યુવતી ની કમર ઉપર હાથ મૂકી ને યુવકે જે કર્યું તે જાણી ને આપ ના હોશ ઉડી જશે.

યુવતી ની કમર ઉપર હાથ મૂકી ને યુવકે જે કર્યું તે જાણી ને આપ ના હોશ ઉડી જશે.નમસ્કાર દર્શક મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ નું હાર્દિક સ્વાગત છે દોસ્તો આજકાલ આવા કિસ્સા બનવા એ સામાન્ય વાત બની ગઈ છે અને કાયમ માટે આવા કિસ્સા આપણને જાણવા મળતા હોય છે.

Advertisement

અને તેમજ હવે લોકોમાં એક બીજા પ્રત્યે ખૂબ જ નફરત થવા લાગી છે અને એનું કારણ એ જ છે કે આજકાલ લોકો મહિલાઓને ખરાબ નજરથી જોતા હોય છે અને આવા લોકોથી હંમેશા દૂર જ રહેવું જોઈએ તેમજ અહીંયા એક કિસ્સો નજરે આવ્યો છે જે અમદાવાદમાં બન્યો છે.

તેના વિશે હું તમને જણાવવા જઈ રહ્યો છુ અને આ કિસ્સો એવો છે કે જેનાથી દરેક ઘરના લોકોને આ વિશે જાણવું જોઈએ કારણ કે ઘણીવાર એવા કિસ્સા બનતા હોય છે કે જેનાથી આપને આઘાત જનક બની જતા હોઈએ છીએ અને તેમજ આ કિસ્સો પણ એવો છે જેને જાણીને તમે પણ વિચારમાં પડી જશો તો ચાલો જાણીએ આ કિસ્સા વિશે.

અમદાવાદ મેઘાણીનગરમાં રહેતી 43 વર્ષીય મહિલા તેના પતિ અને બાળકો સાથે રહે છે. તેમની 18 વર્ષની દીકરી તેમના ઘર પાસે હતી. ત્યારે તે સમયે ત્યાં રહેતા છેડતી બાજ યુવકોએ તું જોરદાર દેખાય છે તેમ કહી તેની પર હસવા લાગ્યા હતા.મેઘાણીનગરમાં રહેતા ચાર યુવકોએ અઢાર વર્ષની યુવતીની છેડતી કરી હોવાની ઘટના સામે આવી છે.

હદ તો ત્યારે છેડતી કરનાર યુવકોએ આ યુવતીને જાહેરમાં છેડતી કરી અને તું બહુ સરસ લાગે છે એમ કહી તેની કમર પર હાથ મૂક્યો હતો. જોકે પોલીસને જણાવીશ તો મારી નાખીશું તેવી આ શખસોએ યુવતી અને તેના પરિવારજનોને ધમકી આપી હતી પોલીસે તે બાબતે પણ ગુનો નોંધી તપાસ શરૂ કરી છે.

આ યુવતીએ તમે મારી સામે જોઈને શું હસો છો તેમ કહેતા આરોપીએ આ યુવતીનો હાથ પકડી તારી કમર પણ સરસ છે તેમ કહી તેની છેડતી કરી ભાગી ગયા હતા. આ યુવતીએ તેના પરિવારને વાત કરતા પરિવારજનોએ પોલીસને જાણ કરી હતીઆ યુવકોએ યુવતીને તું ભરત સાથે કેમ વાતો કરે છે એમ કહી તેનો હાથ પકડી છેડતી પણ કરી હતી. જેથી તમામ લોકોએ પોલીસ ફરિયાદ કરવા ગયેલા પરિવારને મારી નાખવાની ધમકી પણ આપી હતી.

જો તમે છોકરી છો, તો તેનો અર્થ એ નથી કે તમારે બધું શાંતિથી સહન કરવું જોઈએ. જો કોઈ ચેનચાળા કરે છે અથવા પજવણી કરે છે તો મૌન કામ કરશે નહીં. ખોટું કરનારાઓ સાથે મૌન તોડો, પોલીસ તમારી સાથે છે. પોલીસ હેલ્પ લાઇન 1090 પર કોલ કરો અને તેમને કહો.

પોલીસને તમારા વાલીની જેમ વર્તે. પોલીસ, વહીવટ અને અમર ઉજાલા અપરાજિતા દ્વારા સંચાલિત એક છોકરી સલામતી જાગૃતિ અભિયાન દરમિયાન મંગળવારે ઇસ્માઇલ ઇન્ટર કોલેજમાં યુવતીઓને આ માહિતી આપવામાં આવી હતી. નિષ્ણાંતોએ વિદ્યાર્થીઓને આત્મરક્ષણની યુક્તિઓ શીખવી હતી.

અમદાવાદ ના મેઘાણી નગર ના વિસ્તારમાં આવેલા ક્વોરેન્ટાઇન સેન્ટરમાં મહિલાની છેડતીનો મામલો સામે આવ્યો છે. આ કેસ મેગાની નગર વિસ્તારના જનકલ્યાણ નગરમાં આવેલા નવા લેન્ડ પાર્ક ક્વોરેન્ટાઇન સેન્ટરને લગતો છે. 21 વર્ષની બાળકીએ અમદાવાદ ના પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ કરી છે. પોલીસે આઈપીસીની કલમ 354 હેઠળ ગુનો નોંધીને એક આરોપીની ધરપકડ કરી છે, જ્યારે અન્યની ધરપકડ પણ ટૂંક સમયમાં થવાની સંભાવના છે.

આ ઘટનાએ ક્વોરેન્ટાઇન સેન્ટરમાં હાજર તમામ છોકરીઓની સલામતી પર પ્રશ્નાર્થ ચિન્હ મૂક્યું છે. આવી સ્થિતિમાં, ક્વોરેન્ટાઇન સેન્ટરની સુરક્ષાને વધુ મજબૂત બનાવવાની જરૂર છે જેથી મહિલાઓ આવી જગ્યાએ જઈને સલામત લાગે તેવું ડરશે નહીં.

Advertisement