વિષ્ણુ પુરાણ મુજબ આવા સંજોગોમાં ના બાંધવા જોઈએ શારીરિક સંબંધ, જાણો શુ છે તેની પાછળનું કારણ.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, આમ તો સ્ત્રી અને પુરુષ પતિ-પત્ની બંને એક બીજાના પૂરક હોય છે. તેમના વચ્ચે શારીરીક સંબંધ સ્વાભાવિક પ્રક્રિયા છે.પરંતુ વિષ્ણુ પુરાણના 11માં અધ્યાયમાં ગૃહસ્થ જીવનના કેટલાક નિયમો કહેવામાં આવ્યા છે.

Advertisement

આ નિયમો કહે છે કે કેટલીક સ્થિતિમાં સ્ત્રી સાથે સંબંધ બનાવવાથી આરોગ્ય અને ધન બંનેનો નાશ થાય છે. દરેક વિવાહિત પુરુષે આ વાત ખાસ ધ્યાન રાખવી જોઈએ.પત્ની જ્યારે નારાજ હોય તો પોતાના પર રાખો કાબૂ.

કોઈપણ પુરુષે સેક્સ માટેની ઇચ્છા જાહેર કર્યા પહેલા પત્નીની મનોવૃત્તિને સમજવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ. જો પત્ની કોઈ કારણસર સેક્સ સંબંધ માટે તૈયાર ન હોય તો પુરુષે પોતાની ઇચ્છા છોડી દેવી જોઈએ.પત્ની દુઃખી હોય તો ન બનાવો સંબંધ.પત્ની દુઃખી હોય તે સ્થિતિમાં પતિએ તેના દુઃખમાં ભાગ પડાવો જોઈએ.

આ સમયે તેની સાથે સેક્સ કરવું યોગ્ય નથી.રજસ્વલા પત્નીને કરો વિવશ.શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રજસ્વલા સ્ત્રીથી દૂર રહેવામાં જ પતિ-પત્ની બંનેની ભલાઈ છે. વૈજ્ઞાનિક રીતે પણ આ સમયે સેક્સ કરવાથી સંક્રમણ થવાનો ભય રહેલો છે.મરજી વિરુદ્ધ ન કરો સેક્સ.પત્નીની ઇચ્છા ન હોય તો તેની સાથે સંભોગ કરવાથી પાપ લાગે છે. સેક્સ સંબંધ બાંધવા માટે તમે પત્નીની મંજૂરી મેળવો.ક્રોધીત પત્નીથી રહો દૂર.

વિષ્ણુ પુરાણ અનુસાર ક્રોધીત પત્ની સાથે સંબંધ બનાવવાનું વિચારવું પણ જોઈએ નહીં. આવું કરવાથી તમારા સંબંધો વધુ કડવા બની શકે છે.બીમારીમાં ન કરો સેક્સ.પત્ની બીમાર હોય તો પતિની ફરજ છે કે તે પત્નીનુ ધ્યાન રાખે. આ સમયે તેની સાથે સેક્સ સંબંધ બાંધવાથી દૂર રહેવું જોઈએ.ગર્ભવતી મહિલાનું કરો સમ્માન.

પત્ની જો ગર્ભવતી હોય તો પુરુષે તેનું સમ્માન કરવું જોઈએ. આવું કરવાથી બંનેના સંબંધમાં વધુ મધુરતા આવશે.દરેક શબ્દ માતા શબ્દ કરતા નાનો હોય છે અને તે એકદમ સાચું છે કે વિશ્વ માતાના ચરણોમાં છે અને માતા અને બાળકનો સંબંધ સૌથી ઉંડો છે પણ એક માતા તેના બાળકના મનને કહ્યા વિના સમજી જાય છે.

તેણી તેના બાળક માટે દુનિયાની લડત લડે છે અને માતા બનવાનો આનંદ એ છોકરી માટે સૌથી મોટી ખુશી હોય છે.છોકરી જ્યારે માતા બને છે ત્યારે જ પૂર્ણ માનવામાં આવે છે.માતાનો પ્રેમ તેના બાળકો માટે નિસ્વાર્થ છે.

બાળક પણ પોતાની માતાના ખોળામાં પોતાને સૌથી સુરક્ષિત માને છે.ગર્ભાશયમાં આવતાની સાથે જ તે તેની માતાને ઓળખે છે પણ જ્યારે તે 9 મહિના પછી આ દુનિયામાં આવે છે ત્યારે તેને તેની માતાની છાતી પર મૂકીને સૌથી વધુ ખુશી મળે છે.

