આવી મહિલાઓ વહેલી બની જાય છે ગર્ભવતી,આ ત્રણ બાબતોનું રાખો ધ્યાન….

આજકાલ સેક્સ કરવું સામાન્ય વાત છે ઘણી છોકરીઓ સ્કૂલ લાઈફથી જ રિલેશનશિપમાં આવે છે પરંતુ સે@ક્સ વહેલું થાય છે તેની સાથે સુરક્ષા હોવી પણ જરૂરી છે સ્ત્રીઓ ઝડપથી ગર્ભવતી થાય છે આ મહિલાઓને ગર્ભવતી થવામાં કોઈ સમસ્યા નથી.વહેલા ગર્ભવતી થવી:જે મહિલાઓની રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત હોય છે તે મહિલાઓ ઝડપથી ગર્ભવતી થાય છે તેમના શરીરમાં ઈંડાની ગુણવત્તા સારી હોય છે આ મહિલાઓને ગર્ભવતી થવામાં વધુ સમય લાગતો નથી.

Advertisement

જેના શરીરમાં જોવા મળતા તમામ હોર્મોન્સ સંતુલિત હોય છે અને જેમનું માસિક ધર્મ દર મહિને યોગ્ય સમયે થાય છે તે સ્ત્રીઓને ગર્ભવતી થવામાં વધુ સમય લાગતો નથી આ મહિલાઓના ગર્ભાશયમાં ઈંડાની ગુણવત્તા સારી હોય છે જે મહિલાઓના શરીરમાં પ્રોજેસ્ટેરોન હોર્મોનનું સ્તર સૌથી વધુ હોય છે તે મહિલાઓને ગર્ભવતી થવામાં કોઈ સમસ્યા નથી. આ મહિલાઓના ગર્ભાશયમાં ઈંડાની ગુણવત્તા સારી બને છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે મહિલાઓ ના બ્લડ ગ્રુપ પર સંશોધન કરી રહેલા સંશોધનકારો એ જણાવ્યું હતું કે B પોઝિટિવ અને AB નેગેટિવ બ્લડ ગ્રુપની મહિલાઓ ઝડપથી ગર્ભવતી થાય છે કારણ કે આ સ્ત્રીઓના શરીરમાં પ્રોજેસ્ટેરોન હોર્મોન્સનું ઉત્પાદન સૌથી વધુ હોય છે જે મહિલાઓને કલ્પના કરવામાં મદદરૂપ માનવામાં આવે છે અને એટલું જ નહીં બ્લડ ગ્રુપની મહિલાઓની તુલનામાં આ બ્લડ ગ્રૂપની મહિલાઓ શારીરિક અને સ્વસ્થ પણ હોય છે અને તેમના શરીરની પ્રતિરક્ષા શ્રેષ્ઠ હોય છે.

મિત્રો સ્ત્રીઓના B પોઝિટિવ અને AB નેગેટિવ બ્લડ ગૃપના ગર્ભાશયમાં ઉત્પન્ન થતા ઇંડામાં પણ શ્રેષ્ઠ ગુણવત્તા હોય છે જે વીર્યના સંપર્કમાં આવતાની સાથે જ ફળદ્રુપ થાય છે અને સ્ત્રીઓ ના ગર્ભાશયમાં તંદુરસ્ત પલ્પ ઉત્પન્ન થાય છે.અને તેની સાથોસાથ આ મહિલાઓ ના સ્વસ્થ અને સુરક્ષિત બાળકને જન્મ આપે છે.મિત્રો કેલિફોર્નિયા યુનિવર્સિટીના આ સંશોધનકારો જેમણે આ સંશોધન કર્યું છે અને તેઓ એમ પણ કહે છે કે સ્ત્રી ગર્ભવતી થાય તે માટે તેમને શારીરિક અને માનસિક રીતે સ્વસ્થ રહેવાની જરૂર છે.અને તે જ સમયે જ્યારે સ્ત્રી ગર્ભવતી થાય છે અને તેને ગર્ભધારણ કરવામાં કોઈ સમસ્યા નથી થતી અને જો કોઈ સ્ત્રી બાળકની યોજના બનાવી રહી છે તો તેઓએ હંમેશાં આની કાળજી લેવી જોઈએ.

મિત્રો આ સંશોધનકારો કહે છે કે આ સંશોધન દરમિયાન અમે 30 મહિલાઓના બ્લડ ગ્રુપ પર એક પરીક્ષણ કર્યું હતું અને જે મુજબ ઉચ્ચ સ્તરમાં AB નેગેટિવ અને B પોઝિટિવ બ્લડ ગ્રુપ ધરાવતી સ્ત્રીઓમાં પ્રોજેસ્ટેરોન હોર્મોન્સ અને એંટરજેન હોર્મોન્સનું સંતુલન હોય છે અને તેનું ઉત્સર્જન શરીરમાં અને બ્લડ ગ્રુપ કરતા સ્ત્રીઓ માં વધારે હોય છે. જેના કારણે આ બ્લડ ગ્રુપની મહિલાઓ ઝડપથી ગર્ભવતી થઈ જાય છે. તેમને માતા બનવામાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડતો નથી.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે આપણા બ્લડ ગૃપ મુખ્યત્વે ચાર પ્રકારના હોય છે જેમા A,B,AB અથવા O આ ઉપરાંત દરેક માનવમાં રિસસ પરિબળ હોય છે, જે બ્લડ ગૃપ ને રીસસ પોઝિટિવ અથવા રીસસ-નેગેટિવમાં વહેંચે છે. તેમ છતાં તમારા અને તમારા પતિ વચ્ચેના બ્લડ ગૃપ માં તફાવત વાંધો નથી પરંતુ રીસસની સ્થિતિથી કોઈ ફરક પડે છે.

Advertisement