તુલસી માતા ને પાણી આપતા સમયે બોલી દો આ 2 શબ્દોનો મંત્ર,પછી જોવો ચમત્કાર,રાતોરાત તમે પણ બની જશો ધનવાન…

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેમા આજે આપણે વાત કરીશુ કે જો તમે પણ સવારે તુલસીને પાણી ચઢાવતા પહેલા કરી લો છો આ કામ તો તમારા જીવનની દરેક સમસ્યા માથી છુટકારો મેળવી શકો છો.

Advertisement

આપણા હિન્દુ ધર્મમાં સદીઓથી તુલસીનો છોડ ખાસ માનવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જે ઘરમાં તે પૂરા ધ્યાનથી અને નિયમથી પૂજાય છે, તે બધા દેવી-દેવતાઓની કૃપા પ્રાપ્ત કરે છે તેમજ તુલસીના પાનનો ઉપયોગ ઘણી દવાઓમાં થાય છે અને ધાર્મિક ગ્રંથોમાં, તુલસીના આવા ઘણા ઉપાયો વર્ણવવામાં આવ્યા છે, જેના દ્વારા આપણા જીવનની બધી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે અને સારા નસીબ પણ પ્રાપ્ત થાય છે.

તમે હંમેશાં તુલસીના મહત્વ વિશે સાંભળ્યું હશે કે જો તમારા ઘરમાં તુલસીનો છોડ ન હોય તો તમારે તુલસીને તમારા ઘરમાં લગાવવી જોઈએ. તુલસીની પૂજા કરવાથી અનેક પ્રકારના રોગો મૂળમાંથી દૂર થઈ શકે છે અને તમારા જીવનમાં સમૃદ્ધિ પણ આવશે. હિન્દુ ધર્મ ગ્રંથોમાં તુલસીના ઘણા ઉપયોગ છે, જેને અપનાવીને તમે અનેક પ્રકારના સો ભાગ્ય પ્રાપ્ત કરી શકો છો, ચાલો આપણે તે ઉપાયો વિશે જાણીએ.

કોઈપણ ઘરમાં લીલો તુલસીનો છોડ એ પરિવારની શુદ્ધતા અને સમૃદ્ધિનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. આજે અમે તમને તુલસીના છોડના સંપૂર્ણ ઉપાય વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, કે તુલસીને પાણી આપતી વખતે, તે કરવાથી આપણા જીવનમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ આવે છે અને આપણું જીવન સુખથી ભરેલું છે. આપણે દરેક પ્રકારના રોગ, શો, રોગથી છુટકારો મેળવીએ છીએ.

એક પૌરાણિક માન્યતા છે કે ઘરમાં તુલસીનો છોડ લગાવવાથી દેવતાઓનો વિશેષ આશીર્વાદ જળવાય છે તેમજ સકારાત્મક ઉર્જા ઘરમાં આવે છે અને આ સાથે આર્થિક લાભ પણ થાય છે મિત્રો આપણા શાસ્ત્રો મા જણાવવામા આવ્યુ છે કે તુલસી પૂજા રોજ કરવી જોઈએ તેમજ તુલસીના છોડને દરરોજ પાણી આપવાથી ફાયદો થાય છે

સાંજે તુલસીના છોડની નજીક દીવો મૂકવામાં આવે છે તુલસી ની ઉપાસનાથી મહાલક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે ઘરમાં તુલસીના છોડની દૈનિક પૂજા કરવાથી ઘરની વાસ્તુ ખામી અને નકારાત્મક ઉર્જા દૂર થાય છે પરિવારની આર્થિક સ્થિતિમાં પણ ઘણા સમય સુધી સુધારો થાય છે ઘરમા આવતી નકારાત્મક ઉર્જા પણ સમાપ્ત થાય છે

મિત્રો તુલસીનો છોડ તમારા ઘરમાં કદી સુકાવો ન જોઈએ જો તમે ઘરની બહાર જતા હોવ તો તે વ્યવસ્થા કરવી જોઈએ કે તુલસીના છોડને સમય સમય પર પાણી મળે છે જો તુલસીનો છોડ તમારા ઘરમાં સુકાઈ જાય છે તો તમારે અને તમારા પરિવારને જુદી જુદી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે આવી સમસ્યાઓથી બચવા માટે, તુલસી ના છોડની વિશેષ કાળજી લેવી જોઈએ તમારી પ્રગતિ પર ક્યારેય અસર નહીં થાય જો તુલસી તમારા ઘરે સ્વસ્થ રહેશે તો તમારું કુટુંબ પણ સ્વસ્થ અને સુખી રહેશે.

