5 જાતીય સમસ્યાઓ યુગલો સામનો કરે છે,પરંતુ તેના વિશે ક્યારેય વાત કરતા નથી,જાણો એનું સમાધાન….

સંતોષકારક સેક્સ કરવાની દંપતીની ક્ષમતા ઘણા પરિબળો પર આધાર રાખે છે જેમ કે એકબીજા સાથે આરામદાયક હોવું તેમનું કમ્ફર્ટ લેવલ સ્વાસ્થ્ય ફોરપ્લેની માત્રા અને તમે જીવનમાં કેવું અનુભવો છો આ બધું સેક્સને સંતોષવા માટે ખૂબ જ જરૂરી છે સામાન્ય રીતે યુગલો દરેક બાબતમાં વાત કરે છે પરંતુ જ્યારે જાતીય જીવનનો વિષય આવે છે ત્યારે તેઓ તેના વિશે ખુલીને વાત કરતા અચકાતા હોય છે એવું થાય છે કે તેમની વચ્ચે જે સમસ્યા આવે છે તે જ રહે છે જેની સેક્સ લાઈફ પર નકારાત્મક અસર થવા લાગે છે.

Advertisement

સેક્સ વિશે એવી ઘણી માન્યતાઓ છે જે પુરુષ અને સ્ત્રી વચ્ચેના આત્મીયતાના સ્તરને અસર કરે છે પુરૂષો તેમના શિશ્નના કદ વિશે ખૂબ જ ચિંતિત હોય છે કારણ કે તેઓ પોર્ન મૂવી જુએ છે અને તેઓ દર્શાવે છે કે સ્ત્રીઓને ફક્ત મોટા શિશ્નવાળા પુરુષો જ ગમે છે બીજી તરફ મહિલાઓને ક્યારેક એવું લાગે છે કે સેક્સ દરમિયાન પુરુષે બધું જ કરવું જોઈએ પરંતુ આ સાચું નથી સેક્સ દરમિયાન બંને પાર્ટનરની ભૂમિકા સમાન હોય છે.

સ્ત્રી અને પુરૂષ બંને સંભોગ દરમિયાન આરામ કરી શકતા નથી જો તેઓ ચિંતિત હોય કે તે ગર્ભાવસ્થામાં સમાપ્ત થઈ શકે છે અલબત્ત આ સાચું છે જો રક્ષણનો ઉપયોગ કરવામાં ન આવે તો સ્ત્રીઓ ગર્ભવતી બની શકે છે તેથી તે મહત્વપૂર્ણ છે કે બંને ભાગીદારો ગર્ભનિરોધકની જવાબદારી લે.

ઉતાવળમાં સંભોગ કરવો એ સારો વિચાર નથી કારણ કે ફોરપ્લે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે ખાસ કરીને મહિલાઓ ઉત્તેજિત થવામાં સમય લે છે તેથી ફોરપ્લે તેમના માટે જરૂરી છે તેને સેક્સ માણવા માટે ઉત્તેજિત કરવાની જરૂર છે અને આ વધુ સારી ફોરપ્લેથી કરી શકાય છે બંને ભાગીદારોએ એકબીજા સાથે વાતચીત કરવાની જરૂર છે કે તેઓ શું પસંદ કરે છે અને તેમને શું ઉત્તેજિત કરે છે આ એક પ્રકારનો ફોરપ્લે છે.

ઉત્થાન જાળવવામાં સક્ષમ ન હોવાની ચિંતા પુરુષોને ખોટા પગલાં ભરવા માટે મજબૂર કરી શકે છે આનાથી તેમનું પર્ફોર્મન્સ સારું થતું નથી લોકો સેક્સ દરમિયાન પરફોર્મન્સની ચિંતા કરે છે અને પછી તણાવમાં આવે છે આ ડર એક મુખ્ય કારણ છે જેના કારણે કેટલાક લોકો ક્યારેક સેક્સ ટાળે છે જો પુરૂષ સેક્સ દરમિયાન પળનો આનંદ માણવાને બદલે પોતાના પરફોર્મન્સ પર વધુ ફોકસ કરે તો ઇરેક્શન જાળવી રાખવું મુશ્કેલ બની શકે છે.

પીડાદાયક સેક્સ જેને ડિસપેરેયુનિયા તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે તે વિવિધ કારણોસર થઈ શકે છે યોનિમાર્ગમાં ઈજા અથવા ચેપ પણ થઈ શકે છે જો કે જો પર્યાપ્ત ફોરપ્લે હોવા છતાં પણ પેનિટ્રેશન સ્ત્રી માટે પીડાદાયક હોય તો સમસ્યાના મૂળ સુધી જવા માટે સ્ત્રીરોગચિકિત્સકની મુલાકાત લેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

Advertisement