શુ વધુ હસ્ત-મૈથુન કરવાથી વી@ર્ય ની કમી થઈ શકે છે? જાણો શુ કહે છે એક્સપર્ટ..

હસ્ત-મૈથુનથી વીર્યનું સ્ખલન થાય છે. તેથી જ મોટાભાગના પુરુષોના મનમાં આ પ્રશ્ન ઉદ્ભવે છે શું હસ્તમૈથુનથી શુક્રાણુઓની સંખ્યા ઓછી થઈ શકે છે.પરંતુ માત્ર સે@ક્સોલોજિસ્ટ જ જવાબ સારી રીતે કહી શકે છે. કારણ કે આ વિશે ઘણી ઉપજાવી કાઢેલી વાતો છે.

Advertisement

તેનો અર્થ એ છે કે તમે કરી શકો તેટલા શબ્દો તેથી અમે એક સે@ક્સોલોજિસ્ટ સાથે હસ્ત-મૈથુન અને વીર્યની અછત વિશે વાત કરી આ ચર્ચા દરમિયાન તેમણે હસ્તમૈથુન અને શુક્રાણુ વિશે મહત્વની વાત કહી છે.

આ મુજબ હસ્ત-મૈથુન કરનાર તેના વીર્ય વિશેના પ્રશ્નોના જવાબો જાણી શકે છે. તદનુસાર તમે તમારી સંભાળ પણ લઈ શકો છો એક્સપર્ટ સમજાવે છે. વીર્યની અછત શિશ્નનું પાતળાપણું અથવા સંકોચન ઘણીવાર હસ્ત-મૈથુન સાથે સંકળાયેલું છે.

ઘણા દર્દીઓ એક જ પ્રશ્ન સાથે અમારી પાસે આવે છે પરંતુ જ્યારે તેમને વીર્યની ઉણપનું કારણ ખબર પડે છે. ત્યારે તેઓ તે મુજબ પોતાની સે@ક્સ લાઈફનું ધ્યાન રાખે છે. હા વીર્યની ઉણપ છે પરંતુ તેનું કારણ કંઈક બીજું છે. શુક્રાણુઓની સંખ્યા ઓછી થવાના કારણો અંડકોષની ઓવરહિટીંગ શરીરમાં ચરબી વધે છે.

દવાઓનો ઓવરડોઝ સે@ક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ રોગો લાંબા સમય સુધી તણાવ શું હસ્ત-મૈથુનથી વીર્યનું નુકશાન થઈ શકે છે. એક્સપર્ટ કહે છે ના માસ્ટબેશનથી વીર્યની ઉણપ નથી થતી. તમારા હૃદય અને મનમાંથી આ ભ્રમ દૂર કરો કારણ કે આપણા શરીરમાં દરરોજ વીર્ય ઉત્પન્ન થાય છે. તે પણ એ જ રીતે બહાર વળે છે.

જો કોઈ વ્યક્તિ વીર્યની ઉણપને દૂર કરવા માટે હસ્તમૈથુન છોડી દે તો પણ તેના શરીરમાં શુક્રાણુની ઉણપ હોઈ શકે છે એક્સપર્ટ માને છે દરેક વ્યક્તિની શારીરિક ક્ષમતા અનુસાર દરરોજ વીર્ય ઉત્પન્ન થાય છે જ્યારે તે ગ્રંથિમાં ભરાય છે.

ત્યારે તે બહાર પણ આવે છે ઉદાહરણ તરીકે જો ઘણા લોકો હસ્તમૈથુન કરતા નથી. તો વીર્ય તેમના પેશાબ દ્વારા બહાર આવે છે. અથવા રાત્રે પડવાની સમસ્યા તેથી હસ્ત-મૈથુનને કારણે વીર્યની ઉણપનો સીધો સંબંધ નથી તે આગળ કહે છે. હા પરંતુ વીર્યનું વધુ પડતું સ્રાવ પણ નુકસાનકારક છે.

ઘણા લોકો હસ્ત-મૈથુન અથવા વધુ સે@ક્સ કરે છે. આ કારણે તેમનું વીર્ય પાતળું થઈ જાય છે અથવા ઓછી માત્રામાં બહાર આવે છે. વીર્યના પાતળા થવાને કારણે સ્ખલન દરમિયાન ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેકની સંવેદના ઘટી શકે છે એક્સપર્ટ આ સંદર્ભમાં સલાહ આપે છે.