ભાગ્યશાળી એવી મહિલાઓ છે કે જેને માતા બનવાનો આનંદ મળે છે.બાળકને જન્મ આપવા માટે માતાને અસહ્ય પીડામાંથી પસાર થવું પડે છે. તે સમયે કોઈ તેની પીડાનો અંદાજ લગાવી શકતું નથી અને સહેજ ઈજા થવા પર જ્યાં એક માણસ આખું ઘર માથા ઉપર ઉપાડે છે.

તે જ સમયે સ્ત્રીમાં એટલી બધી સહનશક્તિ હોય છે કે તે બાળકને જન્મ આપતી વખતે હસતી હોય છે અને પીડા સહન કરે છે પણ બાળકને જન્મ આપ્યા પછી સ્ત્રીઓનું શરીર ખૂબ નબળું થઈ જાય છે.

ડિલિવરી પછી મહિલાઓમાં વિશેષ પરિવર્તન.જ્યારે કોઈ સ્ત્રી બાળકને જન્મ આપે છે ત્યારે તેનું શરીર ખૂબ જ નબળું પડે છે. શરીર એટલું નબળું થઈ જાય છે કે તે થોડા દિવસો સુધી શારીરિક સંબંધ સ્થાપિત કરવાની સ્થિતિમાં નથી હોતી અને ડિલિવરી પછી સ્ત્રીનું શરીર ઘણું બદલાય છે.

અને આવી સ્થિતિમાં પુરુષોએ તેમની વિશેષ કાળજી લેવાની જરૂર છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે પુરુષો અને સ્ત્રીઓએ ડિલિવરી પછી થોડા દિવસો સુધી શારિરીક સંબંધો બાંધવા જોઈએ નહીં.

અને જો તે કરે તો તે સ્ત્રી માટે જીવલેણ સાબિત થઈ શકે છે અને તેથી હવે સવાલ એ છે કે ડિલિવરી પછી કેટલા દિવસ પછી સંબંધ સ્થાપિત કરવો જોઈએ નહી આજે આ લેખમાં અમે તમારા માટે આ સવાલનો જવાબ લાવ્યા છીએ.

ચેપનું જોખમ વધે છે.જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ત્યાં બે પ્રકારની ડિલિવરી છે પણ સામાન્ય ડિલિવરી અને સીઝરિયન ડિલિવરી એ જે મહિલાઓની ડિલિવરી સામાન્ય રીતે કરવામાં આવે છે અને તેઓએ સંબંધ સ્થાપિત કરતાં પહેલાં તબીબી સલાહ લેવી જોઈએ.

કારણ કે બાળકને જન્મ આપ્યા પછી તેમનું શરીર ખૂબ જ નબળું પડી જાય છે અને સંબંધ બાંધવાની પીડા સહન કરવાની તેમની પાસે એટલી ક્ષમતા હોતી નથી અને આ સિવાય ચેપનું જોખમ પણ વધે છે.ટાંકા ભરવા જરૂરી છે.

તે જ સમયે સિઝેરિયન ડિલિવરી ઓપરેશન દ્વારા કરવામાં આવે છે.આમાં બાળકને પેટ કાપીને દૂર કરવામાં આવે છે અને પછીથી ટાંકા લાગુ પડે છે અને આ સ્થિતિમાં ટાંકા ભરવા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે તે એક પ્રકારનો ઘા છે જે ધીમે ધીમે ભરે છે.

આવી સ્થિતિમાં ટાંકા ભરાય નહીં ત્યાં સુધી મહિલાઓએ આરામ કરવો જોઈએ અને જો તે દરમિયાન તે સંબંધ સ્થાપિત કરવાનો પ્રયાસ કરે છે તો તે તેના માટે જીવલેણ સાબિત થઈ શકે છે.

તેથી એવું કહેવામાં આવે છે કે ઓપરેશન પછી ઓછામાં ઓછા 7 અઠવાડિયા સુધી વ્યક્તિ એ શારીરિક સંબંધો બનાવવા જોઈએ નહીં અને જો તમે હમણાં જ માતા બની ગયા છો અથવા આવતા સમયમાં તમે માતા બનવા જઇ રહ્યા છો તો ઓછામાં ઓછા બેથી ત્રણ મહિના સુધી શારીરિક સંબંધ બાંધશો નહીં.શાસ્ત્રોમાં ફક્ત લગ્ન પછી જ સ્ત્રી અને પુરુષના શારીરિક સંબંધને સંપૂર્ણ શુદ્ધ માનવામાં આવે છે.

