દરરોજ સે@કસ કરવાથી મળે છે આવા ફાયદા,જાણીલો અત્યારે જ….

જો તમે પણ દરરોજ સમાગમ કરવાના ફાયદા નથી જાણતા અને તેને માત્ર એક સેક્સ્યુઅલ એક્ટ માનો છો જે તમને આનંદ આપે છે તો તમે થોડા ખોટા છો સ્વસ્થ સમાગમ લાઇફ તમારા એકંદર સ્વાસ્થ્યને લાભ આપે છે અને તમારા જીવનસાથી સાથે દરરોજ પ્રેમ કરવા કરતાં સેક્સ માણવાનો બીજો કોઈ સારો રસ્તો હોઈ શકે નહીં માત્ર પ્રજનનક્ષમતા લાભો સિવાય દૈનિક સમાગમ શારીરિક માનસિક ભાવનાત્મક અને સામાજિક જીવનમાં પણ સુધારો કરે છે. સમાગમ કરવાના ઘણા ફાયદા છે જો રોજ સમાગમ કરવામાં આવે તો તેના પણ ઘણા ફાયદા છે આવો જાણીએ દરરોજ સમાગમ કરવાથી શું ફાયદા થાય છે.

Advertisement

તંદુરસ્ત માનસિકતા સાથે જાતીય પ્રવૃત્તિનો લાભ લેવા માટે દરરોજ સમાગમ કરવું ફાયદાકારક છે દરરોજ સમાગમ કરવું બિલકુલ ઠીક છે અને આ લેખ તમને તેના સ્વાસ્થ્ય લાભો અને તમારે દરરોજ સમાગમ શા માટે કરવું જોઈએ તેનો ખ્યાલ આપશે શું તમે જાણો છો કે સમાગમ તમારા હૃદયને સ્વસ્થ રાખે છે તો રોજેરોજ સમાગમ કરવાથી તમારા અંગત જીવનમાં બીજું શું થાય છે દરરોજ સમાગમ કરવાથી થતા ફાયદાઓ વિશે તમારે જાણવાની જરૂર છે તે અહીં છે.

તમારા જીવનસાથીને સંતુષ્ટ કરવા માટે તમારે તમારી જાતીય ઇચ્છાને મુખ્ય અગ્રતાના સ્થાન પર કેન્દ્રિત કરવી પડશે સ્વસ્થ સેક્સ લાઇફનો અર્થ છે તમારા પાર્ટનરને પથારીમાં સારી રીતે સમજવું અને તે અથવા તેણી સૌથી વધુ શું ઇચ્છે છે અથવા ઇચ્છે છે તે જોવું તે જાતીય પ્રવૃત્તિને પ્રોત્સાહન આપશે અને તમારી જાતીય જીવનને વધુ રસપ્રદ બનાવશે તમે જેટલું વધારે કરશો.તમારા લગ્ન અથવા સંબંધ માટે પથારીમાં તમારા જીવનસાથીને સંતુષ્ટ કરવા માટે તે વધુ સારું બનશે આવો જાણીએ દરરોજ સમાંગમ કરવાના કેટલાક સ્વાસ્થ્ય લાભ.

રોજ સમાગમ કરવાથી થાય છે ફાયદા સારી ઊંઘ આવે છે તીવ્ર સંભોગ તમારા શરીરને ઓક્સીટોસિન અને એન્ડોર્ફિન્સ નામના સુખી હોર્મોન્સ છોડે છે જે આત્મીયતા અને તેને વારંવાર કરવાની ઇચ્છાને પ્રોત્સાહન આપે છે આ સમાંગમ હોર્મોન સારી ઊંઘ લાવવામાં મદદ કરે છે. સારી ઊંઘ મદદ કરે છે.

દરરોજ સેક્સ કરવાથી એન્ડોર્ફિન્સ-હોર્મોન્સ વધીને તણાવ ઓછો થાય છે જે સમાગમ મૂડને વધારવા માટે જવાબદાર છે ભૂલશો નહીં કે સમાગમ એ કસરતનું એક સ્વરૂપ છે જે તણાવ ઘટાડવા અને તમને શાંત રાખવા માટે જવાબદાર છે. જ્યારે પણ તમે તણાવમાં હોવ ત્યારે ફક્ત તમારા પાર્ટનરના પ્રેમમાં રહો તે સરળ નથી હા તણાવને હરાવવા માટે તે સૌથી ઝડપી અને આરોગ્યપ્રદ રીત છે અભ્યાસ અનુસાર જે લોકો બેડરૂમમાં સેક્સ્યુઅલી એક્ટિવ હોય છે તેઓ કોઈપણ દબાણનો સારી રીતે સામનો કરી શકે છે.

