બહુ દિવસ સુધી સંબંધ ન બનાવવાથી યોનીમાં થાય છે આ ફેરફાર..

ઘણી મહિલાઓ સેક્સ કે યૌન સંબંધ બનાવવાથી કતરાય છે. પીડાના કારણે તે ઘણા દિવસો સુધી સેક્સ કરવાથી દૂર ભાગે છે. આ વાત યોગ્ય નથી કારણકે બહુ દિવસ સુધી યૌન સંબંધ ન બનાવવાથી વજાઈના માટે નવી મુશ્કેલીઓ ઉભી થઈ જાય છે. બની શકે છે કે આ પીડા અને સંકોચનની સમસ્યા વધી જાય. જ્યારે તમને થોડા સમય સુધી સેક્સથી દૂર રહ્યા બાદ સે*ક્સ એન્જૉય કરવાનો પ્લાન બનાવી રહ્યા હોય તો તમને અમુક પ્રોબ્લેમ થવાની સંભાવના થઈ શકે છે.

Advertisement

દિવસભરના કામના બોજ અને થાક પછી ઘણા કપલ્સ એકબીજાને સમય આપતા નથી વ્યસ્ત રહેવાનું પરિણામ એ છે કે તેઓ લાંબા સમય સુધી સેક્સ કરી શકતા નથી જેની સીધી અસર તેમની સેક્સ લાઈફ પર પડી શકે છે તમને જણાવી દઈએ કે લાંબા સમય સુધી સેક્સ ન કરવાથી તમારા માટે ઘણી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે

નિષ્ણાતોનું માનવું છે કે સેક્સથી દૂર રહેવાથી તણાવ ડિપ્રેશન અને શીઘ્ર સ્ખલન જેવી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે સેક્સ ન કરવાથી માત્ર પુરૂષો જ નહી પરંતુ મહિલાઓ પણ પરેશાન થઈ શકે છે ચાલો જાણીએ કે સેક્સ ન કરવાને કારણે કઈ કઈ સમસ્યાઓ થઈ શકે છે.

જો તમે બહુ દિવસો સુધી માસ્ટરબેટિંગ કે સેક્સથી દૂર રહ્યા હોય તો બની શકે કે તમને વજાઈનલ ડ્રાયનેસનો પ્રોબ્લેમ થઈ જાય. જેના કારણે સેક્સ પ્લે દરમિયાન પીડા થવાની સંભાવના થઈ શકે છે સેક્સ ક્રિયાની કમીના કારણે વજાઈનાનુ પીએચ બેલેન્સ બગડવાની સંભાવના રહે છે જેના કારણે વજા*ઈનામાં બેક્ટેરિયા થઈ શકે છે અને બાદમાં બેક્ટેરિયલ ઈન્ફેક્શન થવાનુ જોખમ રહે છે.

જો તમે કોઈ કારણસર લાંબા સમય સુધી સેક્સ નથી કરતા તો તેનાથી તમારી કામેચ્છા ઓછી થઈ શકે છે આટલું જ નહીં કામવાસના પૂરી થયા પછી પણ જો તમે સેક્સ કરશો તો પણ તમને સંતોષ અને આનંદની અનુભૂતિ થશે નહીં.

જ્યારે તમને સતત સેક્સ એન્જૉય કરો છે ત્યારે વજાઈનાના મસલ્સ લચીલા રહે છે પરંતુ જ્યારે તમે બહુ દિવસ સુધી સે*ક્સ પ્લેથી બહાર રહો છો ત્યારે કાફ મસલ્સ એટલે પિન્ડલી માંસપેશીઓની જેમ કડક થઈ જાય છે. આના કારણે એક્ટ વખતે પીડા થવાની સંભાવના વધુ રહે છે.

વધુ દિવસો સુધી સેક્સથી દૂર રહેવાથી તમારા મસલ્સ કડક થઈ જાય છે જેના કારણે પાર્ટનરને ઑર્ગેઝમ સુધી પહોંચવામાં મુશ્કેલી થાય છે. ફોરપ્લે કરવાથી અમુક હદ સુધી મસલ્સ ઢીલા થાય છે અને ઑર્ગેઝન સુધી પહોંચવામાં સરળતા રહે છે. વજાઈનલ ડ્રાયનેસ, મસલ્સનુ કડક થવુ, ઑર્ગેઝન સુધી પહોંચવામાં વિલંબ આ બધા કારણોથી સેક્સ કરવામાં મુશ્કેલી થવા લાગે છે.

ઘણા લોકો જ્યારે લાંબા સમય સુધી સેક્સ નથી કરતા ત્યારે હસ્તમૈથુન અથવા પોર્નોગ્રાફીનો આશરો લે છે લાંબા સમય સુધી આવું કરવાથી તમને પોર્નની લત લાગી શકે છે એક અભ્યાસ અનુસાર, વધુ પોર્ન જોવાથી તમારી યાદશક્તિ નબળી પડી શકે છે.

Advertisement