શાસ્ત્રો અનુસાર સોમવાર, બુધવાર, ગુરુવાર અને શુક્રવારે બાળકોને મેળવવા માટે રચાયેલા સંબંધોને ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આ અઠવાડિયાના ચાર દિવસની વિભાવના દ્વારા ઉત્પન્ન થયેલ સંતાન સદ્ગુણ અને માનસિક રીતે ઝડપી છે.

બ્રહ્મવૈવર્તપુરાણમાં આવા ઘણા દિવસો કહેવામાં આવ્યાં છે,જેમાં સ્ત્રી અને પુરુષને સમાગમ ન કરવો જોઇએ. શાસ્ત્રોમાં એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે જે દિવસે પુરુષો અને મહિલાઓ વ્રત રાખે છે તે દિવસે શારીરિક સંબંધો બાંધવા જોઈએ નહીં.

જો અમાવસ્ય પર શારીરિક સંબંધો બનાવવામાં આવે તો વૈવાહિક જીવન પર અસર પડે છે.શાસ્ત્રો અનુસાર, એવું માનવામાં આવે છે કે મંગળવારે સંતાન સંપાદન કરવાના વિચાર ઉપર બનેલા સંબંધને સૌથી અશુભ માનવામાં આવે છે. મંગળ, જે શનિનો સ્વામી છે, તે રાગ અને વિનાશક ગ્રહ માનવામાં આવે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર, દરેક દિવસને શુભ માનવામાં આવતો નથી.

મંગળના પ્રભાવ હેઠળ જન્મેલા બાળકો સ્વભાવથી ખૂબ ગુસ્સે અને ઘમંડી હોવાનું જોવા મળે છે.તેવી જ રીતે, શનિવાર અને રવિવારે પણ બાળકોની પ્રાપ્તિ માટે બનેલા સંબંધોને શુભ માનવામાં આવતાં નથી.જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ શનિને ક્રૂર અને પાપી ગ્રહ માનવામાં આવે છે.

શનિ પ્રભાવથી થતાં સંતાનને નિરાશાવાદી અને નકારાત્મક વિચારણા માનવામાં આવે છે. રવિવારને ભગવાન સૂર્યનો દિવસ માનવામાં આવે છે અને આ દિવસ પૂજા અર્ચના માટે સમર્પિત છે. જો બાળક રવિવારે બનેલા સંબંધોને કારણે છે, તો તે ઈર્ષ્યા થવું ખૂબ સામાન્ય બની જાય છે.

ત્યારબાદ મિત્રો અમે એક ઘટના વિશે જાણવા જઇ રહ્યા છે જેનાથી તમને ખબર પડશે કે ક્યારે તમારે સંભોગ ન કરવો જોઇએ.સૃષ્ટિની શરૂઆતમાં, બ્રહ્માજીએ માનસિક તાકાતવાળા 8 પુરુષોને જન્મ આપ્યો, તેમાંથી નારદ મુનિ છે.

પરંતુ આ 8 માણસોના જન્મ માટે ઘણા વર્ષોનો સમય લાગ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં બ્રહ્માંડના વિકાસની ધીમી ગતિ જોઈ બ્રહ્માજી ભગવાન શિવ પાસે પહોંચ્યા અને બ્રહ્માંડના વિકાસને કેવી રીતે વેગ આપવો તે ઉપાય પૂછ્યું.આ માટે, ભગવાન શિવએ તેમના શરીરને બે ભાગોમાં પ્રગટ કર્યા જેને અર્ધનારીશ્વર સ્વરૂપ કહેવામાં આવે છે.

તે જ રીતે, સ્ત્રી બ્રહ્માંડમાં દેખાઇ અને શિવજીએ બ્રહ્માજીને મૈથુની બ્રહ્માંડ બનાવવાનું કહ્યું. આ ઘટના પછી જ વિશ્વમાં એક પુરુષ-સ્ત્રીનો સંબંધ શરૂ થયો.મૈથુની બનાવટની શરૂઆત સાથે, માણસને નિયંત્રણમાં રાખવા કેટલાક નિયમો પણ બનાવવામાં આવ્યા હતા. આ નિયમોનો ઉલ્લેખ ઘણા પુરાણો અને મનુસ્મૃતિમાં પણ છે.

મનુ મહારાજે તેમની યાદમાં લખ્યું છે કે મનુષ્યે સંબંધને લગતી મર્યાદાઓનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ અને કેટલીક તારીખે સંબંધ બનાવવાનું ટાળવું જોઈએ.મનુ મહારાજે કહ્યું છે કે માનવીએ નવા ચંદ્રના દિવસે સંબંધ બાંધવાનું ટાળવું જોઈએ.તેની પાછળનું કારણ એ છે કે આ દિવસે ચંદ્ર કે જે મનનો કારક ગ્રહ છે તે માનસિક શક્તિ ઘટાડે છે.

