દરેક છોકરીએ પ્રાઈવેટ પાર્ટની સફાઈ કરતી વખતે આ વાતોનું ખાસ ધ્યાન રાખવું જોઈએ,જાણીલો અત્યારે જ….

જેમ તમે જાણો છો કે સ્વસ્થ રહેવા માટે દરેક મનુષ્ય માટે તેના શરીરના તમામ ભાગોને સાફ કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે આમ ન કરવાથી અનેક પ્રકારની બીમારીઓ જન્મ લે છે પરંતુ આજના સમયમાં લોકો ફક્ત પોતાના ચહેરાની સુંદરતા પર ધ્યાન આપે છે અને શરીરના અન્ય ભાગોને સાફ કરવાનું ભૂલી જાઓ જેના કારણે લોકો અનેક બીમારીઓનો શિકાર બને છે અને ત્વચા સંબંધિત સમસ્યાઓ ઉભી થાય છે તેથી વ્યક્તિએ તેના શરીરની સ્વચ્છતાનું વિશેષ ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

Advertisement

છોકરી જન્મથી બાળપણ સુધી અને કિશોરાવસ્થાથી પુખ્તાવસ્થા સુધી માનવ છે આ શબ્દનો ઉપયોગ યુવતી માટે પણ થાય છે છોકરીઓ પોતાના વાળ અને ચહેરાની સુંદરતા વધારવા માટે અનેક પ્રકારના પ્રયાસો કરતી રહે છે પરંતુ જ્યારે પ્રાઈવેટ પાર્ટની સફાઈની વાત આવે છે ત્યારે મોટાભાગની છોકરીઓ તેના પર ખાસ ધ્યાન નથી આપતી.

આજે અમે તમને એવી જ કેટલીક બાબતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ પ્રાઈવેટ પાર્ટની સફાઈ કરતી વખતે છોકરીઓએ કઈ બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ પ્રાઈવેટ પાર્ટની સફાઈ કરતી વખતે ઠંડા પાણીને બદલે હૂંફાળા પાણીનો ઉપયોગ કરો પરંતુ પાણી વધારે ગરમ ન હોવું જોઈએ.

તમારી જાણકારી માટે અમે તમને જણાવી દઈએ કે તમારા પ્રાઈવેટ પાર્ટને હંમેશા સાફ રાખો કારણ કે તેની ગંદી ત્વચાને કારણે ત્વચાની સમસ્યા ઉદભવે છે અને હંમેશા તેને સાફ કરવા માટે હમેશા હુંફાળા પાણીનો ઉપયોગ કરો પ્રાઈવેટ પાર્ટ પર દિવસભર પરસેવાને કારણે દુર્ગંધ આવવા લાગી છે અને જંતુઓ જન્મે છે જેના કારણે તેની આસપાસની ત્વચામાં ઈન્ફેક્શનનો ખતરો વધી જાય છે.

તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે છોકરીઓએ પીરિયડ્સ દરમિયાન પ્રાઈવેટ પાર્ટની સફાઈનું ખાસ ધ્યાન રાખવું જોઈએ કારણ કે આ સમય દરમિયાન ચેપનું જોખમ વધી જાય છે અને હંમેશા પેશાબ કર્યા પછી પ્રાઈવેટ પાર્ટને ટિશ્યુ પેપરથી જમા કરાવવો જોઈએ આમ કરવાથી ઈન્ફેક્શનનો ખતરો ઓછો થઈ જાય છે.

સતત પરસેવાને કારણે પ્રાઈવેટ પાર્ટમાંથી અજીબ ગંધ આવવા લાગે છે આ માટે આ ભાગને દહીંથી સાફ કરો યાદ રાખો કે પરફ્યુમનો ઉપયોગ ન કરવો પીરિયડ્સ દરમિયાન દર 4 થી 6 કલાકે પેડ બદલો કોઈપણ પ્રકારના ઈન્ફેક્શનનો કોઈ ખતરો નથી પ્રાઈવેટ પાર્ટની આસપાસના વાળને નિયમિતપણે સાફ કરવા જોઈએ જેથી ઈન્ફેક્શન કે ખંજવાળની ​​સમસ્યા ન થાય હંમેશા કોટનથી બનેલા અન્ડરગાર્મેન્ટ્સનો ઉપયોગ કરો સિન્થેટિક ફેબ્રિક્સથી બનેલા અન્ડરગાર્મેન્ટ્સ ત્વચા માટે સારા નથી.

Advertisement