ગરબી કરવી છે દૂર તો અત્યારે જ જાણીલો,સાવર્ણીનો આ ઉપાય…

આજે આપણે વાત કરીશુ કે જો આજે, એવું કોઈ નથી જેને રાત દિવસ પૈસાની જરૂર ન હોય, માણસ સારા સુખ માટે પૈસા કમાય છે અને સન્માન આપે છે પરંતુ દરેક મનુષ્યનું ભાગ્ય સરખું નથી પરંતુ આજે અમે તમને એક સરળ ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના દ્વારા તમે પણ ધનાઢય બની શકો છો દરેક માનવી ભગવાન પ્રત્યે આદર રાખે છે.

Advertisement

અને આ માન્યતાને કારણે તેઓ બધા ભગવાનની પૂજા કરે છે ભગવાન દરેકની વાત પણ સાંભળે છે અને તે તેના ભક્તોની બધી મનોકામનાઓ પૂરી કરે છે પરંતુ જો તે વ્યક્તિ નિષ્ઠાવાન મનથી ભગવાનની ઉપાસના કરે છે તો તેને ખૂબ સારું ફળ મળે છે જેની તે કલ્પના પણ કરી શકતો નથી દરેક વ્યક્તિ સુખ, આર્થિક સમૃદ્ધિ અને શાંતિ ઇચ્છે છે.

પરંતુ તે પ્રાપ્ત કરવું એટલું મુશ્કેલ નથી જો તમે તમારા ઘરની સાવરણીથી જોડાયેલી કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખશો, તો પછી તમારા ઘરનો ઝઘડો જ સમાપ્ત થશે નહીં, પરંતુ માતા લક્ષ્મીનો પણ વસવાટ થશે  સાવરણીનું મહત્વ એ પણ સમજી શકાય છે કે રોગોને દૂર કરવા માટે, શીતળા માતા એક હાથમાં એક સાવરણી ધરાવે છે.  તેથી, સાવરણીનો નિયમિત ઉપયોગ કરતી વખતે થોડી વસ્તુઓ ધ્યાનમાં રાખવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે,

પરંતુ ઘણી વાર ઘણી મહેનત કરવા છતાં પણ સપના પુરા થઇ શકતા નથી. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે સાવરણીમાં લક્ષ્મી માતાનો વાસ હોય છે શાસ્ત્રો અનુસાર  સાવરણીની દેવી  મહાલક્ષ્મી ના પ્રતીક તરીકે સાવરણીને યોગ્ય અને સ્વચ્છ સ્થાને રાખવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે.  એવું કહેવામાં આવે છે કે નિયમિતપણે ઘરની સફાઈ કરો અને ઘરની સફાઈ સાથે સવારે અને સાંજે કામ કરવાથી પણ સ્વચ્છતા સાથે સંપત્તિ આવે છે.

આ જ કારણ છે કે સવારમાં સફાઈ કરવાની પરંપરા ઘરોમાં છે.  ગૃહસ્થતા એવા ઘરોમાં રહે છે જ્યાં સાવરણી નિયમિત રીતે વાવવામાં આવતી નથી.  જેઓ ઝાડુને મહાલક્ષ્મીનું પ્રતીક માને છે તે મુજબ, સાવરણી ક્યારેય સેટ ન કરવી જોઈએ.  સાવરણીના ઉપયોગ પછી, તેને સલામત સ્થળે રાખવી જોઈએ, જ્યાં કોઈ તેને જોઈ શકશે નહીં.એવું માનવામાં આવે છે કે સાવરણી એવી જગ્યાએ ન મૂકવી જોઈએ જે અશુદ્ધ, ગંદા અને પાણીયુક્ત હોય.