તો પુરુષોએ કેટલીવાર સે@ક્સ કરવું જોઈએ. આ અંગે જાગૃત રહો તેમજ અઠવાડિયામાં માત્ર બે વાર જ હસ્તમૈથુન કરો. જો તમારે ગુણવત્તાયુક્ત વીર્ય જોઈએ છે. આ સાથે તમને પછીથી સંતાન થવામાં કોઈ સમસ્યા નહીં થાય. તેમજ દવા વગર પણ વીર્યની ગુણવત્તા વધારી શકાય છે.

દરરોજ તાજા શાકભાજી અને ફળો ખાઓ કસરત અને યોગની આદત પાડો દરરોજ સવારે અને સાંજે ચાલો અશ્વગંધા શતાવરી વગેરે ખાઓ ધૂમ્રપાન કરશો નહીં અથવા દારૂ પીશો નહીં. ઓવર-ધ-કાઉન્ટર દવાઓથી દૂર રહો. તમારું વજન વધવા ન દો સે@ક્સ રોગોના નિષ્ણાતના મતે હસ્ત-મૈથુનને કારણે વીર્યની કમી નથી થતી.

હસ્ત-મૈથુન અગે ઘણીં ખોટી માન્યતાઓ પ્રવર્તી રહી છે. સાથે આપણા સમાજમાં સે@ક્સ કરતા હસ્ત-મૈથુનને બહુ ખરાબ ગણવામાં આવે છે. હસ્ત-મૈથુન અંગે ઘણી ખોટી માન્યતાઓ છે.જેમાંની મુખ્ય ભ્રમણાઓ આ પ્રમાણે છે. અંધાપો આવે વંધત્વનો શિકાર થવાય સે@ક્સ્યુઅલ વિકનેસ આવી જાય વજન ઘટી જાય અને લીંગની સાઈઝ ઘટી જાય કામવાસનામાં ઘટાડો થાય.

જી હા આ વાત બિલકુલ સાચી છે પેનીસ એ હાડકું નથી. પરંતુ એક મસલ્સ છે આ મસલ્સમાં વિવિધ નસો હોય છે. નસમાં લોહીનું સર્ક્યુલેશન થાય છે. ત્યારે તમારુ પેનીસ ઉત્તેજિત થાય છે. બાદમાં તમે સે@ક્સનો આનંદ મેળવો છે. પંરતુ તમને ખબર છે

હસ્તમૈથુન કરતી વખતે તમારા પેનસની નસો નબળી પડી જાય છે અને સેક્સ કરતી વખતે નસમાં બ્લડનું સર્ક્યુલેશન ઝડપથી થતું નથી જેથી બેડ પર પાર્ટનર સામે શરમનો અનુભવ કરવો પડે છે. આવી સ્થિતિમાં તમારૂ પાર્ટનર બહારના લોકો સાથે સંબંધ બનાવવાનું પસંદ કરતું હોય છે.

ઘણાં લોકો લગ્ન પછી પણ હસ્ત-મૈથુન ચાલુ રાખે છે.જેવી જેની જરૂરિયાત લગ્ન પછી પણ હસ્ત-મૈથુન કરવાથી કોઈ સે@ક્સ્યુઅલ ખામી ઊભી નથી થતી. પણ જો લગ્ન પછી સે@ક્સ કરવાની ઈચ્છા ન થતી. હોય અને હસ્ત-મૈથુનની ખોટી આદત પડી ગઈ હોય તો સે@ક્સોલોજિસ્ટને મળવું જોઈએ તેના બદલે શુક્રાણુઓની સંખ્યા ઘટે છે.

વધુમાં તેની ગુણવત્તા પર અસર છે.તેથી યોગ્ય રીતે અને ઓછામાં ઓછું એકવાર હસ્ત-મૈથુન કરવું સલામત માનવામાં આવે છે. આ સાથે તમારે તમારા આહાર અને કસરત પર પણ ધ્યાન આપવું પડશે આવું કરનારા બહુ ઓછા પુરુષો વીર્યની કમીથી પરેશાન હોય છે. આ સમસ્યાને હસ્ત-મૈથુન સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી.

Advertisement