દરેક કપલે મહિનામાં કેટલીય વાર શારીરિક સંબંધ બાંધવો જોઈએ, ચાલો જાણીએ….

જાતીય સંભોગ અથવા જાતીય સંભોગ એ સંભોગ અથવા સંભોગની ક્રિયા છે જેમાં પુરુષનું શિશ્ન સ્ત્રીની યોનિમાં પ્રવેશ કરે છે વિવિધ જીવંત પ્રજાતિઓ અનુસાર સમાગમ જુદી જુદી રીતે થઈ શકે છે જાતીય સંભોગને યોનિમાર્ગ મૈથુન-પ્લે રતિ-પ્લે પણ કહેવાય છે શારીરિક સંબંધો શરીર કરતાં માનસિક સંતોષ પર વધુ અસર કરે છે શારીરિક સંબંધો મહિનામાં ઓછામાં ઓછા 10 વખત કરવા જોઈએ અને હેલ્ધી રિલેશનશિપ માટે અઠવાડિયામાં બે વાર સેક્સ કરવું જોઈએ.

Advertisement

સેક્સ આ શબ્દ સાંભળીને કોઈ પોતાનું મોં છુપાવવા લાગે છે તો કોઈ મોં છુપાવવા લાગે છે મનુષ્યો વચ્ચેના શારીરિક સંબંધોનો મુદ્દો ઘણો જટિલ છે આને સરળ રીતે સમજવું કે સમજાવવું બહુ મુશ્કેલ છે દુનિયામાં વિવિધ પ્રકારના લોકો છે તેવી જ રીતે તેમની શારીરિક ઈચ્છાઓ પણ છે સેક્સ વિશેની તેમની અપેક્ષાઓ અને કલ્પનાઓ તેનાથી પણ વધુ છે દરેક દેશ દરેક પ્રદેશ દરેક વ્યક્તિની શારીરિક સંબંધોની ઈચ્છા પણ સાવ અલગ હોય છે હવે આટલી જટિલ બાબતમાં સામાન્ય સેક્સ શું છે તે કહેવું વધુ મુશ્કેલ છે સેક્સ વિશે લોકોની પસંદગીની શ્રેણી એટલી વૈવિધ્યસભર અને વિશાળ છે કે કોઈ ચોક્કસ નિષ્કર્ષ પર પહોંચી શકાતું નથી.

ઉંમર લોકોની સંબંધો બનાવવાની ક્ષમતાને પણ અસર કરે છે 18 થી 29 વર્ષની વયના લોકો મોટાભાગે શારીરિક સંબંધો બનાવે છે આ ઉંમરના લોકો વર્ષમાં લગભગ 112 વખત બનાવે છે જ્યારે 30 થી 39 વર્ષની વયજૂથના લોકો સંબંધો બનાવવાનું બંધ કરે છે અને વર્ષમાં માત્ર 89 વખત સંબંધો બનાવે છે 34 ટકા લોકો લગ્ન પછી અઠવાડિયામાં 2-3 વખત શારીરિક સંબંધ બાંધે છે ઓછી અથવા વધુ જાતીય ઉત્તેજના સંબંધો બાંધવાની ક્ષમતાને પણ અસર કરે છે.

સામાન્ય ‘સેક્સ લાઈફ’ શું છે આ પ્રશ્નનો જવાબ શોધવા માટે અમે કેટલાક ડેટા જોયા છે અને કેટલાક રફ તારણો પર પહોંચવાનો પ્રયાસ કર્યો છે જેમ કે અમારે કેટલા સેક્સની જરૂર છે અથવા અમે અમારા પાર્ટનર પાસે પથારીમાં કેવી રીતે વર્તવાની અપેક્ષા રાખીએ છીએ અમે તમને આ પ્રયાસના પરિણામો જણાવીએ તે પહેલાં સમજી લો કે આ રફ અંદાજો છે કોઈ નક્કર પરિણામો નથી કારણ સરળ છે ખુલ્લા સમાજમાં રહેતા લોકો પણ સેક્સ વિશે ખુલીને વાત કરતા શરમાતા હોય છે કેટલાક લોકો સત્ય છુપાવે છે જ્યારે અન્ય લોકો ખોટા દાવાઓને અતિશયોક્તિ કરે છે હકીકતમાં તેથી અમારા ડેટાને સરેરાશ અંદાજ તરીકે લો ફરી એક વાર કહી દઈએ કે કોઈ પણ સર્વે સેક્સ અંગે કોઈ નક્કર તારણો પર પહોંચી શકતો નથી.

એવું માનવામાં આવે છે કે ઘણીવાર બે અજાણ્યા લોકોના અથડામણને કારણે કેઝ્યુઅલ સેક્સ થાય છે પરંતુ સત્ય આનાથી દૂર છે જે ‘વન નાઈટ સ્ટેન્ડ વિશે ઘણી વાતો થાય છે વાસ્તવમાં તે બહુ ઓછી છે લોકો એવું પણ વિચારે છે કે આવા સંબંધો ફક્ત યુવાનોમાં જ પ્રચલિત છે જો કે 2009 ના યુએસ સર્વે મુજબ વૃદ્ધોમાં ‘વન નાઇટ સ્ટેન્ડ’ના આંકડા યુવાનોમાં સમાન છે એટલે કે અડધી વસ્તી માટે આ બાબત થોડી જટિલ છે.

સામાન્ય રીતે એવું માનવામાં આવે છે કે મહિલાઓ ઓર્ગેઝમના ખોટા દાવા કરે છે ઘણીવાર તેના માણસોને ખુશ કરવા ક્યારેક તેમના અહંકારને ઠેસ ન પહોંચે એટલે પણ પરંતુ જર્નલ ઑફ સેક્સ રિસર્ચ કહે છે કે માત્ર મહિલાઓ જ નહીં કેટલીકવાર પુરૂષો પણ ઓર્ગેઝમ વિશે ખોટું બોલે છે મહિલાઓમાં ‘ફેક ઓર્ગેઝમ’ના દાવાની સંખ્યા પચાસ ટકા છે જ્યારે પુરુષોમાં અડધી એટલે કે 25 ટકા છે જર્નલ ઑફ સેક્સ રિસર્ચ અનુસાર પુરૂષોના ખોટા ઓર્ગેઝમનું કારણ તેમની સ્ત્રી પાર્ટનરની જેમ જ છે જેથી તેમના સેક્સ પાર્ટનરને ખરાબ ન લાગે.

Advertisement