બ્લડ પ્રેશરનું જોખમ ઘટાડે છે.સારું અતિશય તાણ હાઈ બ્લડ પ્રેશર વિકસાવવાના જોખમો તરફ દોરી શકે છે તમે તમારા પાર્ટનર સાથે જેટલું વધુ સમાગમ કરશો એટલું જ તમે જોશો કે તમે તણાવનો સામનો કરી શકશો હસ્તમૈથુન બ્લડ પ્રેશર પણ ઘટાડે છે કારણ કે તે જ્ઞાનતંતુઓને આરામ આપે છે અને તમારા મનને મજબૂત રાખે છે.

તમને યુવાન દેખાવામાં મદદ કરે છે ચમકતી ત્વચા હવે કોઈ કાલ્પનિક નથી જો તમે ખીલ અથવા શુષ્ક ત્વચાથી પીડાતા હો તો તમારા જીવનસાથી સાથે દરરોજ સમાગમ કરવાનું વિચારો અને જુઓ કે તમારી ત્વચાને જુવાન દેખાવ મળે છે. આ કુદરતી ચમક તણાવ મુક્તિ અને હકારાત્મક વિચારસરણીને આભારી છે તમે આ જેટલું વધુ કરશો તેટલા તમે તંદુરસ્ત સંબંધ વિકસાવશો દરરોજ સમાગમ માટે હા કહીને તમારી ત્વચામાં ગ્લો ઉમેરો.

કેન્સરનું જોખમ ઘટાડે છે.હા દરરોજ સમાગમ કરવાથી પ્રોસ્ટેટ કેન્સરનું જોખમ ઓછું થાય છે કારણ કે તેમાં નિયમિત સ્ખલન સામેલ છે પ્રોસ્ટેટ કેન્સર મૂળભૂત રીતે અસાધારણ કોષોની વૃદ્ધિને કારણે થાય છે જે લાંબા સમય સુધી શુક્રાણુઓનું પ્રકાશન ન થવાને કારણે થાય છે પુરૂષોમાં પ્રોસ્ટેટ કેન્સરનું જોખમ ઘટાડવા માટે હસ્તમૈથુન અને વારંવાર સમાંગમ ફાયદાકારક સાબિત થયું છે.

પીરિયડના દુખાવામાં રાહત આપે છે.શું તમે હજુ પણ પીરિયડ્સના દુખાવાથી પરેશાન છો તમારા પીરિયડ્સ દરમિયાન સમાગમ કરવાથી ખરેખર તે ઘટાડી શકાય છે આમ કરવાથી અસ્વસ્થતાની લાગણી થઈ શકે છે પરંતુ તે મદદ કરે છે અને પીરિયડ્સ દરમિયાન સમાગમ કરવાથી ગર્ભાવસ્થાનું જોખમ ઓછું થાય છે જો તમે તમારા સમયગાળા દરમિયાન જાતીય પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ થવામાં અસ્વસ્થતા અનુભવો છો તો તમારા પ્રેમીની તસવીર જુઓ અને તમે જોશો કે પીરિયડનો દુખાવો ઓછો થઈ રહ્યો છે આ એક મનોવૈજ્ઞાનિક રીત છે જેનાથી તમને પીરિયડની ગંભીર પીડામાંથી રાહત મળે છે ઉપરાંત પીરિયડના દુખાવામાં રાહત આપવા માટે તમારી જાતને ઓર્ગેઝમ આપવાનું પણ વિચારો.

