તમારા ઘર માં જ છે તમારી બધી જ ગંભીર બીમારીનો ઈલાજ,જો તમને પણ નથી ખબર તો જરૂર વાંચો આ માહિતી….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે ઘરેલું સ્વાસ્થ્ય માટેની ઘણી ટીપ્સ છે જેનો ઉપયોગ ડ ડૉક્ટરની મુલાકાત લીધા વિના નાની બીમારીઓ અપનાવીને કરી શકાય છે કારણ કે ઘણી વખત નાની સમસ્યા માટે ડૉક્ટરને લાંબી અને વિશાળ ફી ચૂકવવી પડે છે પરંતુ જો ઘરેલું ઉપાય જો તમે ઘરેલું ઉપચાર અપનાવ તો પછી ઘણી મોટી બીમારીઓથી બચી શકાય છે અને જો કોઈ નાનો રોગ આવે છે તો સ્વાસ્થ્ય ટીપ્સ મુજબ તે મટાડવામાં આવશે તમારે ફક્ત આ બધી બાબતોને તમારી ટેવમાં મૂકવી છે જેથી તમે બીમાર ન થાઓ અને આવતા સમયમાં તમારા શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધુ મજબૂત બનશે.

Advertisement

તીક્ષ્ણ માથાથી છૂટકારો મેળવવા માટે સફરજનની છાલ કાઢો અને તેને બારીક કાપી લો તેમાં થોડું મીઠું નાખો અને સવારે ખાલી પેટ પર ખાઓ.પીરિયડ્સમાં દુખાવો દૂર કરવા માટે ઠંડા પાણીમાં બે થી ત્રણ લીંબુ નાંખો.જો શરીર પર બર્ન થાય છે તડકાના મજબૂત પ્રકાશને લીધે ત્વચા બળતરા થઈ ગઈ છે સૂર્ય બર્ન થાય છે અથવા કોઈ ત્વચા રોગ છે તો કાચા બટાકાનો રસ લગાવવાથી ફાયદો થાય છે.

રોજ માખણમાં થોડું કેસર ઉમેરીને કાળા હોઠ પણ ગુલાબી થઈ જાય છે ગુલાબી લિપ્સ માટેની ટિપ્સ.જો તમે મોઢાની ગંધથી પરેશાન છો તો તજ માટે મોર ઓર્ડર માટે તજનો ટુકડો નાખો મોઢામાંથી દુર્ગંધ તરત જ નીકળી જાય છે.જો તમે વહેતા નાકથી પરેશાન છો તો નીલગિરી સફેડાનું તેલ રૂમાલમાં નાખીને સુગંધ લો આરામ મળશે.

થોડા દિવસો સ્નાન કરતા પહેલા દરરોજ તમારા માથામાં ડુંગળીની પેસ્ટ લગાવો વાળ સફેદ થી કાળા થવા માંડે છે.ચાના પાનના બાફેલા પાણીથી વાળ ધોવા તેનાથી વાળ ખરશે વાળની ​​ઉપચાર માટેની ટિપ્સ.રીંગાનું સેવન મધ સાથે મેળવીને પીવાથી અનિદ્રા મટે છે.ભોજન બનાવતી વખતે સાંજે આ કરો.

દિવસમાં ત્રણ વાર નારંગીના રસમાં થોડું મધ મેળવી એક કપ મધ મેળવીને પીવાથી સગર્ભાના અતિસારથી બચાવે છે.ગળામાંથી દુ:ખાવો થાય ત્યારે વહેલી સવારે વરિયાળી ચાવવાથી ગળું ખુલે છે.સવારે ભૂખ્યા પેટના ત્રણ અખરોટમાંથી બહાર નીકળ્યા પછી થોડા દિવસો ખાવાથી ઘૂંટણનો દુખાવો સમાપ્ત થાય છે.

તાજા લીલા ધાણાને વાસવાથી છીંક આવવી બંધ થાય છે.ડુંગળીનો રસ લગાડવાથી મસાના નાના નાના ટુકડા થાય છે.ડુંગળીના રસમાં લીંબુનો રસ મેળવીને પીવાથી ઉંલટી બંધ થાય છે.ગેસની અછતથી ત્વરિત રાહત મેળવવા માટે લસણની 2 કળીઓને છાલ કરીને તેને 2 ચમચી શુદ્ધ ઘી સાથે ચાવવી અને તરત જ ખાવી.

મસાલેદાર ખોરાક લો મસાલેદાર ખોરાક તરત જ તમારા બંધ નાક ખોલશે.બટાટાની છાલ તમારી ત્વચા પર બ્લીચની જેમ કામ કરે છે તેને લગાવવાથી તમારી કાળી ત્વચાની રંગ સુધરે છે તો આજે પછી બટાકાની છાલ કાઢી નાખો પણ તેનો ઉપયોગ કરો.

જો તમે વારંવાર મોઢામાં છાલની ફરિયાદ કરો છો તો દરરોજ ખોરાક ખાધા પછી સારું ચૂસવાનું ભૂલશો નહીં આ કરવા માટે ફોલ્લાઓ તમારાથી ખૂબ દૂર રહેશે.એક ચપટી સોડાને પાતળા છાશમાં નાખવાથી પેશાબમાં સળગતી ઉત્તેજના દૂર થાય છે.દરરોજ ડુંગળી અને સારું ખાવાથી બાળકની ઉંચાઈ વધે છે.દરરોજ ગાજરનો રસ પીવાથી અસ્થમા રોગ મટે છે.ગરમ પાણી સાથે ખજૂર ખાવાથી ખાંસી મટે છે.

એક ચમચી દરિયાઈ મીઠું લો અને તેને તમારા ખોપરી ઉપરની ચામડી પર લગાવો આવું કરતી વખતે તેને સારી રીતે માલિશ કરો અને આંગળીઓને ભીની કરો બાદમાં શેમ્પૂ લગાવો અને માથુ ધોઈ લો મહિનામાં એક વાર આવું કરવાથી ખોડો થશે નહીં.જો તમારા નખ ખૂબ જ ચુસ્ત છે તો તેને કાપતા પહેલા, હળવા હળવા પાણીમાં મીઠું ઉમેરીને તમારા હાથ પલાળી લો. અને 10 મિનિટ પછી તે નખ કાપો આ સરળતાથી તમામ નખ કાપી નાખશે.

જો શરીરમાં ક્યાંક ગુમ થયેલી ઇજા થઈ હોય અથવા નસકોરા લાગે તો બરફના પફ્સ ખૂબ ફાયદાકારક છે.જો કોઈ જીવાત કરડ્યો હોય તો તરત જ કાચા બટાકા નો પાતળો ભાગ કાપી તેના પર મીઠું નાંખો અને તેને કરડવાળા વિસ્તારમાં 5.7 મિનિટ સુધી ઘસવું.જળી જવું અને દુ:ખાવો અદૃશ્ય થઈ જશે.હેમોરહોઇડ્સથી છુટકારો મેળવવા માટે સવારે ખાલી પેટ પર 2 બટાકા-ફાવર ખાઓ.દાંતના દુખાવામાં રાહત મેળવવા માટે આદુનો નાનો ટુકડો ચાવો પીડા તરત જ દૂર થઈ જશે.

Advertisement