે લગ્નના 2 મહિના પછી તે પોતાના પતિ સાથે મુંબઇ શિફ્ટ થઈ અને પતિની નોકરી ગુમાવી દીધી, ત્યારબાદ કોઈએ તેમનું સમર્થન ન કર્યું .  હા, આ મુશ્કેલ પરિસ્થિતિમાં સારાહ અને મુસ્તફાની જિંદગી સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગઈ હતી. એટલું જ નહીં, બંને લાંબા સમયથી એક નાનકડી નોકરીની શોધમાં હતા, જેના પછી સારાહ 3 મહિના સુધી ડિપ્રેશનમાં રહી. તેણે પોતાના ઘરમાં કશું કહ્યું નહીં. તે આખી રાત રડતી હતી અને તે સમયે પતિ મુસ્તફા અસ્વસ્થ રહેતો હતો.

તેની પાસે ખાવા માટે પૈસા પણ નહોતા, જ્યારે તે સમયે તે પણ વિચારતો હતો કે હવે જે તેની પાસે છે તે મુસ્તફા છે. હું દરેક પ્રસંગે મુસ્તફાને સમર્થન આપીશ. જે પછી તેમને વિચાર આવ્યો કે અહીં પાકિસ્તાનમાં કેમ નહીં, જે તે મેક-અપ આર્ટિસ્ટ તરીકે કામ કરતી હતી. આ સિવાય જણાવી દઈએ કે મુસ્તફાએ સારાહને ટેકો આપ્યો હતો અને માર્કેટિંગ શરૂ કર્યું હતું. જે પછી તેણીને ઘણા બધા ગ્રાહકો મળવા લાગ્યા અને ધીમે ધીમે તેણે ખૂબ જ સારો ધંધો શરૂ કર્યો.

મિત્રો આવો જ એક બીજો કિસ્સો છે જેમાં એક પાકિસ્તાની યુવતી એ કર્યા હિન્દુસ્તાની યુવક સાથે લગ્ન.જલંધર (પંજાબ)  પાકિસ્તાનના સુમાયલા અને ભારતના કમલ કલ્યાણ વચ્ચે એક અનોખો પ્રેમ છે.  બંને ક્યારેય મળ્યા નથી, પરંતુ પ્રેમની તારથી બંધાયેલા છે.  2018 માં વિડિઓ કોલ દ્વારા સગાઈ થઈ.  હવે લગ્ન કરવાના છે. કોરોનાવાયરસને કારણે લોકડાઉન થઈ રહ્યું છે અને સરહદ બંધ છે. આવો નહીં, જાઓ નહીં  સુમાયલાએ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને વિઝા આપવા વિનંતી કરી છે જેથી લગ્ન થઈ શકે.

પાકિસ્તાનના લાહોરનો રહેવાસી સુમયલા 35 વર્ષનો છે.  કમલ કલ્યાણ પંજાબના જલંધરનો રહેવાસી છે.  દૂરના સબંધીઓ. બંને વચ્ચે વાત કરતી વખતે મામલો પ્રેમ સુધી પહોંચ્યો. ત્યારબાદ બંને પરિવારની સંમતિથી સંબંધ નક્કી થઈ ગયો. સગાઈ માટે 26 જાન્યુઆરી, 2018 નક્કી કરવામાં આવી હતી. જલંધરમાં કમળ સજ્જ હતું અને યુહાનાબાદમાં સુમયલાને દુલ્હનની જેમ પોશાક પહેર્યો હતો. વીડિયો કોલ દ્વારા બંનેની સગાઈ થઈ.  હજી બંને મળ્યા નથી.હવે બંનેના લગ્ન કરવાના છે. લોકડાઉનને કારણે સમસ્યા ઉભી થઈ છે. કંઈ કામ નથી કરતું. સુમૈલાએ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને વિનંતી કરી છે કે કમલને પાકિસ્તાનનો વિઝા મળે, જેથી લગ્ન થઈ શકે. દસ્તાવેજો તૈયાર છે. સરહદ ખોલવી જોઈએ. લોકોને આવવા દો. તેને ભારત આવવાનું છે. અહીં લગ્ન નોંધણી દ્વારા કોઈએ ભારતનું નાગરિકત્વ લેવું પડશે.

લોહીના સંબંધો સરહદો જોતા નથી કમલના પિતા ઓમ પ્રકાશ પંજાબ અને સિંધ બેંકમાંથી નિવૃત્ત થયા છે.  તેઓ કહે છે કે લોહીના સંબંધો સરહદો જોતા નથી. મારી બે કાકી છે જેમણે લાહોર અને કસૂરમાં લગ્ન કર્યા હતા. મેં મારા પિતરાઇ બહેન આશિયાની પુત્રી સુમયલા સાથે મારા દીકરાના સંબંધો નક્કી કર્યા છે. કમલની માતા સુદેશ કહે છે – સુમાયલા ભારતની જીવનશૈલીથી ખૂબ પ્રભાવિત છે. બંને પરિવારોએ ચર્ચા કરી અને સંબંધ બનાવવાનું નક્કી કર્યું.