રોજેરોજ સમાગમ કરવાના ફાયદા જાતીય ઈચ્છા વધે છે લાંબા સમય સુધી સમાગમ કરવાની ઇચ્છા ઓછી લાગે છે? તમે જેટલા વધુ સમાગમ કરશો સ્વાભાવિક રીતે જ તમારો જાતીય આનંદ વધે છે વધુ સમાગમ વધુ સ્વસ્થ અને તણાવમુક્ત જીવનમાં મદદ કરે છે જો તમારો પાર્ટનર સમાગમ ગુમાવતો હોય તો તેને તે આપો જે તે લાયક છે આ માટે તમારે તમારા પાર્ટનરની જાતીય ઈચ્છાને સમજવાની જરૂર છે કારણ કે તેના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાથી જાતીય ઈચ્છાને વધુ સારી બનાવવામાં મદદ મળશે.

દૈનિક સમાગમ હૃદય માટે સારું છે.રોજ સમાગમ કરવાથી સ્ટ્રોક અને બ્લડ પ્રેશર જેવા હૃદય રોગનું જોખમ ઘટાડે છે જે પુરુષો સેક્સમાં સક્રિય હોય છે તેમને હાર્ટ એટેકનું જોખમ ઓછું હોય છે તમે જેટલું વધારે સમાગમ કરશો એટલું જ તમે તમારું હૃદય વધુ સારું અને મજબૂત થતું જોશો તો આ કેવી રીતે થાય છે સીધું સમાગમ દરમિયાન તમે તીવ્ર શ્વાસ લો છો અને તે શ્વસનની કસરત તરીકે કામ કરે છે અને તમારા હૃદયને સુધારે છે.

સમાગમ કરવાથી રોજબરોજના ફાયદા કેલરી બર્ન કરે છે સમાગમ કરવાથી શરીરને આકારમાં રાખવામાં મદદ મળે છે વજન ઘટાડવાની રીત શોધી રહ્યાં છો કેલરી બર્ન કરવા માટે દરરોજ સમાગમ કરવું એ શ્રેષ્ઠ રીત છે હા રોજિંદા સમાગમ એ કેલરી બર્ન કરવાની કુદરતી રીત છે અત્યંત સેક્સ્યુઅલી પ્રેરિત યુગલ 30 મિનિટના સેક્સ સાથે અંદાજિત 108 કેલરી બર્ન કરે છે.

દરરોજ સમાગમ કરવાથી લાંબુ આયુષ્ય મળે છે આશ્ચર્ય થાય છે કે લાંબા સમય સુધી જીવવાનું રહસ્ય શું છે સીધું વધુ સેક્સ કરવું એ જવાબ છે નિયમિત સેક્સ કરવાથી શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત બને છે. જે લોકો દરરોજ સેક્સ કરે છે તેમની ઉંમર પણ વધે છે તમારી પાસે જેટલા વધુ ઓર્ગેઝમ હશે, તેટલા લાંબા સમય સુધી તમે જીવશો. ઉપરાંત, ખાતરી કરો કે તમે તંદુરસ્ત સેક્સ બુસ્ટિંગ ડાયટનું સેવન કરો છો જેમાં બદામ, અખરોટ, એવોકાડો, ડાર્ક ચોકલેટ, કેળા, તરબૂચ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. યાદ રાખો કે સક્રિય જીવનશૈલી વધુ સુખ અને લાંબા આયુષ્યને જોડે છે.

તમારા જીવનસાથીની તુલનામાં તમારા જીવનસાથીને સૌથી વધુ વિચિત્ર કલ્પનાઓ જોડીને સારી સેક્સ લાઇફ નક્કી કરવામાં આવે છે સફળ સંબંધ માટે આ પહેલું પગલું છે એકવાર તમે આ યુક્તિ શીખી લો પછી સેક્સ વધારવાના થોડા હેક્સ છે જેને તમારે અને તમારા પાર્ટનરને સેક્સ લાઇફને કેવી રીતે બહેતર બનાવવી તે અંગે અનુસરવાની જરૂર પડશે.

રોજ સમાગમ કરવું એ તમારા એકંદર સ્વાસ્થ્ય માટે એકદમ સારું અને ફાયદાકારક છે હૃદયનું સ્વાસ્થ્ય સારું હોય કે યુવાન ત્વચા હોય સમાગમ એ તમારા સંબંધોને જીવંત રસપ્રદ અને ઘનિષ્ઠ રાખવાનો શ્રેષ્ઠ માર્ગ છે સમાગમ કરો એકબીજાને પ્રેમ કરો અને ખુશીથી જીવો.

Advertisement