હિન્દુ ધર્મ અને હિન્દુ ધર્મ શાસ્ત્રોમાં તુલસી ના છોડને ભગવાનનો દરજ્જો આપવામાં આવ્યો છે અને હિન્દુ શાસ્ત્રોમાં પણ તુલસીને ખૂબ પવિત્ર માનવામાં આવે છે તેમજ ઘરમાં તુલસીનું વૃક્ષ રોપવું પણ ખૂબ શુભ માનવામાં આવે છે અને તેનાથી ઘરનું વાતાવરણ શુદ્ધ બને છે. હિન્દુ ધર્મ અનુસાર તુલસીના છોડની સારવાળ માટે દરરોજ પાણી આપવાથી દૈવી કૃપા રહે છે અને વ્યક્તિને સ્વર્ગ મળે છે પૌરાણિક માન્યતા મુજબ તુલસી પૂજા માત્ર મનુષ્યને બચાવવા માટે પૃથ્વી પર મોકલવામાં આવી છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ તુલસીને માત્ર ઘરમાં જ રોપવા માટે પૂરતું નથી પરંતુ તેની કાળજી લેવી પણ ખૂબ જરૂરી છે જો કાળજી યોગ્ય રીતે લેવામાં નહીં આવે તો તુલસીનો છોડ ખૂબ જ ઝડપથી સુકાવવાનું શરૂ કરે છે અને તેનાથી પરિવારને તકલીફ પડી શકે છે મિત્રો તુલસીનો છોડ પણ અનેક ઔષધીય ગુણધર્મોથી સજ્જ હોય છે તુલસીનો છોડ ઘરે ઉછેર્વાથી સકારાત્મકતા થાય છે પરંતુ તુલસીના છોડને લગતા કેટલાક નિયમો છે.

જે જાણવું અને તેનું પાલન કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે મિત્રો કેહવાય છે કે જો ભુલ થી પણ તુલસીના છોડ ને રવિવાર ,ઍકાદશી, અને સુર્ય કે ચંદ્ર ગ્રહણ ના દિવસે અળવુ નહી અને તે સિવાય સંધ્યાકાળ પછી પણ તુલસી ના પાનને તોડવા નહી તુલસીની નીચે દરરોજ સાંજે ઘી નો દિવો કરવો જોઈએ અને તુલસી માતા ની આરતી ઉતારવી જોઈએ

અને જો કોઈ કારણસર થી તુલસી નો છોડ સુકાય જાય તો તેને ફેક્વાને બદલે નદી મા વિસર્જિત કરી દો અને તેની જગ્યાએ બીજો બીજો છોડ રોપી દો અને તેની સાથે તુલસીમાતા પાસે માફી માંગી લો ઘરમા સુકાયેલા તુલસીના છોડ રાખવો અશુભ માનવામાં આવે છે મિત્રો જો ઘરમા તુલસીનો છોડ સુકાય જાય તો કોઈ ખરાબ સંકેત છે ધર્મશાસ્ત્રો મુજબ તુલસીના પાન ને ભગવાન ગણેશ અને ભગવાન શિવ ને અર્પિત નથી કરવામા આવતા.

જો તમે પણ તમારા કાર્યમાં સફળતા હાંસલ કરવા માંગતા હો તો તુલસીનો છોડને પાણી આપીને પૂરા દિલથી તમારા ઘરે લાવો અને પછી આ મૂળને ગંગાના પાણીથી સારી રીતે ધોઈ લો. ગંગાના પાણીથી ધોઈ લીધા પછી, વિધિથી સંપૂર્ણ પદ્ધતિની પૂજા કરો અને આ મૂળને જમણા હાથ પર લપેટીને પીળા કપડામાં લપેટીને સારી રીતે બાંધી દો અને જ્યારે તમે પૂજા કરતા હો ત્યારે કોઈપણ તુલસી મંત્રનો જાપ કરવો તમારા માટે સારું છે.