સૃષ્ટિમાં નકારાત્મક શક્તિઓનો પ્રભાવ વધે છે. આવી સ્થિતિમાં, સંબંધ દ્વારા ઉત્પન્ન થયેલ બાળકની માનસિક શક્તિ નબળી હોઈ શકે છે. બાળકની ઉંમર અને આરોગ્ય પર પણ વિપરીત અસર પડે છે.મહિનામાં બે અષ્ટમી તારીખો છે, એક કૃષ્ણ પક્ષમાં અને બીજી શુક્લ પક્ષમાં.

મનુ મહારાજ કહે છે કે મહિલાઓએ આ તારીખે જાતીય સંબંધોને ટાળવું જોઈએ. આ તારીખ અંગે શાસ્ત્ર કહે છે કે આ તારીખ શનિ મહારાજની જન્મ તારીખ છે, તેથી તેમાં શુભ ક્રિયાઓ ન કરવા જોઈએ.

મંગળવારે અષ્ટમી તિથિ પર આ દિવસે તમામ સિધ્ધી આપવાની છે, તેથી આ રાતે સિધ્ધી પ્રાપ્ત કરવા માટે આધ્યાત્મિક અભ્યાસ કરવાની પ્રથા છે. જ્યારે બુધવારે અષ્ટમીને મૃતાદા કહેવામાં આવી છે. આવી સ્થિતિમાં, બાળકો હોય તો તેમની ઉંમર ઓછી થઈ શકે છે.

મનુસ્મૃતિમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે પુરુષોએ પૂર્ણ ચંદ્રની તારીખે સંબંધ બાંધવાનું ટાળવું જોઈએ. આ તારીખનો સ્વામી ચંદ્ર છે. આ દિવસે, વિચારોના આવેગ સામાન્ય રીતે માણસના મગજમાં વધારે હોય છે.

આ પૂર્ણા તિથિ છે જેમાં સૂર્ય અને ચંદ્ર બંને સામ-સામે છે. અમાવસ્યને પૂર્ણા તિથિ પણ કહેવામાં આવે છે, તેથી આ બે તારીખે દાન, પુણ્ય અને ઉપાસનાનું ફળ વધુ પ્રાપ્ત થાય છે. પૂર્ણિમા ભક્તિનો દિવસ માનવામાં આવે છે. આ દિવસે બધી દૈવી શક્તિઓ જાગૃત રહે છે.

બીજી તરફ, તે પાક્ષનો અંત પણ છે, એટલે કે પૂર્ણ ચંદ્ર એ પાલાની સંધિ છે. આ સમયે, બાળકનો સ્વભાવ ખૂબ ચંચળ અથવા સંબંધથી અધીરા હોઈ શકે છે.મનુ મહારાજે પણ ચતુર્દશી તિથીને સંબંધ માટે રસ તરીકે વર્ણવ્યું છે. ખરેખર, આ તારીખને ચંદ્રનો જન્મદિવસ માનવામાં આવે છે.

ભગવાન શિવ આ દિવસના સ્વામી છે. આ દિવસને શાસ્ત્રોમાં ખાલી થવાની તારીખ કહેવામાં આવે છે. આ તારીખે શુભ કાર્ય કરવું અશુભ છે જેનો ઉલ્લેખ ગાર્ગા સંહિતામાં પણ કરવામાં આવ્યો છે. આ તારીખની અશુભ અસરને લીધે, તેને ક્ર્રા પણ કહેવામાં આવે છે. કૃષ્ણ પક્ષની ચતુર્દશીને દર મહિને શિવરાત્રી માનવામાં આવે છે.

તેથી આ દિવસે વ્યક્તિએ બ્રહ્મચર્યનું પાલન કરતી વખતે શિવશંકરની પૂજા કરવી જોઈએ.શાસ્ત્રોમાં, મહિનાને કૃષ્ણ પક્ષ અને શુક્લ પક્ષમાં વહેંચવામાં આવ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, આ ચાર તારીખો દર મહિને બે વાર આવે છે. એક કૃષ્ણ પક્ષમાં અને બીજું શુક્લ પક્ષમાં. આવી સ્થિતિમાં, દર મહિને ઉપવાસ તહેવારો સાથે, આ ચાર તારીખે એટલે કે 8 દિવસ, વ્યક્તિએ સંયમ રાખવો જોઈએ અને સંબંધોને ટાળવો જોઈએ.

Advertisement