રાજકુમાર સાથે જોડાયેલ આ વાતો તમે પણ નહીં જાણતા હોઈ,જાણો હાલ ક્યાં રહે આ સુપરસ્ટાર….

જોની ‘ બસ આટલું કહેવું જ પૂરતું છે અને લોકો સમજી જાય છે કે કોની વિશે વાત કરવામાં આવી રહી છે. જ્યારે તેમની સ્ક્રીન પર એન્ટ્રી આવી રહી હોઈ, ત્યારે તેમની પહેલા તેમના સફેદ પગરખાં કેમેરાની ફ્રેમમાં આવતા હતા.હંમેશા ઇસ્તીફા પોતાના ખિસ્સામાં રાખતા રાજકુમારનું અંગત જીવનમાં પણ આવું હતું, કોઈને કોઈ ભાવ નોહતા આપતા, પછી ભલે તે રાજ કપૂર હોય અથવા અમિતાભ બચ્ચન. તેમના જન્મદિવસ પર તેમને લગતી કેટલીક રસપ્રદ વાતો જાણો.

જ્યારે અમિતાભ બચ્ચન પર કરી હતી કોમેન્ટ રાજકુમાર અને અમિતાભ બચ્ચનને લગતી એક ખૂબ જ રસપ્રદ વાર્તા છે, કેવી રીતે રાજકુમારે અમિતાભ બચ્ચન પર આટલી મોટી કૉમેન્ટ કરી હતી, અને જો કોઈ બીજુ હોત તો બિગ બી ન જાણે શું જવાબ આપત, પણ સામે રાજકુમાર હતા. તેથી હસતા અને ચૂપ રહ્યા. ખરેખર, અમિતાભ બચ્ચન અને રાજકુમાર બંને બોલીવુડની એક ફિલ્મ પાર્ટીમાં હાજર હતા. બંને એકબીજાને મળ્યા અને ઘણા લોકોની વચ્ચે બંને એક સાથે ઉભા રહ્યા. દરમિયાન, રાજકુમારે અમિતાભ બચ્ચનના શૂટ ની પ્રશંસા કરી, બચ્ચન ખૂબ ખુશ થયા કે કોઈએ તો ધ્યાન આપ્યું. પરંતુ અમિતાભ એ ખુશ થઈને એ જણાવે કે તે કયા દરજી પાસે સીવેલું છે, ત્યાં સુધી રાજકુમાર આગળનું નિવેદન બોલી ગયા.

‘બિગ બી’ ચૂપ રહી ગયા અમિતાભ બચ્ચન તે નિવેદન સાથે મૌન રહ્યા, તેમને શું જવાબ આપવો તે સમજાતું નોહતું. રાજકુમારનું આગળનું નિવેદન હતું- ‘ખરેખર મારે મારા ઘરના પડદા સીવવાનાં હતાં, જોની, આ કાપડ ખૂબ સરસ છે. બિગ બી રાજકુમારથી નારાજ થયા હોત, પરંતુ તેનું એક મોટું કારણ હતું, જેના કારણે અમિતાભ બચ્ચને જવાબ આપવાનું યોગ્ય ન માન્યું, પરંતુ હસવા લાગ્યા. આનું કારણ ‘ઝંઝીર’ ફિલ્મ હતી જેણે અમિતાભને બોલિવૂડમાં એક ‘એન્ગરી યંગ મેન’ બનાવ્યો, તેને ફિલ્મી દુનિયામાં સ્થાન આપ્યું.

ફિલ્મ ‘ઝંજીર’ ઓફર થઈ હતી ખરેખર ‘જંજીર’ ફિલ્મ અમિતાભ બચ્ચન માટે નહોતી લખી, તેમનું નસીબ એ હતું કે તે જમાનાના બે સુપરસ્ટાર્સે કોઈ કારણોસર આ ફિલ્મનો ઇનકાર કર્યો અને અમિતાભનું નસીબ ચમક્યું. ખરેખર, આ ફિલ્મ પ્રકાશ મેહરાએ દેવ આનંદ માટે લખી હતી, એક રોમાંચક યુવકની છબી રોમેન્ટિક હીરોની છબીમાંથી દૂર કરીને એન્ગરી મૅન માટે.

