ટ્રેન ના પાટા તૂટી ગયા હતા તો યુવકે ટ્રેન માં રહેલા લોકોને બચાવવા પોતાની ટી સર્ટ કાઢી ટ્રેન ની ઉભી રાખી,મોટી દુર્ઘટના ટળી…

શનિવારે સવારે સિહોરા-જબલપુર રેલવે સ્ટેશન વચ્ચે ગોંડવાના એક્સપ્રેસ અકસ્માતમાં બચી ગઈ. અહીં તૂટેલા પાટા પર એક યુવાન દેખાયો હતો. તે સમયે ગોંડવાના એક્સપ્રેસ હાઇ સ્પીડમાં આવી રહી હતી. પછી યુવકે પોતાનું ગુલાબી ટી-શર્ટ ઉતાર્યું અને ટ્રેન રોકવાનો ઈશારો કર્યો અને ટ્રેક તરફ આંગળી ચીંધવાનું શરૂ કર્યું. લોકો પાયલોટે તરત જ ખતરાનો અહેસાસ કર્યો અને ટ્રેનને ધીમી કરી. ત્યાં સુધીમાં ટ્રેન પાટા પરથી ઉતરી ગઈ હતી પરંતુ મોટો અકસ્માત ટળી ગયો હતો.

Advertisement

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે સિહોરા અને ગોસલપુર વચ્ચેનો રેલવે ટ્રેક તૂટી ગયો હતો. ગોંડવાના એક્સપ્રેસ તેની ઉપર આવી. આ એક્સપ્રેસના 10 કોચ એક જ તૂટેલા પાટા પરથી પસાર થયા. માહિતી મળતાની સાથે જ તમામ અધિકારીઓ એલર્ટ થઈ ગયા અને સિહોરાનો સ્ટાફ ઘટનાસ્થળે પહોંચી ગયો અને સુધારાની કામગીરી શરૂ કરી.

તે જ સમયે, સુધારાના કામના એક કલાક પછી, ટ્રેન તે ટ્રેક પર ફરી દોડવા લાગી. મળતી માહિતી મુજબ ટ્રેન નંબર 02181 જબલપુર હઝરત નિઝામુદ્દીન ગોંડવાના એક્સપ્રેસ તેના નિર્ધારિત સમય પર ચાલી રહી હતી.  પછી અચાનક ઓરાઇ સ્ટેશન સામે ટ્રેન ટ્રેક તૂટી ગયો.  એવું કહેવાય છે કે રેલવે ટ્રેકની બાજુમાંથી પસાર થઈ રહેલા એક વાસુદેવને અચાનક તૂટેલા પાટાની નજર પડી,

તેણે ઉતાવળમાં તેના ગુલાબી ટી-શર્ટ સાથે ટ્રેનને રોકવાનો પ્રયાસ શરૂ કર્યો. ગોંડવાના એક્સપ્રેસના લોકો પાયલોટે પરિસ્થિતિને સમજી અને સમજદારીપૂર્વક ઝડપ ધીમી કરીને ટ્રેનને રોકવાનો પ્રયાસ કર્યો પરંતુ ટ્રેન રોકી ત્યાં સુધીમાં 10 બોગી પાટા પરથી ઉતરી ગઈ હતી. તે નસીબદાર હતું કે ટ્રેનની સ્પીડ અગાઉથી કેટલાક અંતરને કારણે, બોગીઓ સુરક્ષિત રીતે પાટા પરથી ઉતરી શક્યા.

સિહોરા સ્ટેશન પર ટ્રેનો અટકી: આ દુર્ઘટનાની જાણકારી કંટ્રોલ દ્વારા સિહોરા કટની મેઘર અને સતના સ્ટેશનોને આપવામાં આવતા જ આ સ્ટેશનો પરથી જબલપુર પહોંચતી તમામ ટ્રેનોને રોકી દેવામાં આવી હતી. જેના કારણે ટ્રેક પર દરેક જગ્યાએ ટ્રેનો રોકવામાં આવી હતી.

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ ઘટનાને કારણે સવારે 7:30 વાગ્યે જબલપુર પહોંચતી ગોંડવાના એક્સપ્રેસ એક કલાક પછી જબલપુર પહોંચી હતી, જ્યારે સંઘમિત્ર સવારે 7:25 વાગ્યે જબલપુર પહોંચી હતી અને 7:55 વાગ્યે જબલપુર પહોંચતી મહાકૌશલ એક્સપ્રેસ મોડું છું. એક કલાક મોડું ચાલ્યા પછી મુખ્ય સ્ટેશન સુધી પહોંચી શક્યો.

આ બાબતની જાણકારી મળતા જ સિહોરા રેલવેના કર્મચારીઓ તાત્કાલિક ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયા હતા અને પાટાઓની મરામતની કામગીરી શરૂ કરી હતી. જે એક કલાકમાં પૂર્ણ થયું હતું. આ પછી, સંપૂર્ણ તપાસ કરવામાં આવી અને પછી અધિકારીઓના સંતોષ પર, આ ટ્રેક પર ટ્રેનોની અવરજવર શરૂ કરવામાં આવી.

ટ્રેકને થયેલા નુકસાન અંગે માહિતી મળી હતી, જે બાદ તાત્કાલિક રિપેર કામગીરી શરૂ કરવામાં આવી હતી.  પ્રતિભાવનો સમય ઘણો સારો હતો અને એક કલાકની અંદર ટ્રેક સંપૂર્ણપણે રિપેર કરવામાં આવ્યો. ટ્રેક થોડો ક્ષતિગ્રસ્ત હતો અને સંપૂર્ણપણે તૂટેલો નથી. આવું કેમ થયું તેની પણ તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

Advertisement