ચિકન ખાધા બાદ જ યુવકના સ્તન થઈ ગયા મહિલા જેવા,કારણ જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો…

સામાન્ય જીવનમાં દરેક વ્યક્તિ હંમેશા સ્વાદિષ્ટ ખાવાનો શોખીન હોય છે પછી ભલે તે શાકાહારી હોય કે માંસાહારી લોકો તમામ ખોરાકનો સ્વાદ ખૂબ આનંદથી લે છે પરંતુ વિચારો જો ચિકન ખાધા પછી કોઈ વ્યક્તિનું સ્તન બહાર આવે તો શું થશે મિત્રો આવોજ એક ચોંકાવનારો કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેના વિશે આપણે જાણીશું.

Advertisement

પડોશી દેશ ચીનમાં તળેલું ચિકન ખાધા બાદ એક યુવાનના શરીરમાં ખૂબ જ ચોંકાવનારો ફેરફાર પ્રકાશમાં આવ્યો છે અહેવાલો અનુસાર 17 વર્ષના ચીની છોકરાએ તળેલું ચિકન ખાધા પછી સ્તન વિકસાવી છે ડોક્ટરોએ પણ આ વાતની પુષ્ટિ કરી છે.

આ ચીનનો કિસ્સો છે અખબાર પીપલ્સ ડેલીના એક સમાચાર મુજબ 17 વર્ષનો એક યુવાન જે ચિકન ખાવાનો ખૂબ શોખીન હતો પરંતુ થોડા દિવસો બાદ તેણે તેના શરીરમાં કેટલાક ફેરફાર જોવાનું શરૂ કર્યું હકીકતમાં યુવાનના સ્તનો કથિત રીતે અસામાન્ય રીતે બહાર આવ્યા હતા જ્યારે યુવકે ડોક્ટરને બતાવ્યું તો જાણવા મળ્યું કે તેનું કારણ ચિકનમાં હોર્મોન્સ છે.

ગાયનેકોમાસ્ટિયા પુરુષોમાં સ્તનના કદમાં વધારો એ એક સામાન્ય રોગ છે જે પુરુષોમાં સ્તનની પેશીઓના કદમાં અસામાન્ય વધારો દ્વારા વર્ગીકૃત થયેલ છે આ રોગ પુરુષોના શરીરમાં એસ્ટ્રોજન અને ટેસ્ટોસ્ટેરોનમાં અસંતુલનને કારણે થાય છે અને જો સ્તનનું કદ વધુ વધે તો કેન્સરના લક્ષણોમાં પણ વધારો થાય છે અને માંસ ઉત્પાદનોમાં હોર્મોન્સની વૃદ્ધિના સંકેતો જોવા મળે છે.

ચિકનનો શોખીન એક ચીની યુવાન તળેલું ચિકન ખાતો હતો અચાનક તેણે જોયું કે તેના સ્તનો છોકરીઓ જેવા બની રહ્યા છે આથી ગભરાઈને તે ડોક્ટર પાસે ગયો ચેકઅપ બાદ ડોક્ટરોએ જણાવ્યું કે વધુ તળેલું ચિકન ખાવાને કારણે તેના શરીરના હોર્મોન્સમાં ફેરફાર થયો છે તેના કારણે તેના સ્તનો છોકરીઓ જેવા બની ગયા છે.

મિત્રો અહેવાલ મુજબ ચિકન ખાવાનો ખૂબ શોખીન તેના સ્તનના કદમાં સતત વધારા અંગે ડૉકટરની સલાહ લેવા ગયો હતો રિપોર્ટ અનુસાર ડોક્ટરોએ તેને કહ્યું કે તેના સ્તનમાં સતત વૃદ્ધિ થવાનું કારણ ચિકનમાં જોવા મળતું હોર્મોન છે અને તેને વધુમાં વધુ શાકભાજી અને ફળો ખાવાની સલાહ આપી.

તેમણે કહ્યું કે પુરુષોમાં સ્તનનો વિકાસ સેક્સ હોર્મોન્સ એસ્ટ્રોજન અને ટેસ્ટોસ્ટેરોનમાં અસંતુલનનું પરિણામ છે ડોક્ટરોએ આ યુવકને કહ્યું કે જો તે ફરીથી તેના સ્તનને સામાન્ય સ્થિતિમાં જોવા માંગે છે તો ચિકન ખાવાનું બંધ કરો ઉપરાંત દરરોજ પુષ્કળ શાકભાજી અને ફળો ખાઓ.

Advertisement