ભૂતકાળ માં મહિલાઓ શા માટે ગધેડી નું દૂધ શા માટે વાપરતી હતી. છે એના ઘણા એવા ફાયદા..

કોઈપણ વ્યક્તિનો દેખાવ તેના વ્યક્તિત્વ અને આત્મવિશ્વાસમાં ચાર ચાંદ લગાવવાનું કામ કરે છે. આ જ કારણ છે કે દરેક વ્યક્તિ વધુ ને વધુ સુંદર દેખાવાનો પ્રયત્ન કરે છે. આ માટે, લોકો ઘણા પ્રકારના બ્યુટી પ્રોડક્ટ્સ, મેકઅપ અને સર્જરીનો આશરો લે છે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે રાણીઓ જૂના સમયમાં તેમની સુંદરતા જાળવવા શું કરતી હતી? આપણે બધાએ પ્રાચીન કાળની રાણીઓની સુંદરતા વિશે સાંભળ્યું છે. રાજા મહારાજા તેની સુંદરતા પર મરતા હતા. ઘણી વખત, આ સુંદરતાને કારણે, યુદ્ધ ફાટી નીકળતું હતું. હવે તે યુગમાં બ્યુટી પ્રોડક્ટ્સ નહોતી, તેથી રાણીઓ પોતાને સુંદર રાખવા માટે કેટલીક ખાસ ટિપ્સનો ઉપયોગ કરતી હતી. આજે અમે તમને તે જ ટિપ્સથી પરિચિત કરવા જઈ રહ્યા છીએ. રસપ્રદ બાબત એ છે કે તમે આ ટિપ્સ અજમાવીને તમારી જાતને વધુ સુંદર બનાવી શકો છો.

Advertisement

પ્રાચીન કાળની અનેક મહિલાઓના વખાણના ઉલ્લેખ ગ્રંથોમાં મળી આવે છે. તેમની આ સુંદરતા બનાવટી નહિ, પરંતુ કુદરતી હતી. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે પહેલાના સમયની રાણીઓ સુંદરતામાં દરેક લોકોને પાછળ મૂકી દેતી. રાણીઓની સુંદરતા પર કોઈ પણ વ્યક્તિ મોહિતી થઇ જતા.

ગધેડાના દૂધથી સ્નાન : ગધેડાના દૂધમાં વૃદ્ધત્વ વિરોધી ગુણધર્મો છે. તેથી જ પ્રાચીન સમયમાં રાણીઓ ગધેડાના દૂધથી સ્નાન કરતી હતી. તે સ્નાન કરતા પહેલા તેમાં મધ અને ઓલિવ તેલ પણ મિક્સ કરતી હતી. આ ત્રણના સંયોજનથી તેની ત્વચાની સુંદરતામાં વધારો થયો હતો અને તે તેની વાસ્તવિક ઉંમર કરતા નાની દેખાતી હતી.

મિત્રો આ સાબિત કરે છે કે ગધેડાના દૂધમાં ગાયના દૂધ કરતા ઓછી ચરબી હોય છે, જે દરેક બાબતમાં વધુ સારી છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે ક્લિયોપેટ્રા ઇજિપ્ત પર શાસન કરવાનો છેલ્લો ફેરો હતો. જોકે તે આફ્રિકન, કોકેશિયન અથવા યુનાની હતી, તે હજી એક રહસ્ય છે. આજ સુધી સંશોધન ચાલુ છે.

ખરેખર, રાણીઓ પાસે તે સમયે જૂની આયુર્વેદિક પદ્ધતિઓ હતી, રાણીઓ તેમની સુંદરતા જાળવવા કુદરતી ચીજોનો ઉપયોગ કરતી હતી. એમ જ પહેલાના સમયમાં એક રાજાને ઘણી બધી રાણીઓ હતી. એટલે રાણીઓ ને રાજાને આકર્ષિત કરવા આસાન કામ નહોતું. તો આજે અમે તમને જણાવીશું કે રાણીઓ કઈ રીતે રાજાને આકર્ષિત કરતી હતી અને શું ઉપયોગ કરતી હતી.

ગુલાબ અત્તર : ગુલાબના પાંદડાથી ત્વચા ચમકવા લાગે છે. આ સાથે સ્નાન કર્યા બાદ સુંદરતા સાથે તાજગી પણ વધે છે. આ જ કારણ છે કે તે સમયગાળા દરમિયાન રાણીઓ ગુલાબ જળથી સ્નાન કરતી હતી. આ સાથે, તેણે રાજાઓનું ધ્યાન આકર્ષિત કરવા માટે ગુલાબમાંથી બનાવેલ અત્તરનો પણ ઉપયોગ કરતી હતી.

મદિરા : આલ્કોહોલ એટલે કે બીયરની અંદર કાર્બોહાઈડ્રેટનું પ્રમાણ વધારે છે, જે તમારી ત્વચા અને વાળ માટે ફાયદાકારક છે. રાણીઓ બિયરમાં ઇંડા અને લીંબુનો રસ મિક્સ કરીને વાળ પર લગાવતી હતી અને ચહેરા પર તેનો માસ્ક પણ લગાવતી હતી. આનાથી તેની ત્વચા જુવાન દેખાય છે.

મધ અને ઓલિવ તેલ : તમે ઘણી તસવીરોમાં જોયું હશે કે રાણીઓના વાળ ખૂબ જાડા, કાળા અને લાંબા હતા. આ તેની સુંદરતાનું મુખ્ય આકર્ષણ હતું. તે દિવસોમાં, રાણીઓ તેમના વાળને સ્વસ્થ અને સુંદર રાખવા માટે મધ અને ઓલિવ તેલનું મિશ્રણ વાળ પર લગાવતી હતી. તે વાળ ખરવાની સમસ્યાને પણ હલ કરે છે.

પહેલાના સમયમાં પોતાના ખૂબસૂરત શરીરને જાળવવા માટે આયુર્વેદિક નુસકાનો ઉપયોગ કરતા હતા. રાણીઓ પોતાની કુદરતી ખૂબસૂરતી નો ઉપયોગ કરીને રાજાઓને આકર્ષિત કરતી હતી. આ વાત કોઈને જાણતું હોય કે પ્રાચીન સમયમાં રાણીઓ પોતાના વાળને લાંબા અને ખૂબસૂરત રાખવા માટે શરાબ અને બિયર નો ઉપયોગ કરતા હતા. તેમજ તે સમયમાં રાજાઓ મદિરાનું વ્યસન કરતા હતા અને આ આમ વાત હતી.

એવોકાડો માસ્ક : એવોકાડો એક પિઅર આકારનું ઉષ્ણકટિબંધીય ફળ છે. રાણીઓ તેમના ચહેરાના ડાઘ દૂર કરવા માટે આ ફળના માસ્ક લગાવતી હતી. એટલું જ નહીં, તે આ ફળ ખાઈને પોતાની આકૃતિ જાળવી રાખતી હતી.

અખરોટ : અખરોટ ખાવાથી, રાણીઓનું મન તીવ્ર હતું. આ સાથે, તે તેનું સેવન કરીને તેના શરીરના આકારને કર્વી અને આકર્ષક બનાવતી હતી. તે દિવસોમાં, રાણીઓ રોજ અખરોટ અને ગાજર ખાતી હતી. તે માત્ર તેમના આંતરિક અવયવોને જ તંદુરસ્ત રાખતા નથી પરંતુ સાથે સાથે તેમની સુંદરતામાં પણ વધારો કરે છે.

Advertisement