તો મિત્રો જાણો આવી જ એક બીજી લવ સ્ટોરી. ભારતમાં રહેતા તેના જીવનસાથીને મળવા માટે એક વર્ષ કરતાં વધુ સમયની રાહ જોયા બાદ, પાકિસ્તાની રાષ્ટ્રીય સુમન રંતીલાલે મોદી સરકારને અપીલ કરી છે કે તેણીને ભારતમાં રહેવાની વિશેષ મંજૂરી અનુમતિના આધારે આપવામાં આવે જેથી તેણી તેના લાંબા સમયના ભારતીય બોયફ્રેન્ડ સાથે લગ્ન કરી શકે અને તેના લગ્ન શરૂ કરી શકે. ભારતમાં જીવન, ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયાના અહેવાલો.

વ્યવસાયે શિક્ષક સુમન દોઢ વર્ષથી રાહ જોઇ રહી હતી કે તે તેના બોયફ્રેન્ડ અમિત શર્મા સાથે પંજાબના ગુરદાસપુરમાં લગ્ન કરે છે, જે તેને ફેસબુક પર મળી.  કરાચીમાં રહેતી સુમન રંતીલાલ સપ્ટેમ્બર 2019 માં ફેસબુક પર યુગલની મુલાકાત થઈ ત્યારથી અમિતને મળી નથી. સુમાને કહ્યું કે તેણે પાકિસ્તાનમાં ભારતીય હાઈ કમિશન પાસે તમામ જરૂરી મુસાફરી દસ્તાવેજો સબમિટ કર્યા છે, જોકે, કોવિડ -19 ના આધારે તેનો વિઝા નકારી દેવામાં આવ્યો છે, કારણ કે બંને દેશોએ સરહદની મુસાફરી પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો. સુમાને શુક્રવારે કરાચીથી ટીઓઆઈ સાથે વાત કરતા કહ્યું, ‘હું ભારતની યાત્રા અને અમિત સાથે લગ્ન કરવાની રાહ જોઈ રહ્યો છું.

સુમન ફેસબુક પર અમિત શર્માને 2019 માં મળ્યો હતો અને પ્રેમમાં પડ્યો હતો અને તેણે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું હતું. વાયરસના ફેલાવાને રોકવા માટે માર્ચ 2020 થી બંને દેશો વચ્ચે મુસાફરોનો ટ્રાફિક અસ્થાયી ધોરણે સ્થગિત કરવામાં આવ્યો હોવાથી સુમનને ભારતની યાત્રા માટે વિઝા મળી શક્યો નહીં. મિન્ટ સાથે વાત કરતાં, અમિત શર્માએ તેની લવ સ્ટોરી સંભળાવતા કહ્યું હતું કે, તેણે પહેલી વાર સપ્ટેમ્બર 2019 માં ફેસબુક પર સુમનને કરાચીમાં જન્માષ્ટમીની ઉજવણીના ફોટા તપાસીને શોધી કાઢયો હતો. રૂફટોપ શીટ ઉત્પાદક ખાતે સેલ્સ મેનેજર તરીકે કામ કરતા શર્માએ કહ્યું કે તેણે સુમનને એક સંદેશ મોકલ્યો.

થોડા દિવસો પછી, સુમાને અમિતને જવાબ આપ્યો, જેમણે ફેસબુક પર કલાકોની ચેટિંગ પછી તેમના ફોન નંબરની આપ-લે કરી. દેખીતી રીતે, બે મહિના પછી, નવેમ્બરમાં, અમિતે સુમનને પ્રપોઝ કર્યું. ત્યારબાદ આ દંપતીએ ગાંઠ બાંધવાનો નિર્ણય કર્યો, જોકે, તેમને સરહદ પારની મુસાફરી કરવા માટે વિઝા મેળવવો મુશ્કેલ બની રહ્યો છે. તે માત્ર સુમન જ નથી, બંને દેશોના ઘણા લોકો તેમની સંબંધિત સરકારોની મુસાફરી પ્રતિબંધ હટાવવા માટે રાહ જોઈ રહ્યા છે. ગુરુદાસપુર જિલ્લાના કાદિયનના એક શખ્સ સાથે પરણેલા પાકિસ્તાની નાગરિક ફુફૂરા મુસાફરી પર પ્રતિબંધ લાગુ કરવામાં આવ્યો હોવાથી અને વહેલી તકે તેના પતિ સાથે ફરીથી જોડાવાની આશા રાખીને તે સરહદની બીજી બાજુ અટકી ગઈ છે.

Advertisement