8 વર્ષની ઉંમરે સે@ક્સ કર્યું તો એઈડ્સ થઈ શકે?જાણો શુ કહે છે સેક્સોલોજિસ્ટ…..

આપણે સૌએ સ્વાસ્થ્ય પ્રત્યે જાગૃત રહેવું જોઈએ આ જ કારણ છે કે અમે તમારી સાથે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત ટિપ્સ સતત શેર કરીએ છીએ આરોગ્ય એટલે સંપૂર્ણ આરોગ્ય. સંપૂર્ણ સ્વાસ્થ્ય ત્યારે જ પ્રાપ્ત થઈ શકે છે જ્યારે તમે એવા મુદ્દાઓ વિશે પણ વાત કરો કે જેના વિશે વાત કરવામાં અચકાતા હોય અને તેનું નિરાકરણ લાવો આવા મુદ્દાઓ ઘણીવાર જાતીય સ્વાસ્થ્ય સાથે સંબંધિત હોય છે લોકો વારંવાર તેમના પ્રશ્નો પૂછે છે અને નિદાન જાણવા માંગે છે.

Advertisement

એઇડ્સ ખતરનાક બિમારી છે એમાં કોઇ શંકા નથી. આ બિમારીનો વિશ્વાસપૂર્ણ ઇલાજ પણ થઇ શકતો નથી. માટે તેની ખૂંખારતા ઓર વધી જાય છે. ગવર્મેન્ટ દ્વારા ફેલાવવામાં આવતી જાગૃકતા મુજબ કદાચ એ ખ્યાલ તો આપને હશે જ કે, અમુક પ્રકારના કારણોથી એઇડ્સ પ્રસરે છે.

જેમાં જાતીય સમાગમ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. એઇડ્સ વિશે ઘણી ભ્રમણાઓ પણ ફેલાયેલી છે. આથી એક વાત કહેવી જરૂરી છે કે, આપની પાસે એઇડ્સ વિશે પૂર્ણ જાણકારી જરૂરી છે. અધૂરી જાણકારી ખતરનાક સાબિત થઇ શકે છે.

આ પ્રશ્નોમાં ઘણીવાર જાતીય જીવન અથવા જાતીય સમસ્યાઓ સંબંધિત પ્રશ્નો હોય છે થોડા સમય પહેલા એક પ્રશ્ન પૂછવામાં આવ્યો હતો જેની વ્યાપક સમજની જરૂર છે પ્રશ્ન હતો ‘મારા એક મિત્રે 8 થી 11 વર્ષની ઉંમરે સેક્સ કર્યું હતું ત્યાં સુધી તેણીને તેના વિશે ખબર ન હતી હવે તે ખૂબ જ તણાવમાં છે અને મને પૂછતી રહે છે કે શું તેને એઇડ્સ થશે એવું લાગે છે કે તે સમયે તેણીનું માસિક ધર્મ શરૂ થયું ન હતું શું તમે મને કહી શકો કે હું તેને કેવી રીતે મદદ કરી શકું.

આ પ્રશ્નનો જવાબ બાયવર્ડ બુક્સ પ્રાઈવેટ લિમિટેડ દ્વારા પ્રકાશિત HIV અને AIDS પુસ્તકમાં આપવામાં આવ્યો છે એક્સપર્ટે આ સવાલનો જવાબ આપતાં કહ્યું તમે એ નથી જણાવ્યું કે તમારા મિત્રની ઉંમર આ સમયે કેટલી છે અને ન તો તમે એ જણાવ્યું કે તેણે કેટલા સમય પહેલા સેક્સ કર્યું હતું.

જો આ ઘટના 3 કે 6 મહિના પહેલા બની હોય તો તેણે HIV ટેસ્ટ કરાવવો જોઈએ તમે તેને આ તપાસમાં મદદ કરી શકો છો અને આ માટે તેનું સાચું નામ જાહેર કરવાની જરૂર નથી જો પ્રથમ ટેસ્ટમાં જ પરિણામ નેગેટિવ આવે છે તો તેનો અર્થ એ છે કે તે નસીબદાર છે અને તેને HIV સંક્રમણ નથી થયું જો તેણીને ચેપના કોઈ ચિહ્નો ન હોય તો તેણીને કોઈ જાતીય સંક્રમિત ચેપ લાગ્યો નથી અને જ્યારે સમય આવે છે ત્યારે તેણીને બાળકોની ચિંતા કરવાની જરૂર નથી.

એવું નથી. સમાગમ વખતે કોન્ડોમ સુરક્ષાત્મક કવચ પુરૂં પાડે છે એ ના ભુલશો. ભલે બંને વ્યક્તિને એઇડ્સ હોય તો પણ કોન્ડોમનો યુઝ હકારાત્મક જ છે. બની શકે જો આમ ન કરો તો એ વ્યક્તિમાંથી બીજું કોઇ ઇન્ફેક્શન આવીને તમારા શરીરમાં જગ્યા બનાવી લે એવું હોત તો વેશ્યાવૃત્તિ ચાલતી જ ન હોત! બધા લોકો શું એવા જ હોય છે જે માત્ર એક જ વ્યક્તિ સાથે સેક્સ કરે છે? ના,બધા દૂધે ધોયેલા હોતા નથી. અને સદીઓથી આવા ધંધા તો ચાલતા આવ્યાં છે. ત્યારે તો એઇડ્સ વિશે કોઇ જાણતું પણ નહોતું.

એઇડ્સ હોય તો પણ તમે ચોક્કસ પ્લાનિંગ અને મેડીકલ એક્સપર્ટની સલાહ લઇને સેક્સ કરો તો જરૂરથી સંપૂર્ણ સુરક્ષિત એવા બાળકોને જન્મ આપી શકો. આ વાત મેડીકલ રીસર્ચમાં પણ સામે આવેલી છે.જો કોઇ વ્યક્તિ એવી વ્યક્તિ સાથે પ્રણયફાગ ખેલે કે જેને એઇડ્સ છે તો પુરી સંભાવના છે કે, જે-તે સ્વસ્થ વ્યક્તિ પણ પ્રેમરૂપી આગના દરિયામાં હોમાઇ જવાનો! આથી સલાહ છે કે, સમાગમ વખતે કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરો.

પુસ્તકમાં આગળ લખ્યું છે કૃપા કરીને તેણીને લગ્ન ન થાય ત્યાં સુધી જાતીય સંભોગથી દૂર રહેવા માટે કહો જો તે સેક્સ કરવાથી બચી શકતી નથી તો પુરુષ પાર્ટનરએ સેક્સ એક્ટની શરૂઆતથી અંત સુધી કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ પરંતુ તે મહિલાએ સમજવું જોઈએ કે કોન્ડોમ 100% રક્ષણની ખાતરી આપતું નથી.

Advertisement