સુસાઇડ કરનાર લોકો નો જીવ બચાવે છે આ કાગડો,કારણ એવું છે કે તમે પણ જાણીને સલામ કરશો..

સમાચારની હેડલાઈન વાંચીને તમને આઘાત લાગ્યો હશે પરંતુ તે સંપૂર્ણપણે સાચું છે અમદાવાદમાં સાબરમતી રિવરફ્રન્ટ પર એક કાગડો અત્યાર સુધી નદીમાં કૂદીને આત્મહત્યાનો પ્રયાસ કરનારા ઘણા લોકોનો જીવ બચાવ્યો છે રવિવારે પણ કાગડાએ દંપતીનો જીવ બચાવ્યો હતો જલદી દંપતીએ કૂવામાં કૂદકો માર્યો કાગડો ફાયર બ્રિગેડની ઓફિસ પહોંચ્યો અને વિલાપ કરવા લાગ્યો દરમિયાન ફાયર બ્રિગેડને કોલ આવ્યો જેમાં કહેવામાં આવ્યું કે રિવરફ્રન્ટ પર એક દંપતી નદીમાં કૂદી પડ્યું છે ફાયર બ્રિગેડની ટીમે ત્વરિત કાર્યવાહી કરી અને તેમનો જીવ બચાવ્યો.

Advertisement

 

તમે બધાએ આવા ઘણા વણઉકેલાયેલા રહસ્યો સાંભળ્યા જ હશે પરંતુ આજે અમે તમને જણાવીશું કે અમદાવાદના સાબરમતી રિવરફ્રન્ટ પરના એક કાગડાએ અત્યાર સુધીમાં તેમાંથી ઘણા લોકોનો જીવ બચાવ્યો છે કહેવાય છે કે અહીં એક દંપતીએ નદીમાં કૂદીને આત્મહત્યા કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો પરંતુ કાગડાએ તેમનો જીવ બચાવ્યો હતો.

લોકોનું કહેવું છે કે આ દંપતીએ કૂવામાં કૂદકો મારતાં જ કાગડો ફાયર બ્રિગેડની ઓફિસ પહોંચ્યો અને વિલાપ કરવા લાગ્યો દરમિયાન ફાયર બ્રિગેડને કોલ આવ્યો જેમાં કહેવામાં આવ્યું કે રિવરફ્રન્ટ પર એક દંપતી નદીમાં કૂદી પડ્યું છે ફાયર બ્રિગેડની ટીમે ત્વરિત કાર્યવાહી કરી અને તેમનો જીવ બચાવ્યો.

આવું ઘણી વખત થયું છે જો કોઈ આત્મહત્યા કરવા માટે નદીમાં કૂદકો મારે તો કાગડો આપણી પાસે આવે છે અને બૂમાબૂમ કરવા લાગે છે આ સાથે આપણે જાણીએ છીએ કે કોઈનો ફોન આવે તે પહેલાં કોઈ નદીમાં પડી ગયું છે આ કાગડાના સંદેશ પછી જ અમારી ટીમ રિવરફ્રન્ટ પર પહોંચે છે.

 

એવું કહેવાય છે કે જ્યારે પણ કોઈ વ્યક્તિ આત્મહત્યા કરવા માટે અહીં પહોંચે છે ત્યારે આ કાગડો બચાવ ટીમને જાણ કરવા માટે તેમની ઓફિસ પહોંચે છે અને બૂમાબૂમ શરૂ કરે છે બચાવ ટીમનું કહેવું છે કે જ્યારે પણ અમને ખબર પડે છે કે કોઈનો ફોન આવે તે પહેલા જ કોઈ નદીમાં પડી ગયું છે આ કાગડાના સંદેશ પછી જ અમારી ટીમ રિવરફ્રન્ટ પર પહોંચે છે.

અહીંના લોકોનું કહેવું છે કે જ્યારે પણ કોઈ આત્મહત્યા કરવા માટે અહીં પહોંચે છે ત્યારે આ કાગડો બચાવ ટીમને જાણ કરવા તેમની ઓફિસ પહોંચે છે અને રડવાનું શરૂ કરે છે બચાવ ટીમનું કહેવું છે કે જ્યારે પણ તે ઓફિસ પહોંચે છે અને હંગામો કરે છે ત્યારે અમને ખબર પડે છે કે કોઈનો ફોન આવે તે પહેલા જ કોઈ નદીમાં પડી ગયું છે આ કાગડાના સંદેશ પછી જ અમારી ટીમ રિવરફ્રન્ટ પર પહોંચે છે.

Advertisement