આ તાંત્રિક ઉપાય કરવાથી તમે તમારા જીવનમાંથી પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓથી છૂટકારો મેળવશો અને તમને સફળતા પણ મળશે આજે અમારો ઉપાય એ છે કે તમારી સંપત્તિને લગતી બધી શનિ નાબૂદ કરો, આ ઉપાય કરવા માટે તમારે પહેલા તુલસીના 7 પાંદડા લેવાનું છે અને આ ઉપરાંત મરીના 7 દાણા લેવા અને આ બંનેને એક હાથની મુઠ્ઠીમાં બંધ કરો. હવે, જેને જોવામાં આવે છે આજે માથાથી પગ સુધી મુઠ્ઠીને 21 વાર સ્પિન કરો

અને મંત્રનો જાપ કરતા રહો, આ કર્યા પછી, તે વ્યક્તિને કાળા મરી ખવડાવો અને તુલસીના પાનને મશ કરો અને તેને દૂર કરો. આ કર્યા પછી, તેને કચરા કરો અને પછી તેને ફ્લોર પર 7 વાર અથવા 11 વાર કપડાથી હલાવો આ કરવાથી, તમને કોઈ પણ રોગમાં ઘણી રાહત મળશે. અને જો તમારા જીવનમાં આર્થિક મુશ્કેલી આવે છે, તો તે પણ દૂર થઈ જશે, અને આમ કરવાથી તમને પૈસાની કોઈ મુશ્કેલી નહીં થાય.

ધાર્મિક ગ્રંથો ના અનુસાર જો તુલસીજી પર જળ ચઢવતા સમયે ૐ-ૐ મંત્ર 11 થી 21 વાર જાપ કરવામાં આવે તો ખરાબ નજર થી બચી શકો છો. સાથેજ ઘર ધન-ધાન્ય માં વૃદ્ધિ પણ થશે.વિષ્ણુ ભગવાન ની પૂજામાં તુલસી દળ ચઢાવવું જરૂરી હોય છે

એટલા માટે તુલસી ના પાંદડા તોડતા સમયે ૐ સુભદ્રાય નમઃ, નારાયણસ્ય પૂજાર્થં ચિનોમી ત્વં નમોસ્તુતે મંત્ર નો જાપ કરો. તેનાથી પૂજાનો બમણો લાભ મળશે.જીવન માં સફળતા મેળવવા માટે મહાપ્રસાદ જનની, સર્વ સૌભાગ્યવર્ધીની, આધિ વ્યાધિ હરા નિત્ય, તુલસી ત્વં નમોસ્તુતે મંત્ર નો જાપ કરો તેનાથી સફળતાનાં નવા રસ્તા ખુલશે.

મિત્રો આ સિવાય હા, તુલસીનો જાપ કરતી વખતે જો તમે ॐ ‘મંત્ર’ નો જાપ કરો તો તમને ક્યારેય કોઈ આર્થિક સમસ્યા નહીં થાય. તમે સવાર-સાંજ તુલસીના ઝાડને જળ ચઢાવતી વખતે આ ॐ મંત્રનો જાપ કરો. તમે જોશો કે આ મંત્રનો જાપ કરવાથી થોડા જ દિવસોમાં તમારા જીવનમાંથી પૈસાની સમસ્યા દૂર થઈ જશે

અને ફરી એકવાર તમારા જીવનમાં ખુશી આવશે આ સિવાય જો કોઈની નજર ખરાબ લાગે છે, તો પછી તેને પલંગ પર બેસો અને તેના હાથમાંથી પગ સુધી મૂઠમાં 7 તુલસીના પાન અને 7 કાળા મરી લો અને તે વ્યક્તિની ઉપર 21 વાર લો અને આ કરો ત્યારે તમે જાપ કરો

Advertisement