સે@ક્સ કર્યા પછી ફરી તરત જ સે@ક્સ કરવાની ઈચ્છા થઇ જાય છે?,તો જાણી લો એનું કારણ નહીં તો..

તમારી સાથે એવું પણ બનશે કે એક પીણું પીધા પછી, એવું લાગે છે કે, તમે બીજું પણ પીઓ, ફક્ત એક વધુ આ છેલ્લું છે. હા, એવું થાય છે કારણ કે, તમારા પીણું પીવાની સાથે જ તમને કોઈ વ્યસન થઈ જાય છે. ઘણા લોકો સાથે સેક્સમાં કંઈક આવું જ થાય છે. સે@ક્સ કર્યા પછી તરત જ, શરીરમાં બહાર નીકળતાં રસાયણોને લીધે, તમને બીજો રાઉન્ડ, ત્રીજો રાઉન્ડ કરવાનું મન થાય છે.

Advertisement

આ બાબત પણ જો કે એવી છે કે તેમાં આડેધડ કોઈ પ્રયોગ પણ ના કરાય અને મૂંઝવણનો સચોટ ઉપાય પણ જાણી લેવો પડે. સે@ક્સ કર્યા બાદ કેમ થોડી વારમાં જ ફરીથી સે@ક્સ કરવાની ઈચ્છા થાય છે? આ પણ એક મોટો પ્રશ્ન તથા ઘણા લોકોને તેનો ઉકેલ તથા કારણ જાણવાની જીજ્ઞાસા રહે છે.

તો તેની હકીકતમાં જઈએ તો સે@ક્સ દરમિયાન માત્ર શારીરિક નહીં પણ ઈમોશનલ એટલે કે લાગણીનો અનુભવ પણ વધુ પ્રમાણમાં હોય છે.જ્યારે આપણા શરીરને કોઈ કામથી સંતોષ મળે ત્યારે મગજને તેના સંકેતો મોકલે છે. આ રીતે વધુ વખત ગમતું અને સંતોષ આપતું કામ કરવાની ઈચ્છા ફરી ફરીને થયા કરે છે.

સે@ક્સ દરમિયાન એ પ્રકારના હોર્મોન્સ રિલીઝ થાય છે કે જેનાથી આપણને દરેક પ્રકારે આનંદ મળે છે, ચાહે તો માનસિક હોય કે શારીરિક હોય અને સે@ક્સ વારંવાર કરવાની ઈચ્છા થાય છે.જો તમારા પાર્ટનરને પણ સે@ક્સ દરમિયાન ખુબજ આનંદ આવતો હોય તો તેનાથી તમારી ખુશીમાં બમણો વધારો થતો હોય છે. આ કારણે સે@ક્સ કર્યા બાદ ફરી વખત સે@ક્સ માણવાની ઈચ્છા થતી રહેતી હોય છે.

સે@ક્સ દરમિયાન માત્ર શારીરિક જ નહીં ભાવનાત્મક અનુભવ પણ વધારે હોય છે. જ્યારે તમારું શરીર કોઈ વસ્તુનો અનુભવ કરે છે જેમાં શરીર સંતુષ્ટ હોય છે, ત્યારે તે મગજમાં સંકેત મોકલે છે કે આવા અનુભવો વધુ ઉન્નત, પુનરાવર્તિત થાય છે. આવું થાય છે કારણ કે સે@ક્સ દરમિયાન, ડોપામાઇન અને ઓક્સીટોસિન નામના હોર્મોન્સ બહાર આવે છે, જે આપણને ખુશ કરે છે અને વ્યસની અનુભવાય છે.

જીવનસાથી સાથે તમારું જાતીય કૃત્ય સારું છે, તો દેખીતી રીતે તમે કૃત્ય કર્યા પછી સારું અનુભવશો, તમે તમારી જાતને આકર્ષિત કરશો, તમે સ્વતંત્ર અને સે@ક્સી અનુભવો છો અને આ બધા અનુભવો સાથે મળીને તમને લાગણીનું સારું પરિબળ મળશે. સારો જાતીય અનુભવ તમારા સંબંધોને વધુ મજબૂત અને ગાઢ બનાવે છે.

પાર્ટનરને પણ સે@ક્સમાં આનંદ આવવાના લીધે તમે ફ્રી ફીલ કરશો અને તેનાથી પછી આકર્ષણમાં વધારો થશે.ઘણી વાર એવું પણ બનતું હોય છે કે કોઈ વ્યક્તિ સે@ક્સના પ્રથમ રાઉન્ડ વખતે જ ઉત્તેજિત થાય પરંતુ જરૂરી ઓર્ગેઝમનો અનુભવ ના થાય જેથી કરીને ક્લાઈમેક્સ સુધી એટલે કે ચરમસંતોષ, પરાકાષ્ઠાએ પહોંચવા માટે પણ તેને બીજી વખત સે@ક્સ માણવાની ઈચ્છા થતી રહેતી હોય છે અને અંતે તે તેવી રીતે પોતાનો સંતોષ મેળવે છે.

ઘણાં લોકો સાથે એવું પણ બનતું હોય છે કે સે@ક્સ કર્યા બાદ તણાવનો અનુભવ થાય છે, ગિલ્ટી તથા અપરાધભાવ ફીલ થતો હોય છે અને શરીરને ફરી વખત સારો અનુભવ કરવાની ઈચ્છા થઇ જતી હોય છે. આ કારણે એક વખત સે@ક્સ માણ્યા બાદ ફરીથી સે@ક્સ કરવાની ઈચ્છા થવા લાગતી છે અને તે વખતનો અનુભવ ખૂબ જ સારો અનુભવ હોય છે.

જો સે@ક્સને આરોગ્ય અને સંબંધો માટે સારું માનવામાં આવે છે, તો શું તમે જાણો છો કે સે@ક્સ પછીનો રોમાંસ જીવનસાથીને પણ ખુશી આપે છે.સે@ક્સ પછી રોમાંસ એક બીજાને ભાવનાત્મક રૂપે પણ જોડે છે.જ્યારે તમે સંભોગ કરો છો, ત્યારે તમે તમારા જીવનસાથી સાથે શારીરિક નજીક છો.તેથી સ્વાભાવિક છે કે સે@ક્સ પછીની તે પળો નિકટતા જાળવવા અને પ્રેમ વધારવાની શ્રેષ્ઠ તક સાબિત થાય છે.

Advertisement