દેવ સાહેબને પણ આ સ્ક્રિપ્ટ ઘણી ગમી. પછી તેણે બાકીના કલાકારો વિશે પૂછ્યું અને એ પણ પૂછ્યું કે ગીતો કઈ કઈ પરિસ્થિતિમાં કરવામાં આવશે,રોમેન્ટિક ગીતો કેટલા છે, કંપોઝ કરવામાં આવશે અથવા હજી બાકી છે. પ્રકાશ મેહરાનો જવાબ સાંભળીને તે ખરેખર આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. પ્રકાશ મેહરાએ જણાવ્યું હતું કે આ ફિલ્મમાં ન તો કોઈ રોમેન્ટિક ગીત છે કે ન તો હીરો ભાગમાં કોઈ ડાન્સ કે ગીત છે, તેને તે ખૂબ જ વિચિત્ર લાગ્યું.

જ્યારે રાજકુમારે બધી હદ વટાવી દીધી હતી હકીકતમાં, દેવાનંદની છબી એક રોમેન્ટિક હીરોની હતી, રોમેન્ટિક ગીતો વિના તે સમયે તેની ફિલ્મની કલ્પના પણ કરી શકતો ન હતો અને તેની ફિલ્મોમાં દેવાનંદ એટલો દખલ કરતા હતા કે લોકો તેમને તેમની ફિલ્મ્સના પ્રેત દિગ્દર્શક માનતા હતા. તેમને ફિલ્મની વાર્તા ગમી હોવાથી, તેમણે પ્રકાશ મેહરાને એમ પણ કહ્યું કે યાર એક રોમેન્ટિક ગીત તો નાખો.

પરંતુ મેહરા રાજી ન થાય, તો દેવસાહેબને લાગ્યું કે આ તેના રોમેન્ટિક હીરોની છબીને બગાડે છે, તેણે ફિલ્મ કરવાની ના પાડી. જોકે ત્યારબાદ મેહરા સર રાજકુમાર પાસે પણ ગયા, પણ રાજકુમારે એમ કહીને ના પાડી કે તેમને સ્ટોરી તો ગમી છે પણ તમારો ચહેરો નહીં. આવી સ્થિતિમાં આ ફિલ્મ અમિતાભ બચ્ચનના ખાતામાં ગઈ, જો કે ધર્મેન્દ્રએ પણ આ ફિલ્મ માટે ના પાડી હતી અને પછી ઝંજીરે જે ઇતિહાસ રચ્યો તે કદાચ દેશના દરેક બાળકને ખબર હશે.

જ્યારે રાજકુમારે રાજ કપૂર પ્રત્યે પોતાનું વલણ બતાવ્યું એકવાર રાજ કપૂરની ભેટ થઈ ગઈ રાજકુમાર સાથે, પછી આ મામલો ખૂબ જ રસપ્રદ હતો. જ્યારે રાજ કપૂર તેનો સ્વપ્ન પ્રોજેક્ટ ‘મેરા નામ જોકર’ બનાવી રહ્યા હતા, ત્યારે તેમણે કેમિયો માટે ઘણા સ્ટાર્સ સાથે વાત કરી હતી, જેમાં મનોજ કુમાર, ધર્મેન્દ્ર, સિમી ગ્રેવાલ વગેરે હતા, તેમજ રાજકુમાર. તેમણે રાજકુમારને સર્કસ જાદુગરની ભૂમિકાની ઓફર કરી. રાજકુમારે જવાબ આપ્યો કે ‘જો તમે મને તમારી ફિલ્મમાં લેવા માંગતા હો, તો પહેલા મારા માટે મારા બરાબર સમાન કોઈ રોલ બનાવો’..

પ્રેમ ચોપડાની જન્મદિવસની પાર્ટીમાં બંને ફરી મળ્યા, રાજ કપૂર નશામાં હતા, જ્યારે તેમણે સામે હસતાં રાજકુમાર તરફ જોયું, ત્યારે તે પોતાનો ગુસ્સો ગુમાવી બેઠો અને ‘બ્લડી મર્ડર’ તરીકે તેમની સાથે વાત કરી. હકીકતમાં, રાજકુમાર હીરો બનતા પહેલા પોલીસ ઇન્સ્પેક્ટર હતો અને તેની પર હત્યાનો આરોપ પણ મૂકાયો હતો. રાજકુમારે તેને કહ્યું કે ‘હું ખુની રેપીસ્ટ પણ બની શકું છું, પણ હું તમારી પાસે નહીં આવુ, પહેલા ફિલ્મ બનાવતા શીખો’. જ્યારે ‘મેરા નામ જોકર’ને શરૂઆતમાં પીટ ગઈ ત્યારે રાજકુમારે ચપટી પણ વગાડી અને કહ્યું કે રાજ કપૂરે ફિલ્મ નિર્માણનો અભ્યાસક્રમ લેવો જોઈએ.