આ ઉંમરમાં મહિલાઓને સે@ક્સમાં વધુ રસ હોય છે, તમને જાણીને નવાઈ લાગશે…

રોમાંસ એ પ્રેમની લાગણી છે અથવા અન્ય વ્યક્તિ પ્રત્યે તીવ્ર આકર્ષણ છે અને તે એકંદર લાગણીઓ અને પરિણામી લાગણીઓને વ્યક્ત કરવા વ્યક્તિ દ્વારા કરવામાં આવતી સંવનન વર્તણૂક છે વિલી બ્લેકવેલના ફેમિલી સ્ટડીઝનો જ્ઞાનકોશ જણાવે છે કે રોમેન્ટિક પ્રેમ પરસ્પર આકર્ષણના નમૂના પર આધારિત છે અને બે લોકો વચ્ચેના સંબંધ તરીકે જે તેમને એક દંપતિ તરીકે બાંધે છે જે કુટુંબ અને લગ્નના મોડલને ઉથલાવી નાખે છે પેદા કરે છે આ સૂચવે છે કે રોમેન્ટિક પ્રેમ બે લોકો વચ્ચેના આકર્ષણનો પાયો હોઈ શકે છે.

Advertisement

ઘણીવાર કેટલાક લોકો એવું વિચારે છે કે તે 20 વર્ષની ઉંમરે વધુ સેક્સ્યુઅલી એક્ટિવ હતો કેટલાકનું માનવું છે કે તે 30 પછી એક્ટિવ થઈ ગયો હતો પરંતુ કોઈને એ વાતનો ખ્યાલ નથી કે સેક્સ્યુઅલી એક્ટિવ રહેવાની યોગ્ય ઉંમર શું છે અને કઈ ઉંમરે તેઓ સૌથી વધુ સેક્સ્યુઅલ એક્ટિવ છે જો તમે પણ આ પ્રશ્નમાં વ્યસ્ત છો તો આ લેખમાં અમે તમારા પ્રશ્નનો સાચો જવાબ આપવાના છીએ તો ચાલો જાણીએ કઈ ઉંમરે સ્ત્રી અને પુરુષ વધુ સેક્સ્યુઅલી એક્ટિવ હોય છે.

ઘણા પુરૂષો એ જાણવા માંગે છે કે એવી કઈ ઉંમર છે જેમાં મહિલાઓ વધુ રોમેન્ટિક બની જાય છે સમયાંતરે આ વિષય પર ઘણા સંશોધનો થયા છે હાલમાં જ એક વિદેશી કંપની દ્વારા આ વિષય પર ઓનલાઈન સર્વે કરવામાં આવ્યો હતો અને તેમાં ઘણી મહિલાઓએ ભાગ લીધો હતો સર્વેનું તારણ એ આવ્યું છે કે 27 થી 33 વર્ષની ઉંમરે મહિલાઓ ખૂબ જ રોમેન્ટિક થઈ જાય છે અને પોતાના માટે કોઈ રસ્તો શોધી લે છે જીવનસાથીની શોધમાં આ સર્વેમાં લગ્ન માટે મહિલાઓની પસંદગી સમાન ઉંમરને વર્ણવવામાં આવી છે સર્વેમાં ભાગ લેનારી મોટાભાગની મહિલાઓએ કહ્યું કે તેઓ સ્વતંત્ર રીતે પોતાનું જીવન જીવવા માંગે છે.

પુરુષોમાં જાતીય ઉત્તેજના માટે ટેસ્ટોસ્ટેરોન નામનું હોર્મોન હોવું જરૂરી છે સામાન્ય રીતે તે 20 વર્ષની ઉંમરે આપણા શરીરમાં વધુ હોય છે તેથી આ ઉંમરે તમે વધુ સેક્સ્યુઅલી એક્ટિવ છો પરંતુ આ ઉંમરે તમે બિનઅનુભવીને કારણે સેક્સને લઈને ચિંતિત થઈ શકો છો આ જ કારણ છે કે 8% પુરુષો 20 વર્ષની ઉંમર સુધીમાં ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શન ED નો શિકાર બની જાય છે આ સ્થિતિ તબીબી અથવા માનસિક સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાને કારણે થઈ શકે છે અથવા તે સંકેત પણ હોઈ શકે છે કે તમને હૃદય રોગનું જોખમ છે તમારા લક્ષણો વિશે તમારા ડૉક્ટર સાથે વાત કરવાની ખાતરી કરો.

કિશોરાવસ્થાથી લઈને 30 ના દાયકાના અંત સુધી સ્ત્રીઓમાં ફળદ્રુપ થવાની શક્યતા વધુ હોય છે જે વૃદ્ધાવસ્થા સુધી ચાલુ રહે છે જો તમે સેક્સ કરો છો તો તમને તે ગમશે જો કે તે શા માટે સ્પષ્ટ નથી વાસ્તવમાં વૈજ્ઞાનિકો માને છે કે સ્ત્રીઓની કામવાસના એ જ રીતે વધે છે જે રીતે તેઓ તેમના 30 ના દાયકાના અંતમાં પહોંચે ત્યાં સુધીમાં તેમની પ્રજનન ક્ષમતામાં ઘટાડો થવાનું શરૂ થાય છે.

ઘણા પુરુષોમાં આ ઉંમર દરમિયાન કામવાસના ખૂબ જ મજબૂત હોય છે જો કે તેઓ 35 વર્ષની ઉંમરે પહોંચે ત્યાં સુધીમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોનનું સ્તર ધીમે ધીમે ઘટવા લાગે છે તમારા શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું સ્તર સામાન્ય રીતે દર વર્ષે લગભગ 1% ઘટે છે પરંતુ કેટલાક પુરુષોમાં તે વધુ ઝડપથી ઘટી શકે છે આ તમારી સેક્સ ડ્રાઇવ પર થોડી અસર કરી શકે છે ઉપરાંત ઘણા પુરુષો માટે કામ કુટુંબ અને અન્ય બાબતો વિશેનો તણાવ તમને સેક્સમાં કેટલો રસ છે તેની અસર કરી શકે છે.

કોઈપણ ઉંમરે પ્રેગ્નન્સી અને બાળક હોવું એ તમારી સેક્સ લાઈફ પર મોટી અસર કરી શકે છે પરંતુ તે વ્યક્તિએ વ્યક્તિએ બદલાય છે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન તમારું શરીર અને હોર્મોન્સ બદલાય છે આનો અર્થ અમુક સમયે કામવાસનામાં વધારો થઈ શકે છે ખાસ કરીને બીજા ત્રિમાસિક દરમિયાન અને અન્યમાં ઈચ્છાનો અભાવ ગર્ભવતી વખતે સેક્સ કરવું સલામત છે કે કેમ તે અંગે પણ તમે ચિંતિત હોઈ શકો છો સ્તનપાન બાળકોનો ઉછેર અને અન્ય કામકાજ પણ તમે સેક્સમાં વિતાવેલા સમય શક્તિ અને રસને અસર કરી શકે છે.

Advertisement