તેઓ સાવરણીને દિવાલ પર ઉભા રાખતા નથી ઘર દુકાન અથવા કાર્યસ્થળ વગેરે સફાઈ કરવાનું ભૂલી ગયા પછી પણ કોઈએ રસ્તો ગટર અથવા ગટરને સાફ ન કરવો જોઇએ   ઘરના સદસ્ય અથવા અતિથિની આવ્યા પછી તરત જ સફાઈ કરવી અશુભ માનવામાં આવે છે.દરેક સામાન્ય માણસ ની ઈચ્છા હોય છે કે તે ધનવાન બને ઓછામાં ઓછો તે મધ્યમ વર્ગ થી સેજ તો ઉપર આવે તેટલો ધનવાન બને તેવી તો આશા રાખતો જ હોય છે.

ત્યારે આજે અમે તમને એક ખાસ વાત વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે અને આ મુજબ જો તમે આ વાતને અનુસર શો આ વાત અને સારી રીતે સમજવાની કોશિશ કરશો તો ચોક્કસ તમને સારું પરિણામ માં લક્ષ્મીજી આપશે.આપણા ઘરની સાવરણી સાવરણી એ આપણા ઘરની ગંદકીને સાફ કરીને દરિદ્રતા બહાર કાઢે છે.સાવરણી ના કારણે જ સુખ સમૃદ્ધિ બની રહે છે

એટલા માટે સાવરણી નું અપમાન મહાલક્ષ્મી નું અપમાન માનવામાં આવે છે.સાવરણી માં લક્ષ્મી જી હોય છે તેવું કહેવાય છે તે આપણાં ઘરમાંથી દુર્ગુણો દરિદ્રતા અને અન્ય બધો કચરો બહાર કાળે છે શનિવારે જ વાપરો નવી સાવરણી  સામાન્ય રીતે ઘરના માતા યુવતીઓ હમેશાં કોઈપણ વાર જોયા વગર નવી સાવરણી નો ઉપયોગ કરી લે છેજો તમે તમારા ઘરમાં નવી સાવરણી ની ખરીદી કરીને લાવો છો તો તમારે એવો પ્રયત્ન કરવો કે નવી સાવરણી હંમેશા શનિવાર ના દિવસે જ ખરીદો કારણકે શનિવાર ના દિવસે નવી સાવરણી ખરીદવી શુભ માનવામાં આવે છે

એની સિવાય જો તમે શનિવાર ના દિવસે ઘરમાં નવી સાવરણી નો ઉપયોગ કરો છો તો તે અત્યંત શુભ ગણાય છે.માટે તમારે આ વાત ને મનમાં ગાંઠ બાંધી દેવા ની કે માત્ર ને માત્ર શનિવારે જ નવા જાડુ નો ઉપયોગ કરવો.કેવી રીતે રાખવી ઘરમાં સાવરણી આગળ હવે સૌથી ખાસ વાત કરીશું કે સાવરણી ને કેવી રીતે રાખવી જોઈએ સાવરણી માતા લક્ષ્મી નું સ્વરૂપ છે માટે તેના માટે તમારે ખાસ જ્ગ્યા રાખવી જોઈએ.તમે તમારા ઘરની અંદર સાવરણી ને આમ તેમ ન રાખવી, તમે હંમેશા દક્ષિણ દિશા તરફની રૂમ માં રાખવી.તમારે એ વાતનું ધ્યાન રાખવું કે ક્યારેય પણ તૂટેલી ફૂટેલી સાવરણી નો ઉપયોગ ન કરવો.

કજસ તમારે આ વાત નું ધ્યાન રાખવાનું જ છે.કોઈની નજર ના પડવી જોઈએ.કજસ કરીને સાવરણી ને અમુક અમુક જગ્યાએ જ મુકવી જ્યાં ત્યાં ના મુકવી જોઈએ આવું કરવાથી દેવું વધે છે.તમારે તમારા ઘરની સાવરણી ને લોકો ની નજરથી દૂર રાખવી તમારે સાવરણી એવા સ્થાન પર રાખવી જ્યાં લોકો ની નજર ન જઈ શકે.વાસ્તુ શાસ્ત્ર અનુસાર જે પ્રકારે તમે તમારા ધન ને છુપાવીને રાખો છો એ જ રીતે સાવરણી ને પણ રાખવી.

જ્યારે તમે કચરો વારી નાખો છો ત્યારે ખાસ તમારે સાવરણી ને સંતાડી ને મૂકી દેવાની છે ભૂલથી પણ ના કરો આ કામ  આગળ વાત કરીએ તો અમુક ખાસ બાબતો તમારે ધ્યાન રાખવાની છે.ઘણી વાર એવું થાય છે કે અજાણતા માં આપણાંથી સાવરણી પર પગ લાગી જાય છે.જો તમારા થી પણ કંઇક આવા પ્રકારની ભૂલ થાય છે તો એવી સ્થિતિ માં તમારે મહાલક્ષ્મી જી પાસે માફી જરૂર માંગવી જોઈએ સાવરણી ને માતા લક્ષ્મીજી નું જ સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે એટલા માટે પગ લાગી જાય તો તરત જ માફી માંગવી.

આ વાત નું ધ્યાન રાખવુજ જોઈએ તમારે કે આવી ભૂલ તમારા થી ના થાય સાવરણી સળગાવી નહીં  જાણે અજાણે ઘણાં લોકો બોવ મોટી ભૂલ કરી દેતાં હોય છે.ખાસ જ્યારે આવી ભૂલ થઈ જાય ત્યારે તમારે ખુબજ કઠીન પરીણામ ભોગવા પડે છે.ઘણા લોકો જૂની સાવરણી થઇ ગયા પછી એને ઘણી વાર સળગાવી દે છે પરંતુ એ યોગ્ય નથી માનવામાં આવતું, એટલા માટે તમારે ભૂલેચૂકે પણ સાવરણી ને ન સળગાવવી જોઈએ.

હંમેશા પોતાના ઘર ની સાવરણી ને સાફ રાખવી જો તમારા ઘરમાં કોઈ જૂની સાવરણી હોય તો એને દૂર કરી દેવી અને સાવરણી બદલવાનો સૌથી શુભ દિવસ શનિવાર માનવામાં આવે છે.માટે આ વાતો ખાસ ધ્યાન માં રાખી જ જોઈએ આવી ભૂલ તમારા ઘરમાંથી પૈસા બહાર લઈ જાય છે દરિદ્રતા તમારા ઘરમાં બહાર જવાને બદલે અંદર ભરાઈ રહે છે.ખાસ તમે જો માં લક્ષ્મી ની કૃપા મેળવવા માંગો છો તો તમારાં માટે આ બાબતો નું ધ્યાન રાખવું ખુબજ જરૂરી છેજો તમે તમારા મકાનમાં નવી સાવરણી ખરીદો છે, તો તમારે હંમેશા શનિવારે નવી સાવરણી ખરીદવાનો પ્રયાસ કરવો પડશે કારણ કે શનિવારે નવી સાવરણી ખરીદવી શુભ માનવામાં આવે છે,

ઉપરાંત જો તમે શનિવારે નવી સાવરણી ખરીદો તો. તેનો ઉપયોગ કરવામાં આવે ત્યારે તે ખૂબ જ શુભ હોય છે.તમારા ઘરમાં સાવરણી આડી-અવળી ના રાખો, તમારે સાવરણી હંમેશાં દક્ષિણ તરફના રૂમમાં રાખવી જોઈએ.તમારે ધ્યાનમાં રાખવું પડશે કે તમારે ક્યારેય તૂટેલી સાવરણીનો ઉપયોગ ન કરવો જોઇએ.તમે તમારા ઘરની સાવરણીને લોકોની નજરથી દૂર રાખો છો, તમે સાવરણીને એવી જગ્યાએ મુકો છો કે જ્યાં લોકોની નજર ન આવે, વાસ્તુ શાસ્ત્ર પ્રમાણે તમે પૈસાને છુપાવી રાખો તે જ રીતે સાવરણી રાખો.

Advertisement