કિચન માં આ 4 વસ્તુ ક્યારેય ના ખૂટવા દો,નહીં તો માં લક્ષ્મી થઈ જશે નારાજ..

વાસ્તુશાસ્ત્રમાં તમારી આસપાસની નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર કરવા અને સકારાત્મક ઉર્જા વિકસાવવા માટેના ઉપાયો આપવામાં આવ્યા છે એવું કહેવામાં આવે છે કે જો ઘર અથવા ઓફિસની વાસ્તુ ખરાબ હોય તો તે જગ્યાએ રહેતા લોકો પ્રગતિ કરી શકતા નથી અને હંમેશા પૈસાની અછત રહે છે તેથી તેઓ વાસ્તુ સંબંધિત દરેક ઉપાય અપનાવવા માટે તૈયાર છે.

Advertisement

દરેક વ્યક્તિ દેવી લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવા માટે વાસ્તુશાસ્ત્ર સંબંધિત વિવિધ ઉપાયો અપનાવે છે જેથી તે ખુશ રહે અને તમને ધનવાન બનાવે પરંતુ ક્યારેક વાસ્તુ સંબંધિત નાની ભૂલથી રાજાને પદ મળે છે વાસ્તુમાં રસોડાનું ઘણું મહત્વ છે ત્યાં મૂકેલી દરેક વસ્તુની સકારાત્મક અને નકારાત્મક અસર હોય છે વાસ્તુશાસ્ત્રમાં આવી 4 વાતો કહેવામાં આવી છે તે સમાપ્ત થતાં જ તમારી આર્થિક સ્થિતિ પર તેની ખરાબ અસર થવા લાગે છે.

મીઠું.જ્યારે મીઠું ભોજનનો સ્વાદ વધારે છે વાસ્તુ અનુસાર તે ઘરની નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર કરે છે દુષ્ટ આંખ દૂર કરવામાં પણ મદદ કરે છે વાસ્તુ દોષ અને રાહુ-કેતુની અશુભ અસરો દૂર કરે છે તેથી ઘરમાંથી ક્યારેય મીઠું ન લો સમાપ્ત કરવા માટે નહિંતર નકારાત્મક ઉર્જા તમારા ઘરમાં રહે છે.

હળદર.હળદરનું ધાર્મિક મહત્વ પણ ઘણું છે જીવનને સુખી બનાવવા માટે વાસ્તુશાસ્ત્રમાં આવા અનેક ઉપાયોનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે જેમાં હળદરનો ઉપયોગ અસરકારક માનવામાં આવ્યો છે એવું માનવામાં આવે છે કે હળદરમાં દૈવી ગુણધર્મો જોવા મળે છે તેથી જ લગ્નમાં વર અને કન્યાને હળદર ચઢાવવાનો કાયદો છે સાથે જ હળદરનો સંબંધ પણ ગુરુ ગ્રહ સાથે છે જો તમારા ઘરમાં હળદર ખલાસ થઈ ગઈ હોય તો ગુરુ ગ્રહનો દોષ હોય છે જેના કારણે તમારા દરેક કામમાં વિઘ્ન આવે છે.

ચોખા.ચોખા ખૂબ જ આદરણીય છે કારણ કે તે ચોક્કસપણે પૂજાની તમામ વિધિઓમાં વપરાય છે પૂજા સમયે ચોખા અક્ષત તરીકે ઓળખાય છે વાસ્તુ અનુસાર ચોખાનો સંબંધ શુક્ર ગ્રહ સાથે છે એવું માનવામાં આવે છે કે જો ઘરમાં ચોખાની અછત હોય તો શુક્ર ગ્રહ વિનાશકારી છે. આનાથી પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓ ઉંભી થાય છે.

લોટ.વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર લોટનો સંબંધ તમારી આર્થિક સ્થિતિ સાથે છે લોટ વગર ઘરે રોટલી બનાવવી શક્ય નથી પરંતુ એ પણ ધ્યાનમાં રાખો કે તમારા રસોડામાંથી લોટને ક્યારેય બહાર ન જવા દો તેનાથી તમારા કામમાં અવરોધ આવશે તેમજ પૈસાની ખોટ પણ પડશે.

Advertisement