ઘરમાં કબુતર ચકલીનો માળો શુભ છે કે અશુભ?જાણો ઘરમાં પંખીઓ આવવાના કુદરતી સંકેત…

મિત્રો હિન્દુ ધર્મમાં વાસ્તુશાસ્ત્રને ખુબ જ વધારે મહત્વ આપવામાં આવે છે. કહેવામાં આવે છે કે જે ઘરનું વાસ્તુ યોગ્ય હોય છે, ત્યાં પોઝિટિવ એનર્જી, સુખ અને પૈસા આવે છે. વળી ધ્યાન વાસ્તુદોષ રહેશે. ત્યાં નેગેટિવ એનર્જી, દુઃખ અને ગરીબી આવે છે. વાસ્તુશાસ્ત્રમાં પશુ-પક્ષીઓ, જીવજંતુ નાં ઘરમાં પ્રવેશ કરવાને લઈને પણ શુભ-અશુભ વાતો જણાવવામાં આવેલ છે.

Advertisement

મિત્રો આપણે સૌ જાણીએ છિએ કે આપણી આ સમગ્ર સૃષ્ટિ પર માનવ ફક્ત એકલો નથી કે જે વસવાટ કરે છે. પરંતુ મનુસ્ય ઉપરાંત અનેક અન્ય જીવો પણ આ પૃથ્વી પર વસવાટ કરે છે. જે પૈકી અમુક જીવો માનવી માટે સારા સાબિત થાય છે. જ્યારે અમુક એવા પણ જીવો છે કેજે માનવી માટે ખતરાની નિશાની રૂપ સાબિત થાય છે.

તેમાં પણ આપણા પ્રાચીન શાસ્ત્રો અનુસાર અમુક પ્રકારના જીવો જો માનવી ના ઘર કે તેની આસપાસ આવે તો તે માનવી માટે ઘણા શુભ અને ફાયદા કારક સાબિત થાય છે. જયારે અમુક જીવો એ માનવીના જીવન પર આવતા સંકટ અંગે માહિતી આપતા હોઈ છે. માટે જ આવા જીવો ઘરથી દૂર રહે તે આપણા માટે ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

ઘરમાં જીવ જંતુ અથવા પશુ-પક્ષીઓનું આવું સામાન્ય બાબત છે. તમે પણ જોયું હશે કે ઘણી વખત ઘરમાં પક્ષીઓ માળો બનાવી લેતા હોય છે, તો ઘણી જગ્યાએ મધમાખી પણ અવારનવાર પોતાનો મધપુડો બનાવી લેતી હોય છે. તેમાં શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે આ ઘટના તમારા જીવન અને ઘર ઉપર શું અસર પાડી શકે છે? તો ચાલો તેના વિશે વિસ્તારપુર્વક જાણીએ.

મધમાખીનો મધપુડો.મધમાખી ઘણી વખત ઘરના ખુણામાં પોતાનો મધપુડો બનાવી લેતી હોય છે. અમુક લોકો તેને જાણી જોઈને ભગાડતા નથી. તેમને તાજા અને મીઠા મધની લાલચ રહે છે. પરંતુ વાસ્તુશાસ્ત્રનું માનવામાં આવે તો ઘરમાં મધમાખીનો મધપુડો રહેવો સારી વાત નથી. તેનાથી કોઇ મોટી દુર્ઘટના થવાની સંભાવના રહે છે. તેમાં જો ઘરમાં મધમાખી મધપુડો બનાવે છે, તો તેને ખુબ જ સાવધાની સાથે દુર કરવો જોઈએ.

કાંડર નો મધપુડો.મધમાખીની જેમ કાંડર પણ ઘરમાં પોતાનું મધપુડો બનાવે છે. તેમના મધપુડા મોટાભાગનાં ઘરોમાં જોવા મળે છે. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર કાંદાના મધપુડાનું ઘરમાં હોવું શુભ માનવામાં આવતું નથી. જો તે ઘરમાં હોય તો એક બાદ એક ઘણી ઘટનાઓ બની શકે છે. આ સ્થિતિમાં તમારે કાંડર મધપુડાને સાવધાની થી દુર કરવો જોઈએ. તેમાં જ તમારી ભલાઈ છે.

આ ઉપરાંત ચામાચિડીયું નું નામ પણ આ યાદીમાં આવે છે. આપણે સૌ જાણીએ ચામાચિડિયા અંગે જાણીએ છિએ કે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે જો ઘરમાં ચામાચિડીયું પોતાની માળો બાંધે અને જો તે ઘરમાં પોતાનું સ્થાન જમાવે તો સાવધાન કારણકે ઘરના ચામાચિડીયુ હોવુંએ જેતે વ્યક્તિ માટે ખતરાની નિશાની રૂપ સાબિત થાય છે. ઘર માં ચામાચિડીયું હોવુંએ અશુભ ઘટનાના સંકેત આપે છે. જો કે આ બાબત ને ધ્યાનમાં રાખીને તમારે ચામાચિડીયાનાને કોઈ નુકસાન પહોંચાડવાનું નથી પરંતુ તેને ઘરમાંથી ભગાડી દો.

ચકલીનો માળો.જો કોઈ ચકલી તમારા ઘરમાં માળો બનાવે છે, તો તેને તોડવો જોઈએ નહીં અથવા તો તેને ભગાડવી જોઈએ નહીં. આ ચીજો શુભ હોય છે. તેનાથી ઘરમાં સુખનું આગમન થાય છે. તે ઘરમાં સમૃદ્ધિ લઈને આવે છે, એટલું જ નહીં તેનાથી તમારું ભાગ્ય પણ ચમકી ઊઠે છે. ઘરમાં કોઈ વાસ્તુદોષ હોય તો ચકલીનાં માળા બનાવવાથી તે દુર થઈ જાય છે.

કબુતર નો માળો.કબુતર અવારનવાર ઘરમાં માળો બનાવતા રહે છે. ઘણા લોકો તેમના મળ થી પરેશાન રહે છે, એટલા માટે તેને ભગાડી દેતા હોય છે, પરંતુ તમારે આવી ભુલ ન કરવી જોઈએ. કબુતરને ભગાડવાનો મતલબ છે માં લક્ષ્મીને ઘરથી દુર મોકલવા. હકીકતમાં માં લક્ષ્મીને કબુતર ખુબ જ પ્રિય હોય છે. તેવામાં જો તે તમારા ઘરમાં માળો બનાવે છે તો ત્યાં માં લક્ષ્મી જરૂર પધારે છે. જેનાથી ઘરમાં સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ રહે છે.

Advertisement