સ્લમડોગ મિલિયનરમાં કામ કરનારા આ બાળક હવે થઈ ગયો છે મોટો, જુઓ તેની અત્યારની તસવીરો…….

2008 માં, સ્લમડોગ મિલિયોનેર નામની એક ફિલ્મ હતી. આ ફિલ્મ ખૂબ સારી રીતે કહેવામાં આવી હતી અને લોકોની વાર્તા લોકોના દિલ સુધી કહેવામાં આવી હતી. આ ફિલ્મે કરોડો રૂપિયાની કમાણી કરી અને ઓસ્કર પણ જીત્યો જે તેની સફળતાનું ઉદાહરણ કહી શકાય, પરંતુ આ વાર્તાના પાત્રોનું શું થયું.આમાં અઝહર નામના બાળકે બીજી મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી અને આ બાળક આ ફિલ્મના માધ્યમથી મોટી સફળ બન્યું હતું.

Advertisement

ઓસ્કાર એવોર્ડ વિજેત હોલીવુડ ફિલ્મ ‘સ્લમડોગ મિલિયનેયર’ માં છોટા સલીમનું પાત્ર ભજવનાર અજહરૂદ્દીન મોહમ્મદ ઈસ્માઈલની કિસ્મત રાતોરાત બદલાઈ ગઈ હતી. આ ફિલ્મ બાદ ‘જય હો’ ટ્રસ્ટે આ બાળકને 10*10ના એક ફ્લેટમાં પહોંચાડી દીધો હતો, પરંતુ ફરીથી હવે આ બાળક ઝુગ્ગી ઝુપડપટ્ટીમાં રહેવા જવા માટે મજબુર થઈ ગયો છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે, 2008માં 10 વર્ષના ઈસ્માઈલને ડૈની બૉયલે પોતાની ફિલ્મમાં બ્રેક આપ્યો હતો. આ બાળક બાન્દ્રાની એક ગરીબ ઝુંપડપટ્ટીમાં રહેતા હતા. ત્યારબાદ ‘જય હો’ ટ્રસ્ટે ઈસ્માઈલને રહેવા માટે એક ફ્લેટ આપ્યો હતો. હવે 12 વર્ષ બાદ ઈસ્માઈલ ફરીથી ઝુંપડપટ્ટીમાં જવા માટે મજબૂર થઈ ગયો છે. 21 વર્ષીય ઈસ્માઈલને સાંતાક્રુજ વેસ્ટના અનુરાગ પ્લાઝામાં પોતાના આ ફ્લેટ 49 લાખમાં વેંચી દીધો છે. ત્યારબાદ તેઓ બાન્દ્રાની વેસ્ટ ઝુગ્ગીમાં જ વસવાટ કરી રહ્યા છે. જો કે, ઈસ્માઈલનો જન્મ આ ઝુંપડપટ્ટી વિસ્તારમાં જ થયો છે, પરંતુ હવે તેમને આ જીંદગી પસંદ આવી રહી નથી.

ઝુંપડપટ્ટીમાં પરત ફરવા નથી માંગતા ઈસ્માઈલ

ઈસ્માઈલનું આ મામલે કહેવું છે કે, તેઓ ઝુંપડપટ્ટીમાં પરત ફરવા માંગતા નથી. સ્ટારડમ ખતમ, હવે હું મારા પરિવાર માટે કમાવવા માગું છું. પરિવારના મુખ્ય વ્યક્તિ તેમના પિતાના મૃત્યુ તો ફિલ્મના એક વર્ષ બાદ જ થઈ ગઈ હતી. જેથી તેમની જરૂરીયાત પૂર્ણ થઈ રહી નથી, જેથી તેમને પોતાનો આ ફ્લેટ વેંચી બીજી વખત તે જગ્યામાં જ પરત ફરવું પડ્યું જ્યાંથી ફિલ્મ થકી તેઓ બહાર નીકળ્યા હતા.

શું છે ફ્લેટમાંથી ઝુંપડપટ્ટીમાં પરત ફરવાનો મામલો

સ્લમડોગ મિલિયોનેરના ડાયરેક્ટર ડૈની બોયલે પોતાની ફિલ્મમાં કામ કરનાર વ્યક્તિઓ માટે ‘જય હો’ ટ્રસ્ટ બનાવ્યું હતું. આ ટ્રસ્ટના બાળકોના પરિવારને એક-એક ફ્લેટ આપવામાં આવ્યા હતા. જે 18 વર્ષની ઉંમર બાદ આ બાળકના નામ પર થઈ ગયા છે. સાથે જ આ બાળકોને 18 વર્ષ સુધી 9 હજાર રૂપીયા પ્રતિ મહિને પણ આપવામાં આવ્યા હતા, જે હવે બંધ થઈ ગયા છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે, ભણવામાં પણ ઈસ્માઈલનું ધ્યાન હતું નહી અને તેમની પાસે કામ પણ ન હતું, જેથી તેઓ ખરાબ સંગતના કારણે ડ્રગ્સની આદત થઈ ગઈ હતી. જેથી તેમની સારવાર ઉપર પણ ખૂબ જ ખર્ચો થયો હોવાથી તેમને પોતાનો આ ફ્લેટ વેંચવો પડ્યો અને ઝુપંડપટ્ટીમાં શિફ્ટ થવું પડ્યું છે.

જ્યારે બાળકને ફિલ્મ માટે ખાસ પૈસા મળ્યા ન હતા ત્યારે દિગ્દર્શકે તેનો વિરોધ કર્યો હતો. આના પર તેણે એક ટ્રસ્ટ બનાવ્યો જેથી ફિલ્મમાં કામ કરતા બાળકોને દર મહિને 8 હજાર રૂપિયા મળવા લાગ્યા, પરંતુ પછી તે મોટો થયો ત્યારે ટ્રસ્ટનું ઘર તેને આપવામાં આવ્યું અને ત્યારબાદ તેણે પૈસા મળવાનું બંધ કરી દીધું.

હવે અઝહરને ખોટું લાગવા માંડ્યું, તેણે ડ્રગ્સ વગેરે લેવાનું શરૂ કર્યું જેના કારણે તેની તબિયત નબળી હતી અને પૈસા ખર્ચવામાં આવી રહ્યા હતા. અઝહરને સારી જિંદગી મળી શકે, પણ તેણે ફરીથી તેને ડંખ માર્યો. જો કે, તેણે ધીમે ધીમે તેમાંથી પાણી માંગ્યું. હવે અઝહર એક સારા મકાનમાં રહેતો હતો, પરંતુ તે પછી તેણે પોતાનું ઘર પણ 49 લાખ રૂપિયામાં વેચી દીધું હતું અને પછી સ્લમ રહેવા પાછો આવ્યો હતો પણ હવે તે સ્લમ રાસમાં નથી આવતો, તેથી તે તેની માતા સાથે ઓરંગાબાદ નજીકના તેના ગામમાં અમે જ્યાં સામાન્ય માણસનું જીવન વિતાવી રહ્યા છે ત્યાં રહેવા ગયા.

તમારે આમાંથી કશું શીખવાનું નહીં, કે જીવન તમને મોટી તકો આપે છે, પરંતુ જો તમે તેને સંભાળી શકતા નથી, તો પછી તેનો કોઈ ફાયદો નથી અને તમે તમારી જાત પાસેથી બધું ગુમાવી બેસે છે. .

Advertisement