વિશ્વના સૌથી પ્રખ્યાત લોગો, દરરોજ જોવો પરંતુ તેમના વાસ્તવિક અર્થ જાણો છો.

મિત્રો આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું.આ પ્રખ્યાત કંપનીઓના લોગો દરરોજ તમારી આંખોમાંથી પસાર થશે, પરંતુ શું તમે ક્યારેય તેમના વાસ્તવિક અર્થ વિશે વિચાર્યું છે. આ સવાલ એટલા માટે છે કે જવાબ દિલચસ્પી હદોથી પાર થઈ ગયો છે. ખરેખર દરેક કંપનીના લોગોની પાછળ એક જબરદસ્ત સંદેશ છુપાયેલ છે. કેટલીકવાર તે સામાજિક ચિંતાઓ સાથે સંકળાયેલું હોય છે, ક્યારેક પ્રેરણાદાયક હોય છે, તો ક્યારેક કંપનીની વિશિષ્ટતા વ્યક્ત કરે છે.

ખરેખર દરેક કંપની તેના લોકો દ્વારા તેના ધંધાનો હેતુ સ્પષ્ટ કરે છે. ઘણી વખત કંપનીઓ માટેના તેમના લોગો સફળતાની નિશાની ભજવે છે. આ લોકો ખરેખર કંપની અને તેના ઉત્પાદનની ઓળખ તેમજ લોકોની સ્થિતિ પ્રતીક બની જાય છે. ઇન્ટરનેટ પરથી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, અમે અહીં કેટલાક પ્રખ્યાત લોકોથી સંબંધિત તેમનો વાસ્તવિક અર્થ જણાવી રહ્યા છીએ, જે તમને ચોક્કસ આશ્ચર્યચકિત કરશે.

એમેઝોનના એરો માર્કને જોતા, હસતો ચહેરાની તસવીર ઉભરી આવે છે પરંતુ તેનો અર્થ તે કરતાં વધુ છે. જો તમે ધ્યાનથી જોશો, તો તમે જોશો કે એરો એમેઝોન એ થી શરૂ થાય છે અને ઝેડ પર સમાપ્ત થાય છે. એટલે કે, સંદેશ સ્પષ્ટ છે કે કંપની ગ્રાહકની જરૂરિયાતોનું A to Z વસ્તુ વેચે છે અને સ્માઇલીનો અર્થ એ છે કે ગ્રાહકની સંતોષ કંપની માટે મહત્વની છે.

 

એડિડાસ લોગોમાં દેખાતી ત્રણ પટ્ટાઓ એક પર્વતનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે જે ચુનોતી અને લક્ષ્યો તરફ ઈશારો કરે છે. સંદેશે છે કે જીવનમાં આવતા પર્વતનાં પડકારો અને લક્ષ્યો કોઈપણ સંજોગોમાં જીતવા છે. એડિડાસ સ્પોર્ટસવેર અને ફૂટવેર સૌથી પ્રસિદ્ધ ઉત્પાદકો એક છે. કંપની 1920 માં સ્થાપના કરી હતી અને સ્થાપક એડોલ્ફ (આદિ) ડેસલર તરફથી નામ મળ્યું કરવામાં આવી હતી, શાથી “એડિડાસ” માંથી આવ્યો હતો. ઇતિહાસ બતાવે છે તેમ, “એડિડાસ” લોગો, કંપની લોગો પ્રથમ આવૃત્તિ પોતાની જાતને શોધ , એડોલ્ફ ડેસલર, તેઓ ત્રણ સ્ટ્રિપ્સ કે સ્પોર્ટ્સ શૂઝ પર ઓળખી બની ગયા છે હતા.

ગ્રીક પૌરાણિક કથાઓમાં, નાઇકનો અર્થ ‘વિજયની પાંખવાળી દેવી’ છે. જ્યારે દેવીની પાંખો ખસી જાય છે, ત્યારે પવનથી અવાજ આવે છે. આમ નાઇક લોગો ગતિ, આંદોલન, શક્તિ અને પ્રેરણાના પ્રતીક તરીકે કહેવામાં આવે છે. લોગો “નાઇકી” કંપની સ્થાપક Vil Nayt ડિઝાઇનર્સ ઓળખાય ક્રમાંકિત નથી, અને એક સરળ વિદ્યાર્થી, પરંતુ હંમેશા આંકડા તેના આવૃત્તિ સાથે અસંતોષ હતો. માટે એક આધાર પાંખ દેવી હળવા સ્ટ્રોક, જે મૂળ આવૃત્તિ માં કંપની નામ પર ભાર મૂક્યો હતો લેવામાં આવી હતી તેથી નકારવામાં આવી હતી.

યુનિલિવરનો ‘યુ’ વિવિધ પ્રકારના રેન્ડમ ફોટોગ્રાફ્સથી ભરેલો છે, પરંતુ દરેક ચિત્ર કંપની બનાવેલા ઉત્પાદનોની શ્રેણી બતાવે છે. બિઝનેસ જગત પણ પર્યાવરણમાં થતા બદલાવો પ્રત્યે જાગૃત બની રહી છે. ઘણા સંશોધનોમાં એ વાત સામે આવી છે કે તે જ કંપનીઓ ભવિષ્યમાં સારું પ્રદર્શન કરશે, જે પર્યાવરણને અનુકૂળ કામ કરશે. યુનિલિવરે આ એપિસોડમાં એક મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય લીધો છે. કંપનીએ કહ્યું છે કે 2039 સુધીમાં, તે તેના તમામ ઉત્પાદનોના ઉત્પાદન અને સપ્લાયને જોડીને શૂન્ય કાર્બન ઉત્સર્જન પ્રાપ્ત કરશે.

બીએમડબ્લ્યુ લોગોનું કેન્દ્ર ભાગ વિમાનના ફરતા બ્લેડનું પ્રતીક છે જે કંપનીના વિમાનને તકનીકના પ્રારંભિક ઇતિહાસને પ્રતિબિંબિત કરે છે. અમે બીએમડબલ્યુ ઓફ કાર વિશે છે. તે મ્યુનિચમાં 1916 માં પાછા “બીએમડબલ્યુ” લોગો ઇતિહાસ શરૂ કર્યું હતું. તે પછી હતું કે બે મોટી કંપનીઓ, એક વિલિન કરવામાં આવ્યા હતા કે જેથી ભવિષ્યમાં લોકો વિદેશી કાર આરામદાયક સ્ટીઅરિંગ વ્હીલ પાછળના બેસી શક્તા હતા.

ઇવરનોટ એપ્લિકેશન તમારી નોંધો સ્ટોર અને યાદ રાખવાનો દાવો કરે છે અને તેથી જ હાથીને લોગોમાં મૂકવામાં આવ્યો છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે હાથીની યાદશક્તિ ખૂબ સારી છે. તેમના માટે એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે “હાથી ક્યારેય ભૂલી શકતો નથી” એટલે કે હાથી ક્યારેય ભૂલતો નથી.

સ્પોર્ટસબીર બ્રાન્ડ પુમામાં કૂદકો લગાવતા એક પુમાને તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. જેને કુગર, પેન્થર અને ચિતા પણ કહેવામાં આવે છે તે દિવસ અને રાત બંને સમય સક્રિય રહે છે અને 20 ફૂટની ઊંચાઈ સુધી કૂદી શકે છે. આ પ્રતીકનો ઉપયોગ કરીને, પુમા તેના ઉત્પાદનોની સુવિધાનો સારાંશ આપે છે.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.