એવું મંદિર જ્યાં થાય છે મહિલાઓના ‘સ્તન’ની પૂજા, કારણ જાણીને ચોંકી જશો

આ વિશ્વ પોતાનું કામ કરવા માટે કંઈ પણ કરે છે. દરેક મંદિરમાં તેઓ માથું નમાવે છે અને ઘણી બધી યુક્તિઓ પણ કરે છે. જ્યાં પણ પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓની પૂજા કરવામાં આવે છે પત્થરો ની પૂજા કરવામાં આવે છે પરંતુ તમે કદાચ ક્યારેય એવું સાંભળ્યું ન હોય કે કોઈ મંદિરમાં સ્ત્રીઓના ઉભાર ની પૂજા કરવામાં આવે છે.

Advertisement

દુનિયાભરમાં એવા ઘણા મંદિરો છે જ્યાં લોકો ભગવાનની સાથે સાથે પ્રાણીઓની પણ પૂજા કરે છે પરંતુ તમને જાણીને ચોંકી જશો કે એક એવું મંદિર છે જ્યાં લોકો સ્તનની પૂજા કરે છે સ્તનની પૂજા કરવા પાછળનું કારણ પણ ખૂબ જ રસપ્રદ છે દુનિયાભરમાં પ્રસિદ્ધ જાપાનના આ મંદિરમાં ભગવાનને બદલે સ્તનની દેવી ચિચીગામિસમની પૂજા કરવામાં આવે છે.

અહીં ઉભાર ની પૂજા કરવામાં આવે છે.જાપાનમાં વિશ્વનું આ એકમાત્ર મંદિર છે અહીં ભગવાનની પૂજા કરવાને બદલે મહિલા ના ઉભાર ની પૂજા કરવામાં આવે છે અને તેથી જ આ સ્થાન વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત છે અહીં ચિચિગામિસમની પૂજા કરવામાં આવે છે. આ મંદિરમાં જ્યાં પણ કોઈ દેખાય ત્યાં ફક્ત ઉભાર જ દેખાય છે.

શા માટે અહીંયા ઉભાર ની પૂજા કરવામાં આવે છે મોટાભાગની સ્ત્રીઓ અહીં પૂજા અર્ચના કરવા આવે છે કારણ કે એવું માનવામાં આવે છે કે અહીં પૂજા કરવાથી સલામત ગ’ર્ભાવ’સ્થા અને સ્ત’ન કે’ન્સર થવાનું જોખમ ટાળી શકાય છે જ્યારે વ્રત પૂર્ણ થાય છે ત્યારે મહિલાઓ અહીં પાછા આવે છે અને ફક્ત કપડાં ના અથવા પ્લાસ્ટિક ના સ્ત’ન અર્પણ કરે છે.

આ મંદિરમાં જ્યાં જુઓ ત્યાં માત્ર સ્તનો જ દેખાય છે આ કારણ છે કે મંદિરને સુતરાઉ અને કપડાથી બનેલા સ્તનોથી શણગારવામાં આવ્યું છે આ મંદિર જાપાનમાં એટલું પ્રખ્યાત છે કે અહીં મોટી સંખ્યામાં મહિલાઓ સ્તનો સાથે દેવીની પૂજા કરવા આવે છે આ મંદિરમાં મહિલાઓ સુરક્ષિત ગર્ભાવસ્થા માટે અને સ્તન કેન્સરથી બચવા માટે સ્તનની પૂજા કરે છે કહેવાય છે કે અહીં વ્રત લેનાર દરેક મહિલાની મનોકામના પૂર્ણ થાય છે ત્યારબાદ મહિલાઓ અહીં પાછી આવે છે અને માત્ર ડમી સ્તન ચઢાવે છે.

અહીંયા એવું માનવા માં આવે છે કે આવું કરવા થી મહિલા ને સ્ત’ન ના કોઈ પણ રોગો થતા નથી અને ગ’ર્ભાવ’સ્થા કોઈ પણ જાત નું કઈ નુકશાન થતું નથી. ઘણા લોકો ના મન માં આવા વિચારો હોય છે કે આ મંદિર માં સ્ત’ન ની પૂજા કરવા થી સ્ત’ન નાના અથવા મોટા કરી શકાય પરંતુ આવું કઈ નથી.

વાસ્તવમાં તેની શરૂઆતની વાર્તા પણ રસપ્રદ છે જાપાનના વાકાયામા શહેરના એક ડૉક્ટરે સ્તન કેન્સરથી પીડિત દર્દી માટે આ મંદિરમાં વ્રત કર્યું હતું અને દેવીને બનાવટી સ્તનો અર્પણ કર્યા હતા આમ કરવાથી તેનો દર્દી સંપૂર્ણ રીતે સાજો થઈ ગયો જ્યારે આ બાબત લોકપ્રિય બની ત્યારે મહિલાઓએ આ મંદિરમાં ડમી સ્તન ચઢાવવાનું શરૂ કર્યું જ્યારથી આ મંદિર પ્રસિદ્ધ થયું ત્યારથી તેની સજાવટને પણ અનોખો લુક આપવામાં આવ્યો મંદિરના ફુવારાઓ અને શિલ્પો પણ સ્તન આકારના છે.

Advertisement