આ બીમારીમાં મહિલાઓ સે@ક્સની હદ વટાવે છે,જાણો આવી બીમારી વિશે…

જાતીય સંભોગ એ સંભોગ અથવા સંભોગની ક્રિયા છે જેમાં પુરુષનું શિશ્ન સ્ત્રીની યોનિમાં પ્રવેશ કરે છે વિવિધ જીવંત પ્રજાતિઓ અનુસાર સમાગમ જુદી જુદી રીતે થઈ શકે છે
શું તમે જાણો છો કે એક એવી બીમારી પણ છે જેના કારણે સેક્સની ઈચ્છા મર્યાદાથી વધુ થઈ જાય છે તમે આ મર્યાદાને 5 -10 વખત કે તેથી વધુ ગણી શકો છો.

Advertisement

પરંતુ તમે ખોટા છો આ મર્યાદા 50 થી 100 ગણી છે હા એક એવી બીમારી છે જેના કારણે દિવસમાં 50-100 વખત સેક્સની ઈચ્છા થાય છે અથવા તો સેક્સ કરવાની લાગણી થાય છે આ રોગનું નામ છે PGAD (Persistent Genital Arrousal Disorder. બહુ ઓછા લોકોને PGAD રોગ થાય છે.

આના કેટલાક ઉદાહરણો સામે આવ્યા છે જેના કારણે આ રોગ માત્ર મહિલાઓમાં જ થાય છે પીજીએડી રોગનું લક્ષણ એ છે કે તેના કારણે સેક્સની ખૂબ ઈચ્છા થાય છે એક સર્વે મુજબ સ્ત્રીઓ મેનોપોઝની શરૂઆત પહેલા આ રોગનો શિકાર બની શકે છે જ્યારે મહિલાઓને માસિક સ્રાવ અથવા માસિક સ્રાવ 1 વર્ષ સુધી બંધ થવાનું બંધ કરે છે તો તેને મેનોપોઝ કહેવામાં આવે છે.

સ્ત્રીની સેક્સ ડ્રાઇવમાં ઘણા પરિબળોને લીધે વધઘટ થાય છે સગર્ભાવસ્થામાં હોર્મોનલ ફેરફારોથી લઈને ક્રોનિક રોગો સુધી ઘણું બધું સ્ત્રીની કામવાસનાને વ્યાખ્યાયિત કરી શકે છે અને તેઓ જાતીય ઇચ્છા પ્રત્યે કેવી પ્રતિક્રિયા આપે છે સ્ત્રી સેક્સ ડ્રાઇવ સામાજિક અને સાંસ્કૃતિક તથ્યોથી પણ પ્રભાવિત છે અને અભ્યાસો દર્શાવે છે કે સ્ત્રીઓની જાતીય વર્તણૂક અને ઇચ્છાઓ પુરુષો કરતાં તેમના વાતાવરણથી વધુ પ્રભાવિત થાય છે પુરૂષો કરતા સ્ત્રીઓમાં સેક્સ ડ્રાઈવ વધારે છે આ જ કારણ છે કે મહિલાઓને પુરૂષો કરતા વધુ સેક્સની જરૂર હોય છે.

આધેડ વયની સ્ત્રીઓને તેમની 20 વર્ષની છોકરીઓ કરતાં બહુવિધ જાતીય ઈચ્છાઓ થવાની શક્યતા વધુ હોય છે આનું કારણ એ છે કે વિજ્ઞાન અનુસાર સ્ત્રીઓ મેનોપોઝની ઉંમરની નજીક જતી હોય છે અને ઘણી વખત ડરતી હોય છે કે સમય જતાં તેમની જાતીય ઈચ્છા ઘટી જશે.

PGAD રોગના ઉદાહરણો ન્યૂયોર્કમાં રહેતી 44 વર્ષીય કિમ રામસે નામની નર્સને દિવસમાં સો વખત સેક્સની જરૂર પડે છે જો કંઈ થાય તો તે ઉત્તેજિત થઈ જાય છે અને પછી સેક્સ ઈચ્છે છે વાસ્તવમાં હુઆન યુએ કહ્યું કે કિમ ઘણા વર્ષો પહેલા સીડી પરથી પડી ગઈ હતી ત્યારબાદ તેણીને સેક્સ માટે રિકરન્ટ અરોસલ ડિસઓર્ડર PGAD થયો હતો.

એકવાર સ્ત્રીઓએ તેમના જીવનસાથીની પસંદગી કરી લીધી તેઓ આ પ્રથમ પગલામાં ખૂબ કાળજી રાખે છે સંબંધનો તેમનો વિચાર ફક્ત સેક્સ પૂરતો મર્યાદિત નથી એકવાર તેઓ તેમના જીવનસાથી સાથે સંભોગ કરવાનું શરૂ કરે છે સ્ત્રીઓ તેમની તમામ જાતીય ઇચ્છાઓ એક જ પુરુષ સાથે સંતોષે છે પુરુષો કરતાં સ્ત્રીઓમાં સેક્સની ઈચ્છા વધુ હોય છે.

અમેરિકાના ફ્લોરિડામાં રહેતી 24 વર્ષની છોકરી અમાન્ડા દિવસમાં 50 વખત ઓર્ગેઝમ અનુભવે છે આ યુવતી છેલ્લા એક દાયકાથી પર્સિસ્ટન્ટ જેનિટલ અરોસલ ડિસઓર્ડર PGAD થી પીડિત છે અમાન્ડા કહે છે કે ‘તે ગમે ત્યારે થઈ શકે છે અને ક્યારેક મને એક પછી એક પાંચ વખત આ સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે તે બિલકુલ આનંદદાયક નથી અને તે મારા માટે ત્રાસ સમાન છે